caja 1.25.2 - en to ml translation catalogue (1211 entries)

en: _Patterns
ml: പാറ്റേണ്‍കള്‍

en: Drag a pattern tile to an object to change it
ml: ഒരു വസ്തുവിന്റെ ടൈലിന്റെ പാറ്റേണ്‍ മാറ്റണമെങ്കില്‍ അതു്  അതിലേയ്ക്കു് വലിച്ചിടുക

en: Blue Ridge
ml: നീല വരമ്പുകള്‍

en: Blue Rough
ml: പരുക്കന്‍ നീല

en: Blue Type
ml: നീല അക്ഷരങ്ങള്‍

en: Brushed Metal
ml: ശുദ്ധലോഹം

en: Burlap
ml: ബര്‍ലാപ്പ്

en: Camouflage
ml: പട്ടാളത്തുണി

en: Chalk
ml: ശുക്ലശില

en: Cork
ml: കോര്‍ക്ക്

en: Countertop
ml: കൌണ്ടര്‍ ടോപ്പ്

en: Dots
ml: കുത്തുകള്‍

en: Fibers
ml: നാരിഴ

en: Floral
ml: പുഷ്പസംബന്ധിയായ

en: Fossil
ml: ഫോസില്‍

en: Green Weave
ml: ഹരിത നെയ്ത്ത്

en: Ice
ml: ഹിമം

en: Manila Paper
ml: മാനില പേപ്പര്‍

en: Moss Ridge
ml: ചതുപ്പുമാനം

en: Numbers
ml: സംഖ്യകള്‍

en: Ocean Strips
ml: സമുദ്രശാഖി

en: Purple Marble
ml: പര്‍പ്പിള്‍ മാര്‍ബിള്‍

en: Ridged Paper
ml: ചുരുട്ടിയ കടലാസ്

en: Rough Paper
ml: പരുക്കന്‍ കടലാസ്

en: Sky Ridge
ml: ചക്രവാളം

en: Snow Ridge
ml: മഞ്ഞുവരമ്പു്

en: Stucco
ml: കുമ്മായം പുശിയ

en: Terracotta
ml: കളിമണ്ണു്

en: Wavy White
ml: ധവള തരംഗം

en: C_olors
ml: _നിറങ്ങള്‍

en: Drag a color to an object to change it to that color
ml: ഒരു വസ്തു ഏതു് നിറത്തിലേക്കു് മാറ്റണമോ ആ നിറം അതിലേയ്ക്കു് വലിച്ചിടുക

en: Mango
ml: മാങ്ങ

en: Orange
ml: മധുരനാരങ്ങ

en: Tangerine
ml: ടാങ്ങറിന്‍

en: Grapefruit
ml: മുന്തിരി

en: Ruby
ml: മരതകം

en: Pale Blue
ml: മങ്ങിയ നീല

en: Sky
ml: ആകാശം

en: Danube
ml: ഡാന്യൂബ്

en: Indigo
ml: നീലം

en: Violet
ml: വയലറ്റ്

en: Sea Foam
ml: കടല്‍‌ നുര

en: Leaf
ml: ഇല

en: Deep Teal
ml: ഗഹനഭാഗം

en: Dark Cork
ml: ഇരുണ്ട കോര്‍ക്ക്

en: Mud
ml: ചെളി

en: Fire Engine
ml: അഗ്നിശമനി

en: Envy
ml: അസൂയ

en: Azul
ml: അസുള്‍

en: Lemon
ml: ചെറുനാരങ്ങ

en: Bubble Gum
ml: ബബിള്‍ ഗം

en: White
ml: ധവളം

en: Apparition
ml: മങ്ങിയ

en: Silver
ml: വെള്ളി

en: Concrete
ml: കോണ്‍ക്രീറ്റ്

en: Shale
ml: തോടു്

en: Granite
ml: ഗ്രാനൈറ്റ്

en: Eclipse
ml: ഗ്രഹണം‌

en: Charcoal
ml: മരക്കരി

en: Onyx
ml: ഒനിക്സ്

en: Black
ml: കറുപ്പ്

en: _Emblems
ml: _ചിഹ്നങ്ങള്‍

en: Drag an emblem to an object to add it to the object
ml: മുദ്ര ചേര്‍ക്കേണ്ട വസ്തുവിലേക്കു് അതു്  വലിച്ചിടുക

en: Erase
ml: മായിക്കുക

en: Caja
ml: നോട്ടിലസ്

en: File manager for the MATE desktop environment
ml: ഗ്നോം ഡെസ്ക്ടോപ്പിന്റെ ഫയൽ മാനേജർ

en: Autorun Prompt
ml: സ്വയം പ്രവര്‍ത്തിയ്ക്കാനുള്ള ശ്രമം

en: File Browser
ml: ഫയല്‍ ബ്രൌസര്‍

en: Browse the file system with the file manager
ml: ഫയല്‍ മാനേജര്‍ ഉപയോഗിച്ചു് ഫയല്‍ സിസ്റ്റം പരതുക

en: Computer
ml: കമ്പ്യൂട്ടർ

en: Browse all local and remote disks and folders accessible from this computer
ml: ലഭ്യമായ പ്രാദേശികവും വിദൂരവുമായ എല്ലാ ഡിസ്ക്കുകളും അറകളും പരതുക.

en: File Manager
ml: ഫയല്‍ നടത്തിപ്പുകാരന്‍

en: File Management
ml: രചനാ നടത്തിപ്പ്

en: Change the behaviour and appearance of file manager windows
ml: ഫയല്‍ മാനേജര്‍ ജാലകങ്ങളുടെ കാഴ്ചയും പെരുമാറ്റവും മാറ്റുക

en: Open Folder
ml: അറ തുറക്കുക

en: Home Folder
ml: ആസ്ഥാന അറ

en: Open your personal folder
ml: നിങ്ങളുടെ സ്വകാര്യ അറ തുറക്കുക

en: Saved search
ml: സംരക്ഷിച്ച തിരച്ചില്‍

en: Network
ml: നെറ്റ്‌വർക്ക്

en: Browse bookmarked and local network locations
ml: അടയാളപ്പെടുത്തിയ വെബ് പേജുകളും ലോക്കല്‍ നെറ്റ്‌വര്‍ക്ക്​ സ്ഥാനങ്ങളും തിരയുക

en: Text
ml: പദാവലി

en: The text of the label.
ml: ലേബലിലുളള പദാവലി.

en: Justification
ml: ഉഭയക്രമീകരണം

en: The alignment of the lines in the text of the label relative to each other. This does NOT affect the alignment of the label within its allocation. See GtkMisc::xalign for that.
ml: ലേബല്‍ പദാവലിയിലെ വരികള്‍ തമ്മിലുള്ള ചേര്‍ച്ച. ഇതു് ലേബലിന്റെ സ്ഥാനത്തുള്ള ചേര്‍ച്ചയെ ബാധിക്കില്ല, അതിനായി GtkMisc::xalign കാണുക.

en: Line wrap
ml: വരി ചുരുക്കല്‍

en: If set, wrap lines if the text becomes too wide.
ml: സജ്ജീകരിച്ചാല്‍, പദാവലിയുടെ വീതി കൂടിയാല്‍ വരികള്‍ ചുരുക്കുന്നു.

en: Cursor Position
ml: കര്‍സര്‍ സ്ഥാനം

en: The current position of the insertion cursor in chars.
ml: ഇടചേര്‍ക്കല്‍ കര്‍സറിന്റെ നിലവിലുള്ള സ്ഥാനം അക്ഷരങ്ങളുടെ തോതില്‍.

en: Selection Bound
ml: തെരഞ്ഞെടുക്കല്‍ പരിധി

en: The position of the opposite end of the selection from the cursor in chars.
ml: കര്‍സറില്‍ നിന്നും തെരഞ്ഞെടുത്തതിന്റെ എതിര്‍വശത്തേയ്ക്കുള്ള സ്ഥാനം അക്ഷരങ്ങളുടെ തോതില്‍.

en: Cu_t
ml: മുറിക്കുക

en: _Copy
ml: പകര്‍ത്തുക (_C)

en: _Paste
ml: ഒട്ടിയ്ക്കുക

en: Select All
ml: എല്ലാം തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Show more _details
ml: അറുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ കാണിക്കുക (_d)

en: _Cancel
ml: _റദ്ദാക്കുക

en: _Open
ml: _തുറക്കുക

en: _Revert
ml: പൂര്‍വ്വസ്ഥിതി

en: You can stop this operation by clicking cancel.
ml: ഈ പ്രവര്‍ത്തനം നിര്‍ത്തുന്നതിനായി റദ്ദാക്കുക എന്നതു് ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക.

en:  (invalid Unicode)
ml:  (അസാധുവായ Unicode)

en: No applications found
ml: പ്രയോഗങ്ങള്‍ ലഭ്യമായില്ല

en: Ask what to do
ml: എന്തു്  ചെയ്യണമെന്നു് ചോദിക്കുക

en: Do Nothing
ml: ഒന്നും ചെയ്യേണ്ടതില്ല

en: Open %s
ml: %s തുറക്കുക

en: Open with other Application...
ml: മറ്റൊരു പ്രയോഗം ഉപയോഗിച്ചു് തുറക്കുക...

en: You have just inserted an Audio CD.
ml: നിങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ഒരു ഓഡിയോ സിഡി കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ ഇട്ടിരിയ്ക്കുന്നു.

en: You have just inserted an Audio DVD.
ml: നിങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ഒരു ഓഡിയോ ഡിവിഡി കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ ഇട്ടിരിയ്ക്കുന്നു.

en: You have just inserted a Video DVD.
ml: നിങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ഒരു വീഡിയോ ഡിവിഡി കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ ഇട്ടിരിയ്ക്കുന്നു.

en: You have just inserted a Video CD.
ml: നിങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ഒരു വീഡിയോ സിഡി കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ ഇട്ടിരിയ്ക്കുന്നു.

en: You have just inserted a Super Video CD.
ml: നിങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ഒരു സൂപ്പര്‍ വീഡിയോ സിഡി കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ ഇട്ടിരിയ്ക്കുന്നു.

en: You have just inserted a blank CD.
ml: നിങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ഒരു ശൂന്യമായ സിഡി കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ ഇട്ടിരിയ്ക്കുന്നു.

en: You have just inserted a blank DVD.
ml: നിങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ഒരു ശൂന്യമായ ഡിവിഡി കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ ഇട്ടിരിയ്ക്കുന്നു.

en: You have just inserted a blank Blu-Ray disc.
ml: നിങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ഒരു ശൂന്യമായ ബ്ലൂ-റേ ഡിസ്കു് കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ ഇട്ടിരിയ്ക്കുന്നു.

en: You have just inserted a blank HD DVD.
ml: നിങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ഒരു ശൂന്യമായ എച്ഡി ഡിവിഡി കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ ഇട്ടിരിയ്ക്കുന്നു.

