kmag - en to is translation catalogue (79 entries)

[ctx: Zoom at very low]
en: &Very Low
is: &Mjög lág

[ctx: Zoom at low]
en: &Low
is: &Lág

[ctx: Zoom at medium]
en: &Medium
is: &Miðlungs

[ctx: Zoom at high]
en: &High
is: &Há

[ctx: Zoom at very high]
en: V&ery High
is: M&jög há

[ctx: No color-blindness simulation, i.e. 'normal' vision]
en: &Normal
is: Ve&njuleg

en: &No Rotation (0 Degrees)
is: E&nginn snúningur (0°)

en: &Left (90 Degrees)
is: &Vinstri (90°)

en: &Upside Down (180 Degrees)
is: Á &hvolfi (180°)

en: &Right (270 Degrees)
is: Hæg&ri (270°)

en: New &Window
is: Nýr &gluggi

en: Open a new KMagnifier window
is: Opna nýjan KMagnifierglugga

en: &Stop
is: &Stöðva

en: Click to stop window refresh
is: Smelltu til að stöðva uppfærslu glugga

en: &Save Snapshot As...
is: Vi&sta skjámynd sem...

en: Saves the zoomed view to an image file.
is: Vistar aðdregna sýn í myndskrá.

en: Save image to a file
is: Vista mynd í skrá

en: Click on this button to print the current zoomed view.
is: Smelltu á þennan hnapp til að prenta út núverandi aðdregna sýn.

en: Quits the application
is: Slekkur á forritinu

en: Click on this button to copy the current zoomed view to the clipboard which you can paste in other applications.
is: Smelltu á þennan hnapp til að afrita núverandi aðdregna sýn yfir á klippispjaldið en þaðan geturðu límt hana inn í öðrum forritum.

en: Copy zoomed image to clipboard
is: Afrita aðdregna sýn yfir á klippispjald

en: &Follow Mouse Mode
is: &Fylgja mús

en: Mouse
is: Mús

en: Magnify around the mouse cursor
is: Stækka í kringum músarbendilinn

en: If selected, the area around the mouse cursor is magnified
is: Ef þetta er valið, er svæðið í kringum músarbendilinn stækkað

en: &Follow Focus Mode
is: Virkni &fylgir-hamur

en: Focus
is: Virkni

en: Magnify around the keyboard focus
is: Stækka í kringum lyklaborðsbendilinn

en: If selected, the area around the keyboard cursor is magnified
is: Ef þetta er valið, er svæðið í kringum lyklaborðsbendilinn stækkað

en: Se&lection Window Mode
is: Va&lgluggahamur

en: Window
is: Gluggi

en: Show a window for selecting the magnified area
is: Sýna glugga til að velja stækkunarsvæðið

en: &Whole Screen Mode
is: &Heilskjáhamur

en: Screen
is: Skjár

en: Magnify the whole screen
is: Stækka allan skjáinn

en: Click on this button to fit the zoom view to the zoom window.
is: Smelltu á þennan hnapp til að aðdregna sýn passa í aðdráttargluggann.

en: Hide Mouse &Cursor
is: Fela &músarbendil

en: Show Mouse &Cursor
is: Sýna &músarbendil

en: Hide
is: Fela

en: Hide the mouse cursor
is: Fela músarbendilinn

en: Stays On Top
is: Alltaf efst

en: The KMagnifier Window stays on top of other windows.
is: KMagnifier glugginn helst ofan á öðrum gluggum.

en: Click on this button to <b>zoom-in</b> on the selected region.
is: Smelltu á þennan hnapp til að <b>draga að</b> valið svæði.

en: &Zoom
is: Re&nna að

en: Select the zoom factor.
is: Veldu aðdráttarstyrk.

en: Zoom factor
is: Aðdráttarmagn

en: Click on this button to <b>zoom-out</b> on the selected region.
is: Smelltu á þennan hnapp til að <b>draga út</b> valið svæði.

en: &Rotation
is: S&núningur

en: Select the rotation degree.
is: Veldu snúningsgráðuna.

en: Rotation degree
is: Snúningsgráða

en: &Refresh
is: H&ressa

en: Select the refresh rate. The higher the rate, the more computing power (CPU) will be needed.
is: Veldu uppfærsluhraða. Því hærri hraði, því meiri kröfur á reiknigetu (CPU).

en: Refresh rate
is: Uppfærsluhraði

[ctx: Color-blindness simulation mode]
en: &Color
is: &Litur

en: Select a mode to simulate various types of color-blindness.
is: Veldu ham til að líkja eftir mismunandi tegundum litblindu.

en: Color-blindness Simulation Mode
is: Litblinduhermihamur

en: Save Snapshot As
is: Vista skjámynd sem

en: Unable to save temporary file (before uploading to the network file you specified).
is: Gat ekki vistað tímabundna skrá (áður en henni var hlaðið upp í uppgefna skrá á neti).

en: Error Writing File
is: Villa kom upp við að skrifa skrá

en: Unable to upload file over the network.
is: Gat ekki hlaðið upp skrá yfir netið.

en: Current zoomed image saved to
    %1
is: Núverandi uppstækkuð mynd vistuð í
    %1

en: Information
is: Upplýsingar

en: Unable to save file. Please check if you have permission to write to the directory.
is: Gat ekki vistað skrá. Vinsamlega athugaðu hvort þú hafir skrifréttindi í möppunni.

en: Stop
is: Stöðva

en: Click to stop window update
is: Smelltu til að stöðva uppfærslu glugga

[ctx: Start updating the window]
en: Start
is: Byrja

en: Click to start window update
is: Smelltu til að byrja uppfærslu glugga

en: Selection Window
is: Valgluggi

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
is: &Skrá

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
is: Br&eyta

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
is: &Sýn

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
is: &Stillingar

en: This is the main window which shows the contents of the selected region. The contents will be magnified according to the zoom level that is set.
is: Þetta er aðalglugginn sem sýnir innihald valins svæðis. Innihaldið verður stækkað upp ef aðdráttarmagn er sett.

en: Rewrite
is: Endurskrifa

en: Original idea and author (KDE1)
is: Upprunaleg hugmynd og höfundur (KDE1)

en: Rework of the user interface, improved selection window, speed optimization, rotation, bug fixes
is: Endurgerð notandaviðmóts, endurbættur valgluggi, hraðabætingar, snúningur, aflúsun

en: Color-blindness simulation
is: Litblinduhermir

en: Focus tracking
is: Virkni fylgir-hamur

en: Some tips
is: Nokkrar ábendingar
