tuxmath 1.9.0-pre2 - en to tl translation catalogue (164 entries)

en: Congratulations! You win!
tl: Mabuhay! Ikaw ay panalo!

en: Round
tl: Yugto

en: -[Esc] to skip
tl: -[Esc] susunod

en: Mission One: Careful Cadet
tl: Unang Layunin: Maingat Na Kadete

en: I'm so glad you've come!
tl: Ako'y nagagalak na dumating ka!

en: The penguins need your help! Comets are falling from the sky, and are melting the penguins' igloos. To save their homes, we need you to find the secret code that will zap each comet.
tl: Ang mga ibong dagat ay kailangan ng iyong tulong! Natutunaw ang mga bahay ng mga ibong dagat dahil sa mga kometang bumabagsak galing sa kalangitan. Para masagip natin ang mga kanilang bahay kailangan mong mahanap ang sikretong kodigo upang mapa-sabog ang mga dumarating na kometa.

en: Do your best!
tl: Gawin mo ang iyong buong makakaya!

en: Mission Two: Smart Scout
tl: Pangalawang Layunin: Matalinong Tagamanman

en: Great job! Since you saved the penguins' homes, we are promoting you to Scout. Scouts are good for keeping an eye out for trouble...
tl: Mahusay! Dahil nasagip mo ang mga bahay ng mga ibong dagat sa pagtunaw ikaw ngayon ay gagawin kong Tagamanman. Ang mga tagamanman ay magagaling makakita ng mga parating na problema...

en: ...like what's happening right now! The TakeAways have come, and they're sending new, trickier comets against the penguins!
tl: ...ano ang nangyayari sa ngayon! Nagsidatingan na ang mga TakeAways at sila ay nagpapadala ng mga bago at mga magpaglinlang na mga kometa laban sa mga ibong dagat!

en: But you can save them!
tl: Subalit kaya mo silang tulungan!

en: Mission Three: Royal Ranger
tl: Pangatlong Layunin: Maharlikang Tanod

en: You've done it again! The Penguin Emperor has chosen you to join his team of Rangers that help protect the city.  We're sending you there now...
tl: Nagawa mo na naman! Ang hari ng mga ibong dagat ay pinili ka para maging isa sa kanyang mga Tanod upang maprotektahan ang syudad. Ipapadala ka na namin...

en: ...oh no! Now the Emperor himself is under attack, from new types of comets: these problems are multiplying! To fight these, you need great skill. We think you can do it. Join the Rangers and help save the city!
tl: ...naku! Inaatake ngayon ang hari ng mga ibong dagat ng mga bagong kometa: itong mga kometa ay dumadami! Para labanan ito, kailangan mo ng malaking kasanayan. Ikaw lang ang makakagawa nito. Sumali sa mga tanod at tulungan protektahan ang syudad!

en: Mission Four: Imperial Ace
tl: Pang-apat na Layunin: Alas ng Imperyal

en: You did it! The Emperor wants to thank you in person. We are taking you to his ice palace for a great honor: you will become the Imperial Ace!
tl: Nagawa mo! Gusto ng hari na makapagsalamat sa'yo ng harapan. Dadalhin ka na namin sa kanyang yelong palasyo para sa bunyi: ikaw ay magiging Alas ng Imperyal!

en: But right in the middle of the ceremony, a new attack from the land of Division starts!
tl: Pero sa kalagitnaan ng seremonya, may bagong umatake galing sa lupa ng Dibisyon starts!

en: Now is no time for resting; the city needs your help!
tl: Ngayon ay walang oras para sa pagpapahinga; kailangan ng syudad ang iyong tulong!

en: Final Mission: Computing Commando
tl: Panghuling Layunin:

en: Penguin scientists have learned that all these attacks are coming from a secret base, and they need you to go fight the final battle. They also give you this clue: first do multiplication and division, and then do addition and subtraction.
tl: Nalaman ng mga ibong dagat na siyentipiko na lahat ng umatake ay galing sa isang sekretong lugar, at kailangan ka nila para makipaglaban sa huling labanan. Magbibigay rin sila ng bakas na ganito: una gawin mo ang multiplikasyon and dibisyon, at pagkatapos gawin mo ang pagdadagdag at pagbabawas.