en: You have just inserted a Photo CD.
ml: നിങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ഒരു ഫോട്ടോ സിഡി കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ ഇട്ടിരിയ്ക്കുന്നു.

en: You have just inserted a Picture CD.
ml: നിങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ഒരു സിനിമാ സിഡി കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ ഇട്ടിരിയ്ക്കുന്നു.

en: You have just inserted a medium with digital photos.
ml: നിങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ഡിജിറ്റല്‍ ഫോട്ടോകളുള്ള മാധ്യമം കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ ഇട്ടിരിയ്ക്കുന്നു.

en: You have just inserted a digital audio player.
ml: നിങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ഒരു ഡിജിറ്റല്‍ ഓഡിയോ പ്ലെയര്‍ കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ ഇട്ടിരിയ്ക്കുന്നു.

en: You have just inserted a medium with software intended to be automatically started.
ml: സ്വയം തുടങ്ങേണ്ട സോഫ്റ്റ്‌വെയറോടു് കൂടിയ മാധ്യമം നിങ്ങളിപ്പോ വച്ചതേയുള്ളൂ.

en: You have just inserted a medium.
ml: നിങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ഒരു മാധ്യമം കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ ഇട്ടിരിയ്ക്കുന്നു.

en: Choose what application to launch.
ml: ഏതു്  പ്രയോഗം വേണമെന്നു് തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Select how to open "%s" and whether to perform this action in the future for other media of type "%s".
ml: "%s" എങ്ങനെയാണു് തുറക്കേണ്ടതെന്നും "%s" തരത്തിലുള്ള മറ്റു് മാധ്യമങ്ങള്‍ക്കു് ഭാവിയില്‍ ഈ നടപടി ഉപയോഗിയ്ക്കണമോ എന്നും തീരുമാനിയ്ക്കുക.

en: _Always perform this action
ml: _എപ്പോഴും ഇതു്  ചെയ്യുക

en: _Eject
ml: പുറത്തെടുക്കുക

en: _Unmount
ml: അണ്‍മൌണ്ടു് ചെയ്യുക

en: Cut the selected text to the clipboard
ml: തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട വാക്യത്തെ ഒട്ടുപലകയിലേക്കു മുറിച്ചു വയ്ക്കുക

en: Copy the selected text to the clipboard
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത വാക്കുകള്‍ ഒട്ടുപലകയിലേക്കു പകര്‍ത്തി വയ്ക്കുക

en: Paste the text stored on the clipboard
ml: ഒട്ടുപലകയില്‍ ഉള്ളവ ഒട്ടിക്കുക

en: Select _All
ml: _എല്ലാം തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select all the text in a text field
ml: വാചകഫലകത്തിലുള്ള എല്ലാ വാചകങ്ങളും തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Move _Up
ml: _മുകളിലേക്ക് നീക്കുക

en: Move Dow_n
ml: താഴേക്ക്

en: Use De_fault
ml: സ്വതവേയുള്ളതു്  ഉപയോഗിക്കുക

en: Name
ml: പേര്

en: The name and icon of the file.
ml: ഫയലിന്റെ പേരും സൂചനാചിത്രവും.

en: Size
ml: വലിപ്പം

en: The size of the file.
ml: ഫയലിന്റെ വലിപ്പം.

en: Size on Disk
ml: കമ്പ്യൂട്ടർ ഡിസ്കിലെ വലുപ്പം

en: The size of the file on disk.
ml: കമ്പ്യൂട്ടർ ഡിസ്കിലെ ഫയലിന്റെ വലുപ്പം

en: Type
ml: തരം

en: The type of the file.
ml: ഏതു്  തരത്തിലുളള ഫയല്‍.

en: Date Modified
ml: മാറ്റം വരുത്തിയ തീയതി

en: The date the file was modified.
ml: ഫയല്‍ പുതുക്കിയ തിയ്യതി

en: Date Accessed
ml: ഉപയോഗിച്ച തീയതി

en: The date the file was accessed.
ml: ഫയല്‍ ഏറ്റവും ഒടുവില്‍ ഉപയോഗിച്ച തീയതി.

en: Owner
ml: ഉടമസ്ഥന്‍

en: The owner of the file.
ml: ഫയലിന്റെ ഉടമസ്ഥന്‍

en: Group
ml: ഗ്രൂപ്പ്

en: The group of the file.
ml: ഫയലിന്റെ ഗ്രൂപ്പ്.

en: Permissions
ml: അനുവാദങ്ങള്‍

en: The permissions of the file.
ml: ഫയലിന്റെ അനുവാദങ്ങള്‍.

en: Octal Permissions
ml: ഒക്ടല്‍ അനുവാദങ്ങള്‍

en: The permissions of the file, in octal notation.
ml: ഒക്ടല്‍ നോട്ടേഷനില്‍ ഫയലിന്റെ അനുവാദങ്ങള്‍.

en: MIME Type
ml: MIME തരം

en: The mime type of the file.
ml: ഫയലിന്റെ mime തരം

en: SELinux Context
ml: SELinux കോണ്‍ടെക്സ്റ്റ്

en: The SELinux security context of the file.
ml: ഫയലിന്റെ SELinux സെക്ക്യൂരിറ്റി കോണ്‍ടെക്സ്റ്റ്.

en: Location
ml: സ്ഥാനം

en: The location of the file.
ml: ഫയൽ സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന സ്ഥലം

en: Extension
ml: എക്സ്റ്റെന്‍ഷന്‍

en: Trashed On
ml: ചവറാക്കപ്പെട്ടത്

en: Date when file was moved to the Trash
ml: ഫയൽ കുപ്പയിൽ ആക്കപ്പെട്ട തീയതി

en: Original Location
ml: പ്രഥമമായ സ്ഥലം

en: Original location of file before moved to the Trash
ml: ഫയൽ കുപ്പയിലേക്കു നീക്കുന്നതിന് മുൻപുള്ള പ്രഥമമായ സ്ഥലം

en: Reset
ml: വീണ്ടും തുടങ്ങുക

en: on the desktop
ml: പണിയിടത്തില്‍

note: Translators: If it's hard to compose a good home * icon name from the user name, you can use a string without * an "%s" here, in which case the home icon name will not * include the user's name, which should be fine. To avoid a * warning, put "%.0s" somewhere in the string, which will * match the us
en: %s's Home
ml: %s'ന്റെ ആസ്ഥാനം

en: Network Servers
ml: ശൃംഖലയിലെ സെര്‍വറുകള്‍

en: Trash
ml: ട്രാഷ്

en: _Move Here
ml: ഇങ്ങോട്ടു് മാറ്റുക

en: _Copy Here
ml: ഇങ്ങോട്ടു് പകര്‍ത്തുക

en: _Link Here
ml: ഇവിടെ ബന്ധിപ്പിക്കുക

en: Set as _Background
ml: ഇതിനെ പശ്ചാത്തലമാക്കുക

en: Cancel
ml: റദ്ദാക്കുക

en: Set as background for _all folders
ml: ഇതിനെ എല്ലാ കൂടുകളുടേയും പശ്ചാത്തലമാക്കുക

en: Set as background for _this folder
ml: ഇതിനെ ഈ അറയുടെ പശ്ചാത്തലമാക്കുക

en: The emblem cannot be installed.
ml: മുദ്ര ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: Sorry, but you must specify a non-blank keyword for the new emblem.
ml: ക്ഷമിക്കണം, പുതിയ മുദ്രയ്ക്കു് ഒരു പേരു് വേണം.

en: Sorry, but emblem keywords can only contain letters, spaces and numbers.
ml: ക്ഷമിക്കണം, മുദ്രകളുടെ ശീര്‍ഷകങ്ങളില്‍ അക്ഷരങ്ങള്‍, അക്കങ്ങള്‍, വിടവുകള്‍ എന്നിവ മാത്രമേ പാടൂ.

en: Sorry, but there is already an emblem named "%s".
ml: ക്ഷമിക്കണം, "%s" എന്ന പേരില്‍ ഒരു ചിഹ്നം നിലവില്‍ ഉണ്ടു്.

en: Please choose a different emblem name.
ml: ദയവായി ചിഹ്നത്തിന് മറ്റൊരു പേരു് തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Sorry, unable to save custom emblem.
ml: ക്ഷമിക്കൂ, ഇഷ്ടപ്പെട്ട മുദ്ര സംരക്ഷിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല

en: Sorry, unable to save custom emblem name.
ml: ക്ഷമിക്കൂ, ഇഷ്ടപ്പെട്ട മുദ്രനാമം സംരക്ഷിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല

en: This file cannot be mounted
ml: ഫയല്‍ മൌണ്ടു് ചെയ്യുവാന്‍ സാധ്യമല്ല

en: This file cannot be unmounted
ml: ഈ ഫയല്‍ അണ്‍മൌണ്ട് ചെയ്യുവാന്‍ സാധ്യമല്ല

en: This file cannot be ejected
ml: ഈ ഫയല്‍ പുറത്തെടുക്കുവാന്‍്‍ സാധ്യമല്ല

en: This file cannot be started
ml: ഈ ഫയല്‍ ആരഭിക്കുവാന്‍ സാധ്യമല്ല

en: This file cannot be stopped
ml: ഈ ഫയല്‍ നിര്‍ത്തുവാന്‍ സാധ്യമല്ല

en: Slashes are not allowed in filenames
ml: ഫയലിന്റെ പേരുകളില്‍ സ്ലാഷുകള്‍ അനുവദിച്ചിട്ടില്ല

en: File not found
ml: ഫയല്‍ ലഭ്യമല്ല

en: Toplevel files cannot be renamed
ml: മുന്‍നിര ഫയലുകളുടെ പേരു് മാറ്റുവാന്‍ സാധ്യമല്ല

en: Unable to rename desktop icon
ml: പണിയിടത്തിലെ ചിഹ്നത്തിന്റെ പേരു് മാറ്റാന്‍ സാധിച്ചില്ല

en: Unable to rename desktop file
ml: പണിയിടത്തിലെ ഫയലിന്റെ പേരു് മാറ്റാന്‍ സാധിച്ചില്ല

en: today at 00:00:00 PM
ml: ഇന്നു് 00:00:00 PM

en: today at %-I:%M:%S %p
ml: ഇന്നു് %-I:%M:%S %p

en: today at 00:00 PM
ml: ഇന്നു് 00:00 PM

en: today at %-I:%M %p
ml: ഇന്ന് %-I:%M %p

en: today, 00:00 PM
ml: ഇന്നു്, 00:00 PM

en: today, %-I:%M %p
ml: ഇന്നു്, %-I:%M %p

en: today
ml: ഇന്നു്

en: yesterday at 00:00:00 PM
ml: ഇന്നലെ 00:00:00 PM

en: yesterday at %-I:%M:%S %p
ml: ഇന്നലെ %-I:%M:%S %p

en: yesterday at 00:00 PM
ml: ഇന്നലെ 00:00 PM

en: yesterday at %-I:%M %p
ml: ഇന്നലെ %-I:%M %p

en: yesterday, 00:00 PM
ml: ഇന്നലെ, 00:00 PM

en: yesterday, %-I:%M %p
ml: ഇന്നലെ, %-I:%M %p

en: yesterday
ml: ഇന്നലെ

en: Wednesday, September 00 0000 at 00:00:00 PM
ml: ബുധനാഴ്ച, സെപ്തംബര്‍ 00 0000 00:00:00 വൈകു.

