engrampa 1.25.0 - en to cy translation catalogue (202 entries)

en: File is not a valid .desktop file
cy: Nid yw hon yn ffeil .desktop ddilys

en: Starting %s
cy: Wrthi'n dechrau %s

en: Application does not accept documents on command line
cy: Nid yw'r rhaglen yn derbyn dogfennau ar y llinell orchymyn

en: Not a launchable item
cy: Nid yw'n eitem y gellir lansio

en: Disable connection to session manager
cy: Analluogi cysylltiad â'r rheolwr sesiynau

en: FILE
cy: FFEIL

en: Specify session management ID
cy: Penodi ID rheolaeth sesiynau

en: Session management options:
cy: Dewisiadau rheoli sesiynau:

en: Show session management options
cy: Dangos dewisiadau rheoli sesiynau

en: Archive Manager
cy: Rheolydd Archifau

en: Create and modify an archive
cy: Creu a newid archif

en: Extract Here
cy: Echdynnu Yma

en: Extract To...
cy: Echdynnu i...

en: Extract the selected archive
cy: Echdynnu'r archif a dewiswyd

en: Could not create the archive
cy: Methwyd creu'r archif

en: You have to specify an archive name.
cy: Rhaid darparu enw archif.

en: You don't have permission to create an archive in this folder
cy: Does gennych chi ddim hawl i greu archif yn y plygell yma

en: Archive type not supported.
cy: Ni chynhelir y math yma o archif.

en: Could not delete the old archive.
cy: Methu dileu'r hen archif.

en: Open
cy: Agor

en: All archives
cy: Pob archif

en: All files
cy: Pob ffeil

en: Last Output
cy: Allbwn Diwethaf

en: Could not add the files to the archive
cy: Methwyd ychwanegu ffeiliau i'r archif

en: You don't have the right permissions to read files from folder "%s"
cy: Does gennych chi ddim hawl i ddarllen ffeiliau o "%s"

en: Save Options
cy: Opsiynau Cadw

en: _Cancel
cy: _Diddymu

en: _Save
cy: _Cadw

en: The name "%s" is not valid because it cannot contain the characters: %s
    
    %s
cy: Nid yw'r enw "%s" yn ddilys oherwydd ni chaiff gynnwys y nodau canlynol:%s
    
    %s

en: Please use a different name.
cy: Defnyddiwch enw gwahanol os gwelwch yn dda.

en: You don't have the right permissions to create an archive in the destination folder.
cy: Does gennych chi ddim caniatâd i greu archif yn y plygell yma.

en: Destination folder "%s" does not exist.
    
    Do you want to create it?
cy: Dydi'r blygell "%s" ddim yn bodoli.
    
    Hoffech chi ei greu?

en: Create _Folder
cy: Creu _plygell

en: Could not create the destination folder: %s.
cy: Methwyd creu'r blygell allbwn: %s.

en: Archive not created
cy: Ni chrëwyd yr archif

en: The archive is already present.  Do you want to overwrite it?
cy: Mae'r archif yn bodoli eisoes.  Ydych eisiau ei drosysgrifo?

en: _Overwrite
cy: _Trosysgrifo

en: Extraction not performed
cy: Ni wnaethpwyd yr echdyniad

en: You don't have the right permissions to extract archives in the folder "%s"
cy: Does gennych chi ddim hawl i echdynnu ffeiliau yn y plygell "%s"

[ctx: File]
en: Save
cy: Cadw

en: %s Properties
cy: Priodweddau %s

en: All Files
cy: Pob feil

en: You don't have the right permissions.
cy: Does gennych chi mo'r hawliau cywir.

en: You can't add an archive to itself.
cy: Ni allwch ychwanegu archif i'w hunan.

note: Translators: after the colon there is a filename.
en: Adding file:
cy: Ychwanegu'r ffeil:

note: Translators: after the colon there is a filename.
en: Extracting file:
cy: Echdynnu'r ffeil:

note: Translators: after the colon there is a filename.
en: Removing file:
cy: Dileu'r ffeil:

en: Deleting files from archive
cy: Dileu ffeiliau o'r archif

en: Recompressing archive
cy: Ail-gywasgu’r archif

en: Decompressing archive
cy: Datgywasgu’r archif

en: Debian package
cy: Pecyn Debian

en: Bzip2 compressed file
cy: Ffeil a gywasgwyd efo bzip2

en: Folder
cy: Plygell

en: [read only]
cy: [darllen yn unig]

en: Could not display the folder "%s"
cy: Methwyd dangos y blygell "%s"

en: Getting the file list
cy: Yn cyrchu'r rhestr ffeiliau

en: _Quit
cy: _Gadael

en: _Close
cy: Ca_u

en: Command exited abnormally.
cy: Gorffennodd y gorchymyn yn annaturiol.

en: An error occurred while extracting files.
cy: Digwyddodd gwall wrth echdynnu ffeiliau.

en: Could not open "%s"
cy: Methwyd agor "%s"

en: An error occurred while loading the archive.
cy: Digwyddodd gwall wrth lwytho'r archif.

en: An error occurred while deleting files from the archive.
cy: Digwyddodd gwall wrth ddileu ffeiliau o'r archif.