en: I hope that hint helps!
tl: Umaasa ako na sana makatulong ang impormasyon na binigay ko sayo.

en: This is it! You can stop these attacks forever, Commando!
tl: Ito na yun! Mapipigilan mo na itong mga umaatake sa atin habang buhay, Commando!

en: Sorry, try again!
tl: Paumanhin, subukan mo ulit!

en: Mission accomplished. The galaxy is safe!
tl: Tapos na ang misyon. Ang kalawakan ay ligtas na!

en: PART OF THE 'TUX4KIDS' PROJECT
tl: PARTE NG PROYEKTONG 'TUX4KIDS'

en: DESIGNED BY
tl: DINISENYO NI

en: LEAD PROGRAMMERS
tl: MGA NANGUNGUNANG PROGRAMMERS

en: ADDITIONAL CODE
tl: KARAGDAGANG KODIGO

en: ADDITIONAL ART
tl: KARAGDAGANG SINING

en: SOUND EFFECTS
tl: PAMPAGANDA NG TUNOG

en: MUSIC
tl: MUSIKA

en: PACKAGERS
tl: TAGA-BALOT

en: 'TUX' THE PENGUIN CREATED BY
tl: SI 'TUX' NA IBONG DAGAT AY NILIKHA NI

en: TESTERS
tl: TAGA-SUBOK

en: USER WEBSITE
tl: WEBSITE NG GUMAGAMIT

en: TUX4KIDS DEVELOPMENT HOSTED AT ALIOTH:
tl: PAG-UNLAD NG TUX4KIDS AY GINAWA SA ALIOTH:

en: TuxMath is Free Software licensed under the GNU General Public License (GPL). As such, you are specifically granted the rights that are usually denied to users of proprietary software.
tl: Ang TuxMath ay isang libreng software na naka lisensya sa ilalim ng GNU General Public License(GPL). Ikaw ay binigyan ng karapatan na laging tinanggihan sa mga gumagamit ng pansariling software.

en: These rights include the freedom to study, copy, modify, and redistribute the program.
tl: Itong mga karapatan ay nakapaloob sa karapatan mag aral, salin, baguhin at ipamigay ulit ang programa.

en: A full copy of the GPL is included with the documentation for this program.
tl: Ang buong kopya ng GPL ay nakapaloob kasama ang dokumentasyon para sa programang ito.

en: For more information about Free Software and the GNU GPL, visit:
tl: Para sa karagdagang ipormasyon tungkol sa libreng Software at ang GNU GPL , bisitahin ang:

en: Welcome to TuxMath!
tl: Malugod na pagtanggap sa TuxMath!

en: Your mission is to save your
tl: Ang iyong mission ay protektahan ang iyong

en: penguins' igloos from the
tl: mga yelong bahay ng mga ibong dagat sa

en: falling comets.
tl: bumabagsak na mga kometa.

en: Stop a comet by typing
tl: Tigilan ang kometa sa pamamagitan ng pagtayp

en: the answer to the math problem
tl: ng sagot sa mga katanungan sa matematika

en: and hitting 'space' or 'enter'.
tl: at pindutin ang 'space' o 'enter'.

en: Try it now!
tl: Subukan mo na!

en: Good shot!
tl: Mabuting pagbaril!

en: If an igloo gets hit by a comet,
tl: Kung ang yelong bahay ay natamaan ng kometa

en: it melts. But don't worry: the
tl: ,ito ay matutunaw. Pero wag kang mag-alala: ang

en: penguin is OK!
tl: ibong dagat ay okay lang!

en: Just watch what happens:
tl: Tignan mo lang kung anung mangyayari:

en: (Press a key to start)
tl: (Pumindot ng key para makapagsimula na)

en: Notice the answer
tl: Tignan ang sagot

en: If it gets hit again, the
tl: Kung iyon ay natamaan ulit, ang

en: penguin leaves.
tl: ibong dagat ay aalis.