en: Mon, Oct 00 0000 at 00:00:00 PM
ml: തിങ്കള്‍, ഒക്ടോബര്‍ 00 0000 at 00:00:00 വൈകു.

en: Mon, Oct 00 0000 at 00:00 PM
ml: ബുധനാഴ്ച, ഒക്ടോബര്‍ 00 0000 at 00:00:00 വൈകു.

en: Oct 00 0000 at 00:00 PM
ml: ഒക്ടോ 00 0000 at 00:00:00 വൈകു

en: Oct 00 0000, 00:00 PM
ml: ഒക്ടോ 00 0000, 00:00 PM

en: Not allowed to set permissions
ml: അനുവാദങ്ങള്‍ സജ്ജമാക്കുവാന്‍ അനുമതിയില്ല:

en: Not allowed to set owner
ml: ഉടമസ്ഥനെ ക്രമീകരിയ്ക്കാന്‍ അനുവാദമില്ല

en: Specified owner '%s' doesn't exist
ml: പറഞ്ഞിരിയ്ക്കുന്ന ഉടമസ്ഥന്‍ '%s' നിലവിലില്ല.

en: Not allowed to set group
ml: ഗ്രൂപ്പ് ക്രമീകരിയ്ക്കാന്‍ അനുവാദമില്ല

en: Specified group '%s' doesn't exist
ml: പറഞ്ഞിരിയ്ക്കുന്ന ഗ്രൂപ്പ് '%s' നിലവിലില്ല.

en: %s (%s bytes)
ml: %s (%s ബൈറ്റുകള്‍)

en: ? items
ml: ? ഇനങ്ങള്‍

en: ? bytes
ml: ? ബൈറ്റ്സ്

en: unknown type
ml: അപരിചിതമായ തരം

en: unknown MIME type
ml: അറിയാത്ത MIME ഇനം

en: unknown
ml: അറിയപ്പെടാത്ത

en: program
ml: പ്രയോഗം

en: link
ml: ബന്ധം

en: Link to %s
ml: %s-ലേക്കു് ബന്ധിപ്പിക്കുക

en: link (broken)
ml: ബന്ധം (പൊട്ടിയ)

en: Merge folder "%s"?
ml: "%s" ഫോൾഡർ ലയിപ്പിക്കുക?

en: Merging will ask for confirmation before replacing any files in the folder that conflict with the files being copied.
ml: ലയന പ്രക്രിയ പകർത്തിക്കൊണ്ടരിക്കുന്ന ഫയലുകളിൽ എന്തെങ്കിലും വിരുദ്ധമായ ഫയലുകൾ ഉള്ള ഫോൾഡർ മാറ്റുന്നതിനുമുൻപ് ഉറപ്പായും സ്ഥിരീകരിക്കുന്നതാണ്

en: An older folder with the same name already exists in "%s".
ml: ഇതേ നാമത്തിൽ മറ്റൊരു പഴയ ഫോൾഡർ ഇവിടെ "%s" നിലവിലുണ്ട്

en: Size:
ml: വലിപ്പം:

en: Type:
ml: ഏതു് തരം:

en: _Skip
ml: _വേണ്ടെന്നുവയ്ക്കുക

en: Replace
ml: മാറ്റി എഴുതുക

en: S_kip All
ml: _എല്ലാം ഉപേക്ഷിക്കുക

en: _Retry
ml: _വീണ്ടും ശ്രമിയ്ക്കുക

en: _Delete
ml: നീക്കം ചെയ്യുക (_D)

en: Delete _All
ml: എല്ലാം _നീക്കം ചെയ്യുക

en: Replace _All
ml: _എല്ലാം മാറ്റി എഴുതുക

en: Merge _All
ml: എല്ലാം കൂട്ടി _ചേര്‍ക്കുക

en: Copy _Anyway
ml: _എന്തായാലും പകര്‍ത്തുക

en: Another link to %s
ml: %s-ലേക്കു് മറ്റൊരു ബന്ധം

note: Translators: * Feel free to leave out the st, nd, rd and th suffix or * make some or all of them match. Translators: tag used to detect the first copy of a file
en:  (copy)
ml:  (പകറ്‍പ്പ്)

note: Translators: tag used to detect the second copy of a file
en:  (another copy)
ml:  (മറ്റൊരു പകറ്‍പ്പ്)

note: Translators: tag used to detect the x11th copy of a file Translators: tag used to detect the x12th copy of a file Translators: tag used to detect the x13th copy of a file Translators: tag used to detect the xxth copy of a file
en: th copy)
ml: -ആം പകറ്‍പ്പ്)

note: Translators: tag used to detect the x1st copy of a file
en: st copy)
ml: -ആം പകറ്‍പ്പ്)

note: Translators: tag used to detect the x2nd copy of a file
en: nd copy)
ml: -ആം പകറ്‍പ്പ്)

note: Translators: tag used to detect the x3rd copy of a file
en: rd copy)
ml: -ആം പകറ്‍പ്പ്)

note: Translators: appended to first file copy
en: %s (copy)%s
ml: %s (പകറ്‍പ്പ്)%s

note: Translators: appended to second file copy
en: %s (another copy)%s
ml: %s (മറ്റൊരു പകറ്‍പ്പ്)%s

note: Translators: appended to x11th file copy Translators: appended to x12th file copy Translators: appended to x13th file copy Translators: appended to xxth file copy
en: %s (%'dth copy)%s
ml: %s (%'d മതു്  പകര്‍പ്പു്)%s

note: Translators: if in your language there's no difference between 1st, 2nd, 3rd and nth * plurals, you can leave the st, nd, rd suffixes out and just make all the translated * strings look like "%s (copy %'d)%s". Translators: appended to x1st file copy
en: %s (%'dst copy)%s
ml: %s (%'dമതു്  പകര്‍പ്പു്)%s

note: Translators: appended to x2nd file copy
en: %s (%'dnd copy)%s
ml: %s (%'dമതു്  പകര്‍പ്പു്)%s

note: Translators: appended to x3rd file copy
en: %s (%'drd copy)%s
ml: %s (%'dമതു്  പകര്‍പ്പു്)%s

en: Are you sure you want to permanently delete "%B" from the trash?
ml: നിങ്ങള്‍ക്കു് ചവറ്റുകുട്ടയില്‍ നിന്നും "%B" എന്നേക്കുമായി നീക്കം ചെയ്യണം എന്നു് ഉറപ്പാണോ?

en: If you delete an item, it will be permanently lost.
ml: നിങ്ങള്‍ ഒരു വസ്തു നീക്കം ചെയ്താല്‍, അതു്  എന്നേക്കുമായി നഷ്ടപ്പെടുന്നു.

en: Empty _Trash
ml: ചവറ്റുകുട്ട വെടിപ്പാക്കുക

en: Are you sure you want to permanently delete "%B"?
ml: താങ്കള്‍ക്കു് "%B" എന്നെന്നേക്കുമായി നീക്കം ചെയ്യണം എന്നു് ഉറപ്പുണ്ടോ?

en: Move to _Trash
ml: _ചവറ്റുകുട്ടയിലേക്ക് നീക്കുക

en: Deleting files
ml: രചനകള്‍ നീക്കിക്കളയുന്നു

en: Error while deleting.
ml: നീക്കം ചെയ്യുമ്പോള്‍ പിശകു്.

en: Files in the folder "%B" cannot be deleted because you do not have permissions to see them.
ml: "%B" വായിക്കുവാനുളള അനുവാദം നിങ്ങള്‍ക്കില്ലാത്തതിനാല്‍ ഇതു്  പകര്‍ത്തുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: There was an error getting information about the files in the folder "%B".
ml: "%B" എന്ന അറയിലെ ഫയലുകളെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരം ലഭിയ്ക്കുന്നതില്‍ ഒരു പിശകുണ്ടായി.

en: _Skip files
ml: _ഉപേക്ഷിക്കുക

en: The folder "%B" cannot be deleted because you do not have permissions to read it.
ml: "%B" വായിക്കുവാനുളള അനുവാദം നിങ്ങള്‍ക്കില്ലാത്തതിനാല്‍ ഇതു്  നീക്കം ചെയ്യുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: There was an error reading the folder "%B".
ml: "%B" അറ വായിയ്ക്കുന്നതില്‍ തകരാര്‍.

en: Could not remove the folder %B.
ml: %B എന്ന അറ നീക്കം ചെയ്യുവാന്‍ സാധ്യമായില്ല.

en: There was an error deleting %B.
ml: "%B" അറ നീക്കം ചെയ്യുന്നതില്‍  തകരാര്‍.

en: Moving files to trash
ml: ഫയലുകള്‍ ചവറ്റുകുട്ടയിലേക്കു് നീക്കുന്നു

en: Cannot move file to trash, do you want to delete immediately?
ml: ഫയല്‍ ചവറ്റുകുട്ടയിലേക്കു് നീക്കം ചെയ്യുവാന്‍ സാധ്യമല്ല, നിങ്ങള്‍ക്കു് ഉടന്‍ ഇതു്  നീക്കം ചെയ്യണമോ?

en: The file "%B" cannot be moved to the trash.
ml: ഫയല്‍ "%B"ചവറ്റുകുട്ടയിലേക്കു് നീക്കം ചെയ്യുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: Trashing Files
ml: ഫയലുകള്‍ ചവറ്റുകുട്ടയിലേക്ക് നീക്കുന്നു

en: Deleting Files
ml: ഫയലുകള്‍ വെട്ടി നീക്കുന്നു

en: Unable to eject %V
ml: %V പുറത്തെടുക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല.

en: Unable to unmount %V
ml: %V അണ്‍മൌണ്ടു് ചെയ്യാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല.

en: Do you want to empty the trash before you unmount?
ml: അണ്‍മൌണ്ടു് ചെയ്യുന്നതിനു് മുമ്പു് നിങ്ങള്‍ക്കു് ചവറ്റു കുട്ട വെടിപ്പാക്കണമോ?

en: In order to regain the free space on this volume the trash must be emptied. All trashed items on the volume will be permanently lost.
ml: ഈ ഉപകരണത്തിലെ ഒഴിഞ്ഞ സ്ഥലം വീണ്ടെടുക്കാന്‍ ചവറ്റുകുട്ട ഒഴിക്കേണം. ചവറ്റുകുട്ടയിലെ എല്ലാം എന്നേയ്ക്കുമായി നഷ്ടപ്പെടും

en: Do _not Empty Trash
ml: ചവറ്റുകുട്ട _വെടിപ്പാക്കേണ്ട

en: Unable to mount %s
ml: %s മൌണ്ട് ചെയ്യുവാന്‍ സാധ്യമല്ല

en: Error while copying.
ml: പകര്‍ത്തുമ്പോള്‍ തെറ്റുന്നു

en: Error while moving.
ml: മാറ്റുമ്പോള്‍ പിഴക്കുന്നു.