en: An error occurred while adding files to the archive.
cy: Digwyddodd gwall wrth ychwanegu ffeiliau i'r archif.

en: An error occurred while testing archive.
cy: Digwyddodd gwall wrth brofi'r archif.

en: Command not found.
cy: Ni chanfuwyd y gorchymyn.

en: Test Result
cy: Canlyniad Prawf

en: Could not perform the operation
cy: Methwyd cwblhau'r weithred

en: Do you want to add this file to the current archive or open it as a new archive?
cy: Ydych chi eisiau ychwanegu'r ffeil hwn i'r archif cyfredol neu ei agor fel archif newydd?

en: Do you want to create a new archive with these files?
cy: Ydych chi eisiau creu archif newydd gyda'r ffeiliau yma?

en: Create _Archive
cy: Creu _Archif

en: Folders
cy: Plygellau

[ctx: File]
en: Size
cy: Maint

[ctx: File]
en: Type
cy: Math

[ctx: File]
en: Date Modified
cy: Dyddiad addasu

[ctx: File]
en: Location
cy: Lleoliad

[ctx: File]
en: Name
cy: Enw

en: Find:
cy: Canfod:

en: Open a recently used archive
cy: Agor archif ag agorwyd yn ddiweddar

note: Translators: after the colon there is a folder name.
en: _Location:
cy: _Lleoliad:

en: Could not save the archive "%s"
cy: Methwyd cadw'r archif "%s"

en: Replace file "%s"?
cy: Amnewid y ffeil "%s"?

en: Replace _All
cy: Amnewid _Popeth

en: _Replace
cy: _Amnewid

en: A folder named "%s" already exists.
    
    %s
cy: Mae plygell o'r enw "%s" yn bodoli eisoes.
    
    %s

en: A file named "%s" already exists.
    
    %s
cy: Mae ffeil o'r enw "%s" yn bodoli eisoes.
    
    %s

en: Rename
cy: Ailenwi

en: _Rename
cy: _Ailenwi

en: Could not rename the folder
cy: Methwyd ailenwi'r blygell

en: Could not rename the file
cy: Methwyd ailenwi'r ffeil

en: Paste Selection
cy: Gludo'r Dewisiad

en: _Paste
cy: _Gludo

en: Add files to an archive
cy: Ychwanegu ffeiliau at archif

en: Extract archive
cy: Echdynnu archif

en: Command _Line Output
cy: Allbwn _Llinell Orchymyn

en: Could not display help
cy: Methu dangos cymorth

en: Add files to the specified archive and quit the program
cy: Ychwanegu ffeiliau i'r archif, ac wedyn gadael y rhaglen

en: ARCHIVE
cy: ARCHIF

en: Add files asking the name of the archive and quit the program
cy: Ychwanegu ffeiliau, gofyn am enw archif, ac wedyn gadael y rhaglen

en: Extract archives to the specified folder and quit the program
cy: Echdynnu archifau i'r plygell ag enwebwyd, ac wedyn gadael y rhaglen

en: FOLDER
cy: PLYGELL

en: Extract archives asking the destination folder and quit the program
cy: Echdynnu'r archifau gan ofyn am y blygell allbwn a gorffen

en: Default folder to use for the '--add' and '--extract' commands
cy: Plygell arferol ar gyfer y gorchmynion '--add' a '--extract'

en: Create destination folder without asking confirmation
cy: Creu'r blygell allbwn heb ofyn am gadarnhad

en: Show the application's version
cy: Dangos fersiwn y rhaglen

en: Load Options
cy: Opsiynau Llwytho

en: _Help
cy: _Cymorth

en: C_reate
cy: _Creu

en: Location
cy: Lleoliad

en: _Password:
cy: _Cyfrinair:

en: Delete
cy: Dileu

en: _Delete
cy: _Dileu

en: _All files
cy: _Pob ffeil

en: _Selected files
cy: Ffeiliau _dewisedig

en: example: *.txt; *.doc
cy: e.e.: *.txt; *.doc

en: _Files:
cy: _Ffeiliau:

en: _Add
cy: _Ychwanegu

en: Add a Folder
cy: Ychwanegu Plygell

en: _Include subfolders
cy: _Cynnwys is-blygellau

en: Exclude folders that are symbolic lin_ks
cy: Eithrio unrhyw blygell sy'n _gyswllt symbolaidd

en: example: *.o; *.bak
cy: e.e.: *.o; *.bak

en: E_xclude files:
cy: Eithrio _ffeiliau:

en: _Load Options
cy: Opsiynau _Llwytho

en: Sa_ve Options
cy: Opsiynau _Cadw

en: Extract
cy: Echdynnu

en: _Extract
cy: _Echdynnu

en: Over_write existing files
cy: _Trosysgrifo ffeiliau sy'n bodoli'n barod

en: Do not e_xtract older files
cy: Peidio ag echdynnu ffeiliau _hynach

en: Actions
cy: Gweithredoedd

en: _Archive
cy: _Archif

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _View
cy: G_olwg

en: _Arrange Files
cy: _Trefnu Ffeiliau

en: _About
cy: _Ynghylch

en: Information about the program
cy: Gwybodaeth ynghylch y rhaglen hon

en: Add files to the archive
cy: Ychwanegu ffeiliau i'r archif

en: Add Files
cy: Ychwanegu Ffeiliau

en: Add a folder to the archive
cy: Ychwanegu plygell i'r archif

en: Close the current archive
cy: Cau'r archif cyfredol

en: Contents
cy: Cynnwys

en: Display the Engrampa Manual
cy: Dangos y Llawlyfr Engrampa

en: _Copy
cy: _Copïo

en: Copy the selection
cy: Copïo'r dewisiad

en: Cu_t
cy: _Torri

en: Cut the selection
cy: Torri'r dewisiad

en: Paste the clipboard
cy: Gludo'r clipfwrdd

en: Rename the selection
cy: Ailenwi’r dewisiad

en: Delete the selection from the archive
cy: Dileu'r dewisiad o'r archif

en: Dese_lect All
cy: Da_tddewis Popeth

en: Deselect all files
cy: Datddewis pob un o'r ffeiliau

en: Extract files from the archive
cy: Echdynnu ffeiliau o'r archif

en: _Last Output
cy: Allbwn _Diwethaf

en: View the output produced by the last executed command
cy: Gweld yr allbwn a gynhyrchwyd gan y gorchymyn a weithredwyd diwethaf

en: Create a new archive
cy: Creu archif newydd

en: Open archive
cy: Agor archif

en: _Open
cy: _Agor

en: Open selected files with an application
cy: Agor y ffeiliau dewisedig gyda rhaglen

en: Specify a password for this archive
cy: Penodi cyfrinair ar gyfer yr archif hwn

en: _Properties
cy: _Priodweddau

en: Show archive properties
cy: Dangos priodweddau'r archif

en: _Refresh
cy: _Adnewyddu

en: Reload current archive
cy: Ail-lwytho'r archif cyfredol

en: Save As…
cy: Cadw Fel...

en: Save the current archive with a different name
cy: Cadw'r archif cyfredol gydag enw gwahanol

en: Select _All
cy: Dewis _popeth

en: Select all files
cy: Dethol pob un o'r ffeiliau

en: Stop current operation
cy: Atal y weithred gyfredol

en: _Test Integrity
cy: _Profi Cywirdeb

en: Test whether the archive contains errors
cy: Profi os mai'r archif yn cynnwys gwallau

en: Open the selected folder
cy: Agor y blygell ddewisedig

en: Go to the previous visited location
cy: Mynd i'r lleoliad ymwelwyd diwethaf

en: Go to the next visited location
cy: Mynd i'r lleoliad ymwelwyd nesaf

en: Go up one level
cy: Mynd i fyny un lefel

note: Translators: the home location is the home folder.
en: Go to the home location
cy: Mynd i'r lleoliad cartref

en: _Toolbar
cy: _Bar Offer

en: View the main toolbar
cy: Gweld y prif far offer

en: Stat_usbar
cy: Bar _Statws

en: View the statusbar
cy: Gweld y bar statws

en: _Reversed Order
cy: Trefn _Gwrthdroëdig

en: Reverse the list order
cy: Gwrthdroi trefn y rhestr

en: View All _Files
cy: Gweld Pob _Ffeil

en: View as a F_older
cy: Gweld fel _Plygell

en: by _Name
cy: yn ôl _enw

en: Sort file list by name
cy: Trefnu’r rhestr ffeiliau yn ôl enw

en: by _Size
cy: yn ôl _maint

en: Sort file list by file size
cy: Trefnu'r rhestr ffeiliau yn ôl maint ffeil

en: by T_ype
cy: yn ôl M_ath

en: Sort file list by type
cy: Trefnu'r rhestr ffeiliau yn ôl math

en: Sort file list by modification time
cy: Trefnu'r rhestr ffeiliau yn ôl y dyddiad newid

note: Translators: this is the "sort by file location" menu item
en: by _Location
cy: yn ôl _Lleoliad

note: Translators: location is the file location
en: Sort file list by location
cy: Trefnu'r rhestr ffeiliau yn ôl lleoliad

en: Password
cy: Cyfrinair

en: <i><b>Note:</b> the password will be used to encrypt files you add to the current archive, and to decrypt files you extract from the current archive. When the archive is closed the password will be deleted.</i>
cy: <i><b>Sylwer</b>: defnyddir y cyfrinair i amgryptio ffeiliau a ychwanegir i'r archif cyfredol, ac i ddadgryptio ffeiliau a echdynnir o'r archif cyfredol. Pan gaiff yr archif ei gau, dilëir y cyfrinair.</i>

[ctx: File]
en: Name:
cy: Enw:

en: Archive size:
cy: Maint archif:

en: Compression ratio:
cy: Cyfradd cywasgiad:

en: Content size:
cy: Main y cynnwys:

en: Number of files:
cy: Ffeiliau:

en: Location:
cy: Lleoliad:

en: Last modified:
cy: Addaswyd ddiwethaf:

en: Type:
cy: Math:

en: _Update
cy: _Diweddaru