en: (Press a key when ready)
tl: (Pumindot ng key kung handa na)

en: You can fix the igloos
tl: Kaya mong ayusin ang mga yelong bahay

en: by stopping bonus comets.
tl: sa pamamagitan ng pagtigil ng mga bonus na kometa.

en: Zap it now!
tl: Barilin mo na!

en: Great job!
tl: Ang galing mo!

en: Quit at any time by pressing
tl: Pede kang umalis sa kahit anung oras sa pagpindot ng

en: 'Esc' or clicking the 'X'
tl: 'Esc' o pagpindot ng 'X'

en: in the upper right corner.
tl: sa kanang itaas na sulok.

en: Do it now, and then play!
tl: Gawin mo na ngayon, at maglaro!

en: Hall Of Fame
tl: Lugar ng mga Katanyagan

en: Space Cadet
tl: Pangkalawakang Kadete

en: Scout
tl: Taga-masid

en: Ranger
tl: Tanod

en: Ace
tl: Alas

en: Commando
tl: Taga-utos

en: You Are In The Hall of Fame!
tl: Ikaw Ay Nasa Lugar ng mga Katanyagan!

en: Enter Your Name:
tl: Ibigay ang iyong Pangalan:

en: How many kids are playing?
tl: Ilang mga bata ang maglalaro?

en: (Between 2 and 4 players)
tl: (Kalagitnaan ng 2 at 4 na manglalaro)

en: The server is already running
tl: Ang server ay kasalukuyang gumagana

en: Enter Server Name:
tl: Ilagay ang pangalan ng Server:

en: (limit 50 characters)
tl: (limitado ng 50 na karakters)

en: Click or press key to select server lesson file
tl: Pumindot or pumindot ng key para makapili ng server lesson file

en: Sorry, this version built without network support.
tl: Pansensya, itong salin ay ginawa na walang suporta sa network.

en: Sorry, could not connect to server.
tl: Pasensya, hindi pedeng makonekta sa server.

en: Then %s
tl: Sunod %s

en: Who is playing first?
tl: Sino ang unang maglalaro?

en: Enter your name:
tl: Ilagay ang iyong pangalan:

en: Who is playing next?
tl: Sino ang sunod na maglalaro?

en: How many rounds will you play?
tl: Ilang round ang inyong lalaruin?