en: Error while moving files to trash.
ml: ഫയലുകള്‍ നീക്കംചെയ്യുന്നതില്‍ പിശക്.

en: Files in the folder "%B" cannot be handled because you do not have permissions to see them.
ml: "%B" വായിക്കുവാനുളള അനുവാദം നിങ്ങള്‍ക്കില്ലാത്തതിനാല്‍ ഇതിലൊന്നും ചെയ്യാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: The folder "%B" cannot be handled because you do not have permissions to read it.
ml: "%B" വായിക്കുവാനുളള അനുവാദം നിങ്ങള്‍ക്കില്ലാത്തതിനാല്‍ ഇതിലൊന്നും ചെയ്യാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: The file "%B" cannot be handled because you do not have permissions to read it.
ml: "%B" വായിക്കുവാനുളള അനുവാദം നിങ്ങള്‍ക്കില്ലാത്തതിനാല്‍ ഇതിലൊന്നും ചെയ്യാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: There was an error getting information about "%B".
ml: "%B" നെപ്പറ്റിയുള്ള വിവരങ്ങള്‍ ലഭ്യമാക്കുന്നതില്‍ പിശകു്.

en: Error while copying to "%B".
ml: "%B"-ലേയ്ക്കു് പകര്‍ത്തുന്നതില്‍ പിശക്.

en: You do not have permissions to access the destination folder.
ml: ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തെ സമീപിയ്ക്കുവാന്‍ നിങ്ങള്‍ക്കു് അനുവാദമില്ല.

en: There was an error getting information about the destination.
ml: ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരം ലഭ്യമാക്കുന്നതില്‍ പിഴവു്.

en: The destination is not a folder.
ml: സ്ഥാനം ഒരു അറ അല്ല.

en: There is not enough space on the destination. Try to remove files to make space.
ml: ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തു്  ആവശ്യത്തിനുളള സ്ഥലം ലഭ്യമല്ല. ഫയലുകള്‍കളഞ്ഞു് ആവശ്യത്തിനുള്ള സ്ഥലം ഉണ്ടാക്കാന്‍ ശ്രമിയ്ക്കുക.

en: There is %S available, but %S is required.
ml: %S ലഭ്യമാണു് . പക്ഷേ %S വേണം.

en: The destination is read-only.
ml: ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തുളള ഡിസ്കു് എഴുതാന്‍പറ്റാത്തതാണു്.

en: Moving "%B" to "%B"
ml: "%B" നെ  "%B" ലേയ്ക്കു് മാറ്റുന്നു.

en: Copying "%B" to "%B"
ml: "%B" നെ  "%B" ലേയ്ക്കു് പകര്‍ത്തുന്നു.

en: Duplicating "%B"
ml: "%B" ന്റെ തനിപ്പകര്‍പ്പുണ്ടാക്കുന്നു

en: The folder "%B" cannot be copied because you do not have permissions to create it in the destination.
ml: ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തു് എഴുതുവാനുള്ള അനുവാദം ഇല്ലാത്തതിനാല്‍ "%B"  പകര്‍ത്തുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: There was an error creating the folder "%B".
ml: "%B" അറ ഉണ്ടാക്കുന്നതില്‍ തകരാര്‍.

en: Files in the folder "%B" cannot be copied because you do not have permissions to see them.
ml: വായിയ്ക്കാനുള്ള അനുവാദം ഇല്ലാത്തതിനാല്‍ "%B"  പകര്‍ത്തുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: The folder "%B" cannot be copied because you do not have permissions to read it.
ml: "%B" വായിക്കുവാനുളള അനുവാദം നിങ്ങള്‍ക്കില്ലാത്തതിനാല്‍ ഇതു്  പകര്‍ത്തുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: Error while moving "%B".
ml: "%B" നീക്കുന്നതില്‍ പിശക്.

en: Could not remove the source folder.
ml: ഉറവിടമായ അറ നീക്കുവാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല.

en: Error while copying "%B".
ml: "%B"-ലേക്കു് പകര്‍ത്തുന്നതില്‍ പിശക്.

en: Could not remove files from the already existing folder %F.
ml: നേരത്തെ തന്നെയുള്ള %F എന്ന അറയില്‍ നിന്നും ഫയലുകള്‍ നീക്കം ചെയ്യാന്‍ സാധിച്ചില്ല.

en: Could not remove the already existing file %F.
ml: നിലവിലുള്ള ഫയല്‍ ആയ %F നീക്കം ചെയ്യുവാന്‍ സാധ്യമായില്ല.

en: You cannot move a folder into itself.
ml: നിങ്ങള്‍ക്കു് ഒരു അറയെ അതിലേയ്ക്കു് തന്നെ മാറ്റാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: You cannot copy a folder into itself.
ml: നിങ്ങള്‍ക്കു് ഒരു അറയെ അതിലേയ്ക്കു് തന്നെ പകര്‍ത്താന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: The destination folder is inside the source folder.
ml: ലക്ഷ്യസ്ഥാനം സ്രോതസ്സായ അറയ്ക്കകത്താണു്.

en: You cannot move a file over itself.
ml: നിങ്ങള്‍ക്കു് ഒരു ഫയലിനെ അതിലേയ്ക്കു് തന്നെ നീക്കുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: You cannot copy a file over itself.
ml: നിങ്ങള്‍ക്കു് ഒരു ഫയലിനെ അതിലേയ്ക്കു് തന്നെ പകര്‍ത്താന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: The source file would be overwritten by the destination.
ml: സോഴ്സ് ഫയല്‍ ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തുള്ള ഫയല്‍ ഉപയോഗിച്ചു് തിരുത്തിടെഴുതുന്നു.

en: Could not remove the already existing file with the same name in %F.
ml: %F ല്‍ അതേ പേരില്‍ നിലവിലുള്ള ഫയല്‍ നീക്കം ചെയ്യുവാന്‍ സാധ്യമായില്ല.

en: There was an error copying the file into %F.
ml: %F-ലേക്കു് ഫയല്‍ പകര്‍ത്തുന്നതില്‍ പിശക്.

en: Copying Files
ml: ഫയലുകള്‍ പകര്‍ത്തുന്നു

en: Preparing to Move to "%B"
ml: "%B"-ലേക്കു് നീക്കുവാന്‍ തയ്യാറെടുക്കുന്നു

en: There was an error moving the file into %F.
ml: %F-ലേക്കു് ഫയല്‍ നീക്കുന്നതില്‍ പിശക്.

en: Moving Files
ml: ഫയലുകള്‍ നീക്കുന്നു

en: Creating links in "%B"
ml: "%B"-ല്‍ ബന്ധങ്ങളുണ്ടാക്കുന്നു

en: Error while creating link to %B.
ml: %B-ലേക്കുള്ള ലിങ്കു് ഉണ്ടാക്കുന്നതില്‍ പിശക്.

en: Symbolic links only supported for local files
ml: സിംബോളികു് ലിങ്കുകള്‍ ലോക്കല്‍ ഫയലുകള്‍ മാത്രമേ പിന്തുണയ്ക്കുന്നുള്ളൂ.

en: The target doesn't support symbolic links.
ml: ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങള്‍ സിംബോളികു് ലിങ്കുകള്‍ പിന്തുണയ്ക്കുന്നില്ല.

en: There was an error creating the symlink in %F.
ml: %F-ല്‍ സിംലിങ്കുണ്ടാക്കുന്നതില്‍ പിശക്

en: Setting permissions
ml: അനുവാദങ്ങള്‍ ക്രമികരിയ്ക്കുന്നു

note: Translators: the initial name of a new folder
en: untitled folder
ml: തലക്കെട്ടില്ലാത്ത അറ‌

note: Translators: the initial name of a new empty file
en: new file
ml: പുതിയ ഫയല്‍

en: Error while creating directory %B.
ml: ഡയറക്ടറി %B ഉണ്ടാക്കുന്നതില്‍ പിശക്.

en: Error while creating file %B.
ml: ഫയല്‍ %B ഉണ്ടാക്കുന്നതില്‍ പിശക്.

en: There was an error creating the directory in %F.
ml: %F-ല്‍ ഒരു ഡയറക്ടറി ഉണ്ടാക്കുന്നതില്‍ പിശക്.

en: Emptying Trash
ml: ചവറ്റുകുട്ട കാലിയാക്കുന്നു

en: Unable to mark launcher trusted (executable)
ml: പ്രയോഗിനി വിശ്വസനീയമെന്നു് അടയാളപ്പെടുത്തുവാന്‍ സാധ്യമല്ല (എക്സിക്യൂട്ടബിള്‍)

en: Could not determine original location of "%s"
ml: "%s" ന്റെ നേരത്തെയുണ്ടായിരുന്ന സ്ഥാനം നിര്‍ണ്ണയിയ്ക്കാന്‍ സാധിച്ചില്ല

en: The item cannot be restored from trash
ml: ഈ ഇനം ചവറ്റുകുട്ടയില്‍ നിന്നും പുനഃസ്ഥാപിയ്ക്കാന്‍ സാധ്യമല്ല

en: The selection rectangle
ml: തെരഞ്ഞെടുക്കല്‍ ചതുരം

en: The Link "%s" is Broken.
ml: ലിങ്കു് "%s" തകരാറിലാണു്.

en: The Link "%s" is Broken. Move it to Trash?
ml: ലിങ്കു് "%s" തകരാറിലാണു്. ചവറ്റുകുട്ടയിലേക്കു് നീക്കണമോ?

en: This link cannot be used, because it has no target.
ml: ലക്ഷ്യസ്ഥാനമില്ലാത്തതിനാല്‍ കണ്ണി ഉപയോഗിക്കുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: This link cannot be used, because its target "%s" doesn't exist.
ml: "%s" ന്റെ ലക്ഷ്യസ്ഥാനം നിലവിലില്ലാത്തതിനാല്‍ കണ്ണി ഉപയോഗിക്കുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: Mo_ve to Trash
ml: ചവറ്റുകുട്ടയിലേക്ക് നീക്കുക

en: Do you want to run "%s", or display its contents?
ml: "%s" പ്രവര്‍ത്തിക്കുകയോ ഇതിലുളളവ കാണിക്കുകയോ ചെയ്യണമോ?

en: "%s" is an executable text file.
ml: "%s" ഒരു പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കാവുന്ന ഫയലാണു്.

en: Run in _Terminal
ml: ആജ്ഞാമേഖലയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: _Display
ml: പ്രദര്‍ശനം

en: _Run
ml: _നടപ്പിലാക്കുക

en: Are you sure you want to open all files?
ml: നിങ്ങള്‍ക്കു് എല്ലാ ഫയലുകളും തുറക്കണമെന്നു് ഉറപ്പാണോ?

en: Could not display "%s".
ml: "%s" പ്രദര്‍ശിപ്പിയ്ക്കുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: The file is of an unknown type
ml: ഫയല്‍ അപരിചിതമായ തരത്തിലുള്ളതാണു്

en: There is no application installed for %s files
ml: %s ഫയലുകള്‍ക്കുള്ള പ്രയോഗങ്ങളൊന്നും ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്തിട്ടില്ല

en: _Select Application
ml: പ്രയോഗം _തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: There was an internal error trying to search for applications:
ml: പ്രയോഗങ്ങള്‍ക്കായുള്ള തെരച്ചിലില്‍ ഒരു ആന്തരിക പിശകുണ്ടായിരിക്കുന്നു:

en: Unable to search for application
ml: പ്രയോഗം കണ്ടുപിടിക്കുവാന്‍ സാധ്യമല്ല

en: There is no application installed for %s files.
    Do you want to search for an application to open this file?
ml: %s ഫയലുകള്‍ക്കുള്ള പ്രയോഗം ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്തിട്ടില്ല.
    ഈ ഫയല്‍ തുറക്കുവാനുള്ള പ്രയോഗം നിങ്ങള്‍ക്കു് തെരയണമോ?

en: Untrusted application launcher
ml: അവിശ്വസനീയമായ പ്രയോഗം ലഭ്യമാക്കുന്ന സംവിധാനം

en: The application launcher "%s" has not been marked as trusted. If you do not know the source of this file, launching it may be unsafe.
ml: "%s" എന്ന പ്രയോഗിനി വിശ്വസനീയമായി അടയാളപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. നിങ്ങള്‍ക്കു് ഈ ഫയലിന്റെ ഉറവിടെ ലഭ്യമല്ലെങ്കില്‍, ഇതു് ലഭ്യമാക്കുന്നതു് സുരക്ഷിതമല്ല.

en: _Launch Anyway
ml: എങ്ങനെയാണേലും _ലഭ്യമാക്കുക

en: Mark as _Trusted
ml: _വിശ്വസനീയമായി അടയാളപ്പെടുത്തുക

en: Unable to mount location
ml: സ്ഥാനം മൌണ്ടു് ചെയ്യുവാന്‍ സാധ്യമല്ല

en: Unable to start location
ml: സ്ഥാനം ആരംഭിക്കുവാന്‍ സാധ്യമല്ല

en: Opening "%s".
ml: "%s" തുറക്കുന്നു.

en: Could not set application as the default: %s
ml: പ്രയോഗത്തെ സഹജമാക്കാന്‍ സാധിച്ചില്ല: %s

en: Could not set as default application
ml: സ്വതവേയുള്ള പ്രയോഗമായി ക്രമികരിയ്ക്കുവാന്‍ സാധ്യമാകില്ല

en: Default
ml: സ്വഥവേ

en: Icon
ml: ചിഹ്നം

en: Could not remove application
ml: പ്രയോഗം നീക്കം ചെയ്യുവാന്‍ സാധ്യമായില്ല

en: _Add
ml: _ചേര്‍ക്കുക

en: _Remove
ml: _നീക്കം ചെയ്യുക

en: No applications selected
ml: ഒരു പ്രയോഗവും തിരഞ്ഞെടുത്തിട്ടില്ല

en: %s document
ml: %s രേഖ

en: Unknown
ml: അപരിചിതമായ

en: Select an application to open %s and other files of type "%s"
ml: %s ഉം "%s" തരത്തിലുള്ള മറ്റു് ഫയലുകളും തുറക്കാനുള്ള പ്രയോഗം തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Open all files of type "%s" with:
ml: "%s" തരത്തിലുള്ള എല്ലാ ഫയലുകളും തുറക്കേണ്ടതു്:

en: Could not run application
ml: പ്രയോഗം പ്രവര്‍ത്തിപ്പിയ്ക്കാന്‍ സാധിച്ചില്ലേ

en: Could not find '%s'
ml: '%s' ലഭ്യമായില്ല.

en: Could not find application
ml: പ്രയോഗം കണ്ടുപിടിയ്ക്കാന്‍ സാധിച്ചില്ല

en: Could not add application to the application database: %s
ml: പ്രയോഗങ്ങളുടെ ഡാറ്റാബേസിലേയ്ക്കു് പ്രയോഗത്തെ ചേര്‍ക്കാന്‍ സാധിച്ചില്ല: %s

en: Unknown error
ml: അപരിചിതമായ പിശകു്

en: Could not add application
ml: പ്രയോഗം ചേര്‍ക്കുവാന്‍ സാധിച്ചില്ല

en: Select an Application
ml: ഒരു പ്രയോഗം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Open With
ml: തുറക്കുവാന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്രയോഗം

en: Select an application to view its description.
ml: ഒരു പ്രയോഗത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരണങ്ങള്‍ കാണുന്നതിനായി അത് തെരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: _Use a custom command
ml: _ഇഷ്ടപ്പെട്ടൊരു ആജ്ഞ ഉപയോഗിയ്ക്കുക

en: _Browse...
ml: അന്വേഷണം... (_B)

note: Translators: first %s is a filename and second %s is a file extension
en: Open %s and other %s document with:
ml: %s ഉം %s തരത്തിലുള്ള മറ്റു് ഫയലുകളും തുറക്കേണ്ടതു്:

note: Translators: the %s here is a file name Translators: %s is a filename
en: Open %s with:
ml: %s തുറക്കേണ്ട പ്രയോഗം:

en: _Remember this application for %s documents
ml: %s ഫയലുകള്‍ക്കു് ഈ പ്രയോഗം _സൂക്ഷിക്കുക

en: Open all %s documents with:
ml: %s തരത്തിലുള്ള എല്ലാ ഫയലുകളും തുറക്കേണ്ടതു്:

note: Translators: First %s is a filename, second is a description * of the type, eg "plain text document"
en: Open %s and other "%s" files with:
ml: %s ഉം "%s" തരത്തിലുള്ള മറ്റു് ഫയലുകളും തുറക്കേണ്ടതു്:

note: Translators: %s is a file type description
en: _Remember this application for "%s" files
ml: "%s" ഫയലുകള്‍ക്കു് ഈ പ്രയോഗം _സൂക്ഷിക്കുക

en: Open all "%s" files with:
ml: "%s" തരത്തിലുള്ള എല്ലാ ഫയലുകളും തുറക്കേണ്ടതു്:

en: Add Application
ml: പ്രയോഗം ചേര്‍ക്കുക

en: Open Failed, would you like to choose another application?
ml: തുറക്കുവാന്‍ സാധ്യമാകുന്നില്ല, നിങ്ങള്‍ക്കു് മറ്റൊരു പ്രയോഗം ഉപയോഗിക്കണമോ?

en: "%s" cannot open "%s" because "%s" cannot access files at "%s" locations.
ml: "%s" ന്  "%s" തുറക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല. കാരണം "%s" ന്  "%s" സ്ഥാനങ്ങളില്‍ ഉള്ള ഫയലുകള്‍ ലഭ്യമായില്ല.

en: Open Failed, would you like to choose another action?
ml: തുറക്കുവാന്‍ സാധ്യമാകുന്നില്ല, നിങ്ങള്‍ക്കു് മറ്റൊരു പ്രവൃത്തി ചെയ്യണമോ?

en: The default action cannot open "%s" because it cannot access files at "%s" locations.
ml: സഹജമായ നടപടിയ്ക്കു് "%s" തുറക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല. കാരണം അതിനു്  "%s" സ്ഥാനങ്ങളില്‍ ഉള്ള ഫയലുകള്‍ ലഭ്യമായില്ല.

en: Sorry, but you cannot execute commands from a remote site.
ml: ക്ഷമിക്കണം,  പക്ഷേ നിങ്ങള്‍ക്കു് ഒരു വിദൂര സൈറ്റില്‍ നിന്നും ആജ്ഞകള്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: This is disabled due to security considerations.
ml: സെക്യൂരിറ്റിയുടെ ഭാഗമായി ഇതു്  നിര്‍ജ്ജീവമാക്കിയിരിയ്ക്കുന്നു

en: There was an error launching the application.
ml: പ്രയോഗം തുറക്കുന്നതില്‍ പിശക്.

en: This drop target only supports local files.
ml: ഇതു്  ലോക്കല്‍ ഫയലുകളെ മാത്രം പിന്തുണയ്ക്കുന്നു.

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again.
ml: പ്രാദേശികമല്ലാത്ത ഫയലുകള്‍ തുറക്കാന്‍ ആദ്യം അവയെ പ്രാദേശിക അറയിലേയ്ക്കു് പകര്‍ത്തുക. എന്നിട്ടു് വലിച്ചിടുക.

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again. The local files you dropped have already been opened.
ml: പ്രാദേശികമല്ലാത്ത ഫയലുകള്‍ തുറക്കാന്‍ ആദ്യം അവയെ പ്രാദേശിക അറയിലേയ്ക്കു് പകര്‍ത്തുക. എന്നിട്ടു് വലിച്ചിടുക. നിങ്ങള്‍ ഇതുവരെ വലിച്ചിട്ട ഫയലുകള്‍ ഇപ്പോള്‍തന്നെ തുറന്നു കഴിഞ്ഞു.

en: Details:
ml: വിശദവിവരങ്ങള്‍:

en: File Operations
ml: ഫയല്‍ ക്രിയകള്‍

en: Preparing
ml: തയ്യാറെടുക്കുന്നു

en: Search
ml: തെരച്ചില്‍

en: Search for "%s"
ml: "%s"വേണ്ടി തിരയുന്നു

en: Where to position newly open tabs in browser windows.
ml: പരതുന്നതിനുളള ജാലകങ്ങളില്‍ പുതുതായി തുറക്കുന്ന കിളിവാതിലുകള്‍ വയ്ക്കേണ്ടതെവിടെയെന്നു്.

en: Caja will exit when last window destroyed.
ml: അവസാന ജാലകം ഇല്ലാതാക്കുമ്പോള്‍ നോട്ടിലസില്‍ നിന്നും പുറത്തു് കടക്കുന്നു.

en: Enables the classic Caja behavior, where all windows are browsers
ml: എല്ലാ ജാലകങ്ങളും ബ്രൗസറായ തനതു്  നോട്ടിലസ് പോലെ പെരുമാറുക.

en: Always use the location entry, instead of the pathbar
ml: സ്ഥലസൂചനാപട്ടയ്ക്കു് പകരം സ്ഥലത്തിന്റെ പേരു് എപ്പോഴും ഉപയോഗിക്കുക

en: If set to true, then Caja browser windows will always use a textual input entry for the location toolbar, instead of the pathbar.
ml: ശരി എന്നു ക്രമീകരിയ്ക്കുകയാണെങ്കില്‍, നോട്ടിലസ് ബ്രൌസര്‍ ജാലകങ്ങള്‍ സ്ഥലസൂചികാപട്ടയില്‍ എല്ലായ്പോഴും വാചകഫലകം കാണിക്കും

en: Whether to ask for confirmation when deleting files, or emptying Trash
ml: ഫയലുകള്‍ നീക്കം ചെയ്യുമ്പോള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ചവറ്റുകുട്ട വെടിപ്പാക്കുമ്പോള്‍, അവ വീണ്ടും ഉറപ്പാക്കുന്നതിനായി ആവശ്യപ്പെടണമോ

en: If set to true, then Caja will ask for confirmation when you attempt to delete files, or empty the Trash.
ml: ശരി ആയി ക്രമികരിച്ചാല്‍, നിങ്ങള്‍ ഫയലുകള്‍ നീക്കം ചെയ്യുമ്പോള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ചവറ്റുകുട്ട വെടിപ്പാക്കുമ്പോള്‍ നോട്ടിലസ് അതു്  വീണ്ടും ഉറപ്പാക്കുന്നതിന് നിങ്ങളോടു് ആവശ്യപ്പെടും.