en: Enter a number
tl: Maglagay ng number

en: Number Typing
tl: Paglagay ng Numero

en: Addition: 1 to 3
tl: Adisyon: 1 hanggang 3

en: Addition: 0 to 5
tl: Adisyon: 0 hanggang 5

en: Addition: Sums to 10
tl: Adisyon: Mga sagot hanggang 10

en: Addition: Sums to 15
tl: Adisyon: Mga sagot hanggang 15

en: Addition: Sums to 20
tl: Adisyon: Mga sagot hanggang 20

en: Addition: Two Digit Numbers
tl: Adisyon: Dalawang Numero

en: Addition: Missing Numbers
tl: Adisyon: Nawawalang mga Numero

en: Subtraction: 0 to 10
tl: Pagbabawas: 0 hanggang 10

en: Subtraction: 0 to 20
tl: Pagbabawas: 0 hanggang 20

en: Subtraction: Two Digit Numbers
tl: Pagbabawas: Dalawang Numero

en: Addition and Subtraction Review
tl: Pagrepaso ng Adisyon at Pagbawawas

en: Multiplication: 0 to 3
tl: Multiplikasyon: 0 hanggang 3

en: Multiples of 2
tl: Nahahati ng 2

en: Multiples of 3
tl: Nahahati ng 3

en: Multiples of 4
tl: Nahahati ng 4

en: Multiples of 5
tl: Nahahati ng 5

en: Multiplication: 0 to 5
tl: Multiplikasyon: 0 hanggang 5

en: Multiples of 6
tl: Nahahati ng 6

en: Multiples of 7
tl: Nahahati ng 7

en: Multiplication: 0 to 7
tl: Multiplikasyon: 0 hanggang 7

en: Multiples of 8
tl: Nahahati ng 8

en: Multiples of 9
tl: Nahahati ng 9

en: Multiples of 10
tl: Nahahati ng 10

en: Multiplication: 0 to 10
tl: Multiplikasyon: 0 hanggang 10

en: Multiples of 11 and 12
tl: Nahahati ng 11 at 12

en: Multiplication: 0 to 12
tl: Multiplikasyon: 0 hanggang 12

en: Multiples of 13, 14, and 15
tl: Nahahati ng 13, 14 at 15

en: Multiplication: 0 to 15
tl: Multiplikasyon: 0 hanggang 15

en: Multiplication: Missing Numbers
tl: Multiplikasyon: Nawawalang mga Numero

en: Division by 2
tl: Nahahati ng 2

en: Division by 3
tl: Nahahati ng 3

en: Division by 4
tl: Nahahati ng 4

en: Division by 5
tl: Nahahati ng 5

en: Division: 1 to 5
tl: Dibisyon: 1 hanggang 5

en: Division by 6
tl: Nahahati ng 6

en: Division by 7
tl: Nahahati ng 7

en: Division by 8
tl: Nahahati ng 8

en: Division by 9
tl: Nahahati ng 9

en: Division by 10
tl: Nahahati ng 10

en: Division: 1 to 10
tl: Dibisyon: 1 hanggang 10

en: Division by 11 and 12
tl: Nahahati ng 11 at 12

en: Division: 1 to 12
tl: Dibisyon: 1 hanggang 12

en: Division by 13, 14, and 15
tl: Nahahati ng 13, 14 at 15

en: Division: 1 to 15
tl: Dibisyon: 1 hanggang 15

en: Multiplication and Division Review
tl: Pagrepaso ng Multiplikasyon at Dibisyon

en: Typing Negative Numbers
tl: Paglagay ng Negatib na Numero

en: Subtraction: Negative Answers
tl: Pagbabawas: Negatib ng mga Sagot

en: Adding Negatives to Positives
tl: Pagdagdag ng Negatib sa Positib

en: Adding Positives to Negatives
tl: Pagdagdag ng Positib sa Negatib

en: Subtracting Negatives From Positives
tl: Pagbabawas ng Negatib sa Positib

en: Subtracting Positives From Negatives
tl: Pagbabawas ng Positib sa Negatib

en: Adding Negatives to Negatives
tl: Pagdagdag ng Negatib sa Negatib

en: Subtracting Negatives From Negatives
tl: Pagbabawas ng Negatib sa Negatib

en: Negative and Positive Numbers Review
tl: Pagrepaso ng Negatib at Positib

en: Multiplication and Division of Negatives
tl: Multiplikasyon at Dibisyon ng mga Negatib

en: Multiplication of Positives and Negatives
tl: Multiplikasyon ng Positib at Negatib

en: Division of Positives and Negatives
tl: Dibisiyon ng Positib at Negatib

en: Credits
tl: Kredito

en: Demo
tl: Pagpapakita

en: Elimination
tl: Eliminasyon

en: Help
tl: Tulong

en: Join Game
tl: Sumali sa Laro

en: Main Menu
tl: Pangunahing Talaan

en: Math Command Fleet Missions
tl: Matematikang Utos na Misyon na Plota

en: Math Command Training Academy
tl: Matematikang Utos na Lugar na Pang-ensayo

en: More Options
tl: Mas Maraming Option

en: Network Game
tl: Nakakonektang Laro

en: Play Alone
tl: Maglaro Mag-isa

en: Play Arcade Game
tl: Maglaro ng Arkadang Laro

en: Play Custom Game
tl: Maglaro ng Sariling Gawa

en: Play With Friends
tl: Maglaro kasama ang Iyong mga Kaibigan

en: Project Info
tl: Impormasyon tungkol sa Proyekto

en: Quit
tl: Alis

en: Run Server
tl: Paganahin ang Server

en: Score Sweep
tl: Alisin ang mga Iskor