en: Whether to enable immediate deletion
ml: ഉടനുളള നീക്കം ചെയ്കല്‍ സജ്ജമാക്കണമോ എന്നു്

en: If set to true, then Caja will have a feature allowing you to delete a file immediately and in-place, instead of moving it to the trash. This feature can be dangerous, so use caution.
ml: ശരി എന്നു് ക്രമീകരിച്ചാല്‍ നോട്ടിലസ് രചനകളെ ചവറ്റുകുട്ടയിലേക്കു് മാറ്റാതെ സംഭവസ്ഥലത്തുവച്ചു് തന്നെ നശിപ്പിക്കും. ഇതു്  അപകടകരമായതുകൊണ്ടു് ശ്രദ്ധിക്കുക.

en: When to show preview text in icons
ml: സൂചനാചിത്രങ്ങളില്‍ പ്രിവ്യൂ ടെക്സ്റ്റ് എപ്പോള്‍ കാണിക്കണം

en: When to show number of items in a folder
ml: കൂടിലുളള വസ്തുക്കളുടെ എണ്ണം കാണിക്കേണ്ടതു്  എപ്പോള്‍

en: Type of click used to launch/open files
ml: ഫയലുകള്‍ തുറക്കുന്നതിനായി ഉപയോഗിക്കുന്ന ക്ലിക്കിന്റെ സമ്പ്രദായം

en: Possible values are "single" to launch files on a single click, or "double" to launch them on a double click.
ml: ഒറ്റ ക്ലിക്കില്‍ ഫയലുകള്‍ തുറക്കുവാന്‍ "single", രണ്ടു് ക്ലിക്കില്‍ തുറക്കുന്നതിനായി "double" ആണു് സാധ്യമായവ

en: What to do with executable text files when activated
ml: നടപ്പിലാക്കാവുന്ന ടെക്സ്റ്റ് രചനകള്‍ തൊടുത്താല്‍ എന്തു ചെയ്യണം

en: What to do with executable text files when they are activated (single or double clicked). Possible values are "launch" to launch them as programs, "ask" to ask what to do via a dialog, and "display" to display them as text files.
ml: നടപ്പിലാക്കാവുന്ന ടെക്സ്റ്റ് രചനകള്‍ തൊടുത്താല്‍(ഒറ്റ ക്ലിക്കു് അല്ലെങ്കില്‍ ഇരട്ട ക്ലിക്ക്) എന്തു ചെയ്യണം? സാധുവായ ഐച്ഛികങ്ങള്‍ "തൊടുക്കുക"-പ്രയോഗങ്ങളെപ്പോലെ തൊടുക്കുക, "ചോദിക്കുക" -എന്താണു് ചെയ്യേണ്ടതെന്നു് ചോദിക്കുക, "പ്രദര്‍ശിപ്പിയ്ക്കുക"-ടെക്സ്റ്റ് രചനകളെപ്പോലെ പ്രദര്‍ശിപ്പിയ്ക്കുക എന്നിവയാണു്.

en: Use extra mouse button events in Caja' browser window
ml: നോട്ടിലസിലെ പരതുന്നതിനുള്ള ജാലകത്തില്‍ അധികമായ മൌസ് ബട്ടണ്‍ ഇവന്റുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: For users with mice that have "Forward" and "Back" buttons, this key will determine if any action is taken inside of Caja when either is pressed.
ml: "മുമ്പോട്ട്" , "പുറകോട്ട്" ബട്ടണുകള്‍ മൌസിലുള്ള ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കു്, ഇവയിലൊന്നു് അമര്‍ത്തിയാല്‍ നോട്ടിലസില്‍ ഏതു് പ്രവര്‍ത്തനം നടക്കുന്നു എന്നു് ഈ കീ നിശ്ചയിക്കുന്നു.

en: Mouse button to activate the "Forward" command in browser window
ml: പരതുന്ന ജാലകത്തില്‍ "മുമ്പോട്ട്" കമാന്‍ഡ് സജീവമാക്കുന്നതിനുള്ള മൌസ് ബട്ടണ്‍

en: For users with mice that have buttons for "Forward" and "Back", this key will set which button activates the "Forward" command in a browser window. Possible values range between 6 and 14.
ml: "മുമ്പോട്ട്" , "പുറകോട്ട്" ബട്ടണുകള്‍ മൌസിലുള്ള ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കു്, ഒരു പരതുന്ന ജാലകത്തില്‍, "മുമ്പോട്ട്" കമാന്‍ഡ് ഏതു് ബട്ടണ്‍ സജീവമാക്കുന്നു എന്നു് ഈ കീ സജ്ജമാക്കുന്നു. സാധ്യമായ മൂല്ല്യങ്ങള്‍ 6-നും 14-നും ഇടയിലുള്ളവയാണു്.

en: Mouse button to activate the "Back" command in browser window
ml: പരതുന്ന ജാലകത്തില്‍ "പുറകോട്ട്" കമാന്‍ഡ് സജീവമാക്കുന്നതിനുള്ള മൌസ് ബട്ടണ്‍

en: For users with mice that have buttons for "Forward" and "Back", this key will set which button activates the "Back" command in a browser window. Possible values range between 6 and 14.
ml: "മുമ്പോട്ട്" , "പുറകോട്ട്" ബട്ടണുകള്‍ മൌസിലുള്ള ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കു്, ഒരു പരതുന്ന ജാലകത്തില്‍, "പുറകോട്ട്" കമാന്‍ഡ് ഏതു് ബട്ടണ്‍ സജീവമാക്കുന്നു എന്നു് ഈ കീ സജ്ജമാക്കുന്നു. സാധ്യമായ മൂല്ല്യങ്ങള്‍ 6-നും 14-നും ഇടയിലുള്ളവയാണു്.

en: When to show thumbnails of image files
ml: ചിത്രങ്ങളുടെ നഖചിത്രങ്ങള്‍ കാണിക്കേണ്ടതു്  എപ്പോള്‍

en: Maximum image size for thumbnailing
ml: നഖചിത്രമാക്കാവുന്ന ചിത്രത്തിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ വലുപ്പം

en: Images over this size (in bytes) won't be thumbnailed. The purpose of this setting is to avoid thumbnailing large images that may take a long time to load or use lots of memory.
ml: ഇതിനേക്കാള്‍ വലിപ്പം കൂടിയ(ബൈറ്റില്‍) ചിത്രങ്ങള്‍ നഖചിത്രമാക്കില്ല. വലിയ ചിത്രങ്ങള്‍ നഖചിത്രമാക്കാതിരിയ്ക്കുകയും അതുമൂലമുണ്ടാകുന്ന സമയനഷ്ടമോ മെമ്മറി ഉപയോഗമോ തടയുക എന്നതുമാണു് ഉദ്ദേശ്യം.

en: Whether to preview sounds when mousing over an icon
ml: സൂചനാചിത്രത്തിന്റെ മുകളില്‍ മൌസുളളപ്പോള്‍ ശബ്ദം കേള്‍ക്കേണമോ എന്നു്

en: Show advanced permissions in the file property dialog
ml: ഫയലിന്റെ വിശേഷതയുടെ ഡയലോഗില്‍ കൂടുതല്‍ അനുവാദങ്ങള്‍ കാണിക്കുക

en: If set to true, then Caja lets you edit and display file permissions in a more unix-like way, accessing some more esoteric options.
ml: ശരി എന്നു് ക്രമീകരിയ്ക്കുകയാണെങ്കില്‍, നിഗൂഢമായ പല ഐച്ഛികങ്ങളടക്കമുള്ള ഫയല്‍ അനുവാദങ്ങള്‍ യുണിക്സിനെ പോലെ തിരുത്താന്‍ അനുവദിയ്ക്കും.

en: Show folders first in windows
ml: ജാലകത്തില്‍ ആദ്യം അറകള്‍ കാണിക്കുക

en: If set to true, then Caja shows folders prior to showing files in the icon and list views.
ml: ശരി എന്നു് ക്രമീകരിച്ചാല്‍ പട്ടികാപ്രദര്‍ശനത്തിലും സൂചനാചിത്രപ്രദര്‍ശനത്തിലും ഫയലുകള്‍ക്കു് മുമ്പു് അറകള്‍ കാണിക്കും.

en: Default sort order
ml: സ്വതവേയുളള ക്രമം

en: Reverse sort order in new windows
ml: പുതിയ ജാലകങ്ങളില്‍ ക്രമം വിപരീതമാക്കുക

en: If true, files in new windows will be sorted in reverse order. ie, if sorted by name, then instead of sorting the files from "a" to "z", they will be sorted from "z" to "a"; if sorted by size, instead of being incrementally they will be sorted decrementally.
ml: ശരി എന്നു് ക്രമീകരിയ്ക്കുകയാണെങ്കില്‍ പുതിയ ജാലകങ്ങളില്‍ ഫയലുകള്‍ അകാരാദിക്രമത്തിന് വിപരീതമായി കാണപ്പെടും. അ മുതല്‍ ഹ വരെ എന്നതിന് പകരം ഹ മുതല്‍ ഹ വരെ കാണിയ്ക്കും. വലിപ്പത്തിനനുസരിച്ചാണു്ഫയലുകള്‍ ക്രമീകരിയ്ക്കുന്നതെങ്കില്‍ വലിപ്പക്കുറവിനനുസരിച്ചാണു് ഫയലുകള്‍ ക്രമീകരിയ്ക്കുക.

en: Caja uses the users home folder as the desktop
ml: ഉപയോക്താവിന്റെ ആസ്ഥാന അറ നോട്ടിലസ് പണിയിടമായി ഉപയോഗിക്കുന്നു

en: If set to true, then Caja will use the user's home folder as the desktop. If it is false, then it will use ~/Desktop as the desktop.
ml: ഇതു്  ശരി എങ്കില്‍, നോട്ടിലസ് കമ്പ്യൂട്ടര്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന വ്യക്തിയുടെ ആസ്ഥാന അറ പണിയിടമായി ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഫോള്‍സ് ആണെങ്കില്‍, ~/Desktop ഡെസ്ക്ടോപ്പായി ഉപയോഗിക്കുന്നു.

en: Custom Background
ml: പശ്ചാത്തലം സജ്ജമാക്കുക

en: Whether a custom default folder background has been set.
ml: അറയ്ക്കു് ഇഷ്ടാനുസൃതമായ ഒരു പശ്ചാത്തലം സജ്ജീകരിച്ചിട്ടുണ്ടോ എന്നു്.

en: Default Background Color
ml: പശ്ചാത്തലത്തിന്റെ സ്വതവേയുള്ള നിറം

en: Color for the default folder background. Only used if background_set is true.
ml: ഫോള്‍ഡറിന് പശ്ചാത്തലത്തില്‍ സ്വതവേയുള്ള നിറം. background_set=true ആണെങ്കില്‍‌ മാത്രം ഇതു്  ഉപയോഗിക്കുന്നു.

en: Default Background Filename
ml: സ്വതവേയുള്ള പശ്ചാത്തലത്തിന്റെ ഫയലിന്റെ പേരു്

en: Custom Side Pane Background Set
ml: പാര്‍ശ്വപട്ടയുടെ പശ്ചാത്തലം സജ്ജമാക്കല്‍

en: Whether a custom default side pane background has been set.
ml: പാര്‍ശ്വപട്ടയ്ക്കു് ഇഷ്ടാനുസൃതമായ ഒരു പശ്ചാത്തലം സജ്ജീകരിച്ചിട്ടുണ്ടോ എന്നു്.

en: Default Side Pane Background Color
ml: പാര്‍ശ്വപട്ടയുടെ പശ്ചാത്തലത്തിന്റെ സ്വതവേയുള്ള നിറം

en: Filename for the default side pane background. Only used if side_pane_background_set is true.
ml: സ്വതവേയുള്ള പാര്‍ശ്വപട്ടയുടെ പശ്ചാത്തലത്തിന്റെ ഫയലിന്റെ പേരു്. side_pane_background_set ശരി എങ്കില്‍ മാത്രം ഉപയോഗിക്കുന്നു.

en: Default Side Pane Background Filename
ml: പാര്‍ശ്വപട്ടയുടെ സ്വതവേയുള്ള പശ്ചാത്തലത്തിന്റെ ഫയലിന്റെ പേരു്

en: Default folder viewer
ml: അറയുടെ സ്വതവേയുള്ള കാഴ്ച

en: Date Format
ml: തീയതി എഴുതുന്ന രീതി

en: The format of file dates. Possible values are "locale", "iso", and "informal".
ml: ഫയലിന്റെ തീയതികളെഴുതുന്ന രീതികള്‍. സാധ്യമായവ "locale", "iso","informal".

en: Whether to show hidden files
ml: അദൃശ്യമായ ഫയലുകള്‍ കാണിക്കണമോ എന്നു്

en: Whether to show backup files
ml: കരുതല്‍ ഫയലുകള്‍ കാണിക്കണമോ എന്നു്

en: List of possible captions on icons
ml: സൂചനാചിത്രങ്ങളില്‍ സാധ്യമാകുന്ന തലക്കെട്ടുകള്‍

en: Use tighter layout in new windows
ml: പുതിയ ജാലകത്തില്‍ അടുപ്പിച്ചടുപ്പിച്ച വിന്യാസം ഉപയോഗിക്കുക

en: If true, icons will be laid out tighter by default in new windows.
ml: ഇതു്  ശരി എന്നു ക്രമീകരിച്ചാല്‍, സൂചനാചിത്രങ്ങള്‍ പുതിയ ജാലകങ്ങളില്‍ വളരെ അടുപ്പിച്ചായിരിയ്ക്കും വിന്യസിക്കുന്നതു്.

en: Put labels beside icons
ml: സൂചനാചിത്രങ്ങളുടെ അരികില്‍ പേരു് ഇടുക

en: If true, labels will be placed beside icons rather than underneath them.
ml: ഇതു്  ശരി എന്നു ക്രമീകരിച്ചാല്‍, സൂചനാചിത്രങ്ങളുടെ അടിയില്‍ കാണിക്കുന്നതിനു പകരം വശത്തു്  ലേബലുകള്‍ സ്ഥാപിക്കുന്നു.

en: Default icon zoom level
ml: സൂചനാചിത്രങ്ങളുടെ സ്വതവേയുള്ള വലിപ്പത്തിന്റെ തോതു്

en: Default zoom level used by the icon view.
ml: സൂചനാചിത്ര പ്രദര്‍ശനരീതിയില്‍ സ്വതവേയുള്ള വലിപ്പത്തിന്റെ തോതു്

en: Default Thumbnail Icon Size
ml: സ്വതവേയുള്ള നഖചിത്രത്തിന്റെ വലിപ്പം

en: The default size of an icon for a thumbnail in the icon view.
ml: സൂചനാചിത്ര പ്രദര്‍ശനരീതിയില്‍ ഒരു നഖചിത്രത്തിന്റെ സൂചനാചിത്രത്തിന്റെ വലിപ്പം

en: Text Ellipsis Limit
ml: പദാവലിയുടെ എലിപ്സിസ് പരിധി

en: A string specifying how parts of overlong file names should be replaced by ellipses, depending on the zoom level. Each of the list entries is of the form "Zoom Level:Integer". For each specified zoom level, if the given integer is larger than 0, the file name will not exceed the given number of lines. If the integer is 0 or smaller, no limit is imposed on the specified zoom level. A default entry of the form "Integer" without any specified zoom level is also allowed. It defines the maximum number of lines for all other zoom levels. Examples: 0 - always display overlong file names; 3 - shorten file names if they exceed three lines; smallest:5,smaller:4,0 - shorten file names if they exceed five lines for zoom level "smallest". Shorten file names if they exceed four lines for zoom level "smaller". Do not shorten file names for other zoom levels. Available zoom levels: smallest (33%), smaller (50%), small (66%), standard (100%), large (150%), larger (200%), largest (400%)
ml: വളരെ നീണ്ട പേരുകളുള്ള ഫയലുകള്‍ പണിയിടത്തില്‍ വലിപ്പതിന്റെ തോതനുസരിച്ചു് എലിപ്സിസുപയോഗിച്ചു് മാറ്റേണ്ടതു് എങ്ങനെയാണെന്നു് വ്യക്തമാക്കുന്ന എണ്ണല്‍ സംഖ്യ. പട്ടികയിലെ ഓരോ വിലയും "വലിപ്പത്തിന്റെ തോതു്:എണ്ണല്‍ സംഖ്യ" എന്ന രുപത്തിലാണു്. സംഖ്യ 0 ത്തിനേക്കാള്‍ വലുതാണെങ്കില്‍ ഫയലിന്റെ പേരു് നല്‍കിയ വരികളില്‍ കൂടില്ല. സംഖ്യ പൂജ്യമോ അതില്‍ ചെറുതോ ആണെങ്കില്‍ കാണിയ്ക്കുന്ന വരികള്‍ക്കു് ഒരു പരിധിയും വയ്ക്കുന്നതായിരിയ്ക്കില്ല. "എണ്ണല്‍ സംഖ്യ" എന്ന രൂപത്തില്‍ ഒരു പ്രത്യേക വലിപ്പത്തിന്റെ തോതു് നല്‍കാതെ സഹജമായ വിലയായി നല്‍കാവുന്നതാണു്. ഇതു് മറ്റെല്ലാ വലിപ്പത്തിന്റെ തോതുകള്‍ക്കും ഏറ്റവും കൂടിയ വരികളുടെ എണ്ണം നിര്‍വ്വചിയ്ക്കുന്നു. ഉദാഹരണങ്ങള്‍ : 0 - എല്ലായ്പോഴും വളരെ നീണ്ട ഫയലിന്റെ പേരുകള്‍ കാണിയ്ക്കുന്നു; 3 - മൂന്നു് വരിയില്‍ കവിയുകയാണെങ്കില്‍ ഫയലിന്റെ പേരുകള്‍ ചുരുക്കുക; smallest:5,smaller:4,0 - "smallest" എന്ന വലിപ്പത്തിന്റെ തോതില്‍ അഞ്ചു് വരിയില്‍ കവിഞ്ഞാല്‍ ഫയലിന്റെ പേരുകള്‍ ചുരുക്കുക. "smaller" എന്ന വലിപ്പത്തിന്റെ തോതില്‍ നാലു് വരിയില്‍ കവിഞ്ഞാല്‍ ഫയലിന്റെ പേരുകള്‍ ചുരുക്കുക. മറ്റു് വലിപ്പത്തിന്റെ തോതുകള്‍ക്കു് ഫയലുകളുടെ പേരുകള്‍ ചുരുക്കേണ്ട. ലഭ്യമായ വലിപ്പത്തിന്റെ തോതുകള്‍: smallest (33%), smaller (50%), small (66%), standard (100%), large (150%), larger (200%), largest (400%)

en: Default compact view zoom level
ml: ചുരുങ്ങിയ കാഴ്ചയില്‍ സഹജമായ വലിപ്പത്തിന്റെ തോതു്

en: Default zoom level used by the compact view.
ml: ചുരുങ്ങിയ കാഴ്ചയില്‍ സഹജമായ വലിപ്പത്തിന്റെ തോതു്.

en: All columns have same width
ml: എല്ലാ കളങ്ങള്‍ക്കും ഒരേ വീതി

en: If this preference is set, all columns in the compact view have the same width. Otherwise, the width of each column is determined seperately.
ml: ഈ മുന്‍ഗണന സജ്ജീകരിച്ചാല്‍ ചുരുങ്ങിയ കാഴ്ചയില്‍ എല്ലാ കളങ്ങള്‍ക്കും തുല്ല്യ വീതിയായിരിയ്ക്കും. അതല്ലെങ്കില്‍ ഒരോ കളത്തിനുമുള്ള വീതി വെവ്വേറെ തീരുമാനിയ്ക്കുന്നതായിരിയ്ക്കും.

en: Default list zoom level
ml: പട്ടികാ പ്രദര്‍ശനരീതിയില്‍ സ്വതവേയുള്ള വലിപ്പത്തിന്റെ തോതു്

en: Default zoom level used by the list view.
ml: പട്ടികാ പ്രദര്‍ശനരീതിയില്‍ സ്വതവേയുള്ള വലിപ്പത്തിന്റെ തോതു്

en: Default list of columns visible in the list view
ml: പട്ടികാ പ്രദര്‍ശനരീതിയില്‍ കാണുവാന്‍ സാധ്യമാകുന്ന സ്വതവേയുള്ള കോളങ്ങള്‍

en: Default list of columns visible in the list view.
ml: പട്ടികാ പ്രദര്‍ശനരീതിയില്‍ കാണുവാന്‍ സാധ്യമാകുന്ന സ്വതവേയുള്ള കോളങ്ങള്‍

en: Default column order in the list view
ml: പട്ടികാ പ്രദര്‍ശനരീതിയില്‍ നിരകളുടെ സ്വതവേയുള്ള ക്രമം

en: Default column order in the list view.
ml: പട്ടികാ പ്രദര്‍ശനരീതിയില്‍ നിരകളുടെ സ്വതവേയുള്ള ക്രമം

en: Only show folders in the tree side pane
ml: ട്രീ പാര്‍ശ്വപട്ടയില്‍ മാത്രം അറകള്‍ കാണിക്കുക

en: If set to true, Caja will only show folders in the tree side pane. Otherwise it will show both folders and files.
ml: ഇതു്  ശരി എങ്കില്‍, ശാഖികാണിക്കുന്ന പാര്‍ശ്വപട്ടയില്‍ നോട്ടിലസ് അറകള്‍ മാത്രം കാണിക്കുന്നു. അല്ലെങ്കില്‍ കൂടുകളും ഫയലുകളും കാണിക്കുന്നതാണു്.

en: Desktop font
ml: പണിയിടത്തിലെ അക്ഷരരൂപം

en: The font description used for the icons on the desktop.
ml: പണിയിടത്തിലുളള സൂചനാചിത്രങ്ങള്‍ക്കായി ഉപയോഗിക്കുന്ന അക്ഷരരൂപത്തിന്റെ വിവരണം.

en: Home icon visible on desktop
ml: പണിയിടത്തില്‍ ദൃശ്യമായ ആസ്ഥാന സൂചനാചിത്രം

en: If this is set to true, an icon linking to the home folder will be put on the desktop.
ml: ഇതു്  ശരി എന്നു ക്രമീകരിച്ചാല്‍, ആസ്ഥാന കൂടിനെ സൂചിപ്പിക്കുന്ന സൂചനാചിത്രങ്ങള്‍ പണിയിടത്തിലാവും കാണുക

en: Computer icon visible on desktop
ml: പണിയിടത്തില്‍ കമ്പ്യൂട്ടറിന്റെ സൂചനാചിത്രം കാണിക്കുക

en: If this is set to true, an icon linking to the computer location will be put on the desktop.
ml: ഇതു്  ശരി എന്നു ക്രമീകരിച്ചാല്‍, കമ്പ്യൂട്ടറിന്റെ സ്ഥാനത്തെ സൂചിപ്പിക്കുന്ന സൂചനാചിത്രങ്ങള്‍ പണിയിടത്തിലാവും കാണുക

en: Trash icon visible on desktop
ml: പണിയിടത്തില്‍ ദൃശ്യമായ ചവറ്റുകുട്ടയുടെ സൂചനാചിത്രം

en: If this is set to true, an icon linking to the trash will be put on the desktop.
ml: ഇതു്  ശരി എന്നു ക്രമീകരിച്ചാല്‍, ചവറ്റുകുട്ടയെ സൂചിപ്പിക്കുന്ന സൂചനാചിത്രങ്ങള്‍ പണിയിടത്തിലാവും കാണുക

en: Show mounted volumes on the desktop
ml: പണിയിടത്തില്‍ മൌണ്ടു് ചെയ്ത വോള്യമുകള്‍ കാണിക്കുക

en: If this is set to true, icons linking to mounted volumes will be put on the desktop.
ml: ഇതു്  ശരി എന്നു ക്രമീകരിച്ചാല്‍, മൌണ്ടു് ചെയ്തിരിയ്ക്കുന്ന വോള്യമുകളെ സൂചിപ്പിക്കുന്ന സൂചനാചിത്രങ്ങള്‍ പണിയിടത്തിലാവും കാണുക

en: Network Servers icon visible on the desktop
ml: പണിയിടത്തില്‍ ദൃശ്യമായ നെറ്റ്‌വര്‍ക്കു് സര്‍വറുകളുടെ സൂചനാചിത്രങ്ങള്‍

en: If this is set to true, an icon linking to the Network Servers view will be put on the desktop.
ml: ഇതു്  ശരി എന്നു ക്രമീകരിച്ചാല്‍, നെറ്റ്‌വര്‍ക്കു് സര്‍വറുകളെ സൂചിപ്പിക്കുന്ന സൂചനാചിത്രങ്ങള്‍ പണിയിടത്തിലാവും കാണുക

en: Desktop computer icon name
ml: പണിയിടത്തിലെ കമ്പ്യൂട്ടര്‍ സൂചനാചിത്രത്തിന്റെ പേരു്

en: This name can be set if you want a custom name for the computer icon on the desktop.
ml: പണിയിടത്തിലുളള കമ്പ്യൂട്ടറിന്റെ സൂചനാചിത്രത്തിന് നിങ്ങള്‍ക്കു്  ക്രമീകരിക്കാവുന്ന പേരു്

en: Desktop home icon name
ml: പണിയിടത്തിലെ ആസ്ഥാന സൂചനാചിത്രത്തിന്റെ പേരു്

en: This name can be set if you want a custom name for the home icon on the desktop.
ml: പണിയിടത്തിലുളള ആസ്ഥാനത്തിന്റെ സൂചനാചിത്രത്തിന് നിങ്ങള്‍ക്കു്  ക്രമീകരിക്കാവുന്ന പേരു്

en: Desktop trash icon name
ml: പണിയിടത്തിലെ ചവറ്റുകുട്ട സൂചനാചിത്രത്തിന്റെ പേരു്

en: This name can be set if you want a custom name for the trash icon on the desktop.
ml: പണിയിടത്തിലുളള ചവറ്റുകുട്ടയുടെ സൂചനാചിത്രത്തിന് നിങ്ങള്‍ക്കു്  ക്രമീകരിക്കാവുന്ന പേരു്

en: Network servers icon name
ml: നെറ്റ്‌വര്‍ക്കു് സര്‍വറുകളുടെ സൂചനാചിത്ര നാമം

en: This name can be set if you want a custom name for the network servers icon on the desktop.
ml: പണിയിടത്തിലുളള നെറ്റ്‌വര്‍ക്ക്​ സര്‍വറുകളുടെ സൂചനാചിത്രത്തിന് നിങ്ങള്‍ക്കു് പേരു് ക്രമീകരിക്കാവുന്ന പേരു്

en: An integer specifying how parts of overlong file names should be replaced by ellipses on the desktop. If the number is larger than 0, the file name will not exceed the given number of lines. If the number is 0 or smaller, no limit is imposed on the number of displayed lines.
ml: വളരെ നീണ്ട പേരുകളുള്ള ഫയലുകള്‍ പണിയിടത്തില്‍ എലിപ്സിസുപയോഗിച്ചു് മാറ്റേണ്ടതു് എങ്ങനെയാണെന്നു് വ്യക്തമാക്കുന്ന എണ്ണല്‍ സംഖ്യ. സംഖ്യ 0 ത്തിനേക്കാള്‍ വലുതാണെങ്കില്‍ ഫയലിന്റെ പേരു് നല്‍കിയ വരികളില്‍ കൂടില്ല. സംഖ്യ പൂജ്യമോ അതില്‍ ചെറുതോ ആണെങ്കില്‍ കാണിയ്ക്കുന്ന വരികള്‍ക്കു് ഒരു പരിധിയും വയ്ക്കുന്നതായിരിയ്ക്കില്ല.

en: Width of the side pane
ml: പാര്‍ശ്വപട്ടയുടെ വീതി

en: The default width of the side pane in new windows.
ml: പുതിയ ജാലകങ്ങളിലുളള പാര്‍ശ്വപട്ടയുടെ സ്വതവേയുള്ള വീതി.

en: Show toolbar in new windows
ml: പുതിയ ജാലകങ്ങളില്‍ ഉപകരണപട്ട കാണിക്കുക

en: If set to true, newly opened windows will have toolbars visible.
ml: ഇതു്  ശരി എങ്കില്‍, പുതുതായി തുറന്ന ജാലകങ്ങളില്‍ ഉപകരണപട്ട ദൃശ്യമായിരിയ്ക്കും

en: Show location bar in new windows
ml: പുതിയ ജാലകങ്ങളില്‍ സ്ഥാനപട്ട കാണിക്കുക

en: If set to true, newly opened windows will have the location bar visible.
ml: ഇതു്  ശരി എങ്കില്‍, പുതുതായി തുറന്ന ജാലകങ്ങളില്‍ സ്ഥാനസൂചനാപട്ട ദൃശ്യമായിരിയ്ക്കും

en: Show status bar in new windows
ml: പുതിയ ജാലകങ്ങളില്‍ അവസ്ഥാപട്ട കാണിക്കുക

en: If set to true, newly opened windows will have the status bar visible.
ml: ഇതു്  ശരി എങ്കില്‍, പുതുതായി തുറന്ന ജാലകങ്ങളില്‍ അവസ്ഥാപട്ട ദൃശ്യമായിരിയ്ക്കും

en: Show side pane in new windows
ml: പുതിയ ജാലകങ്ങളില്‍ പാര്‍ശ്വപട്ട കാണിക്കുക

en: If set to true, newly opened windows will have the side pane visible.
ml: ഇതു്  ശരി എങ്കില്‍, പുതുതായി തുറന്ന ജാലകങ്ങളില്‍ പാര്‍ശ്വപട്ട ദൃശ്യമായിരിയ്ക്കും

en: Side pane view
ml: പാര്‍ശ്വപട്ടാ ദൃശ്യം

en: The side pane view to show in newly opened windows.
ml: പുതുതായി തുറന്നിരിയ്ക്കുന്ന ജാലകങ്ങളില്‍ കാണിക്കേണ്ട പാര്‍ശ്വപട്ടാ ദൃശ്യം

en: Whether to automatically mount media
ml: മീഡിയ സ്വയം മൌണ്ടു് ചെയ്യേണമോ എന്നു്

en: If set to true, then Caja will automatically mount media such as user-visible hard disks and removable media on start-up and media insertion.
ml: ശരി ആയി ക്രമികരിച്ചാല്‍, ഉപയോക്താവിനു് കാണാവുന്ന ഹാര്‍ഡ് ഡിസ്കുകളും, വേര്‍പെടുത്താവുന്ന മാധ്യമങ്ങളും തുടക്കത്തിലും മാധ്യമങ്ങള്‍ ഇടുമ്പോഴും നോട്ടിലസ് സ്വയം മൌണ്ടു് ചെയ്യും.

en: Whether to automatically open a folder for automounted media
ml: സ്വയം മൌണ്ടു് ചെയ്ത മീഡിയയിലെ കൂടുകള്‍ തുറക്കേണമോ എന്നു്

en: If set to true, then Caja will automatically open a folder when media is automounted. This only applies to media where no known x-content/* type was detected; for media where a known x-content type is detected, the user configurable action will be taken instead.
ml: ശരി എന്നു് സജ്ജീകരിച്ചാല്‍ മാധ്യമം സ്വയം മൌണ്ടു് ചെയ്യുമ്പോള്‍ നോട്ടിലസ് സ്വയം ഒരു അറ തുറക്കുന്നതായിരിയ്ക്കും. x-content/* തരം കണ്ടുപിടിയ്ക്കാന്‍ കഴിയാത്ത മാധ്യമത്തിനു് മാത്രമേ ഇതു് ബാധകമുള്ളൂ; അറിയാവുന്ന x-content തരം കണ്ടുപിടിച്ചാല്‍ ഉപയോക്താവും ക്രമീകരിച്ച നടപടിയായിരിയ്ക്കും ഇതിനു് പകരമെടുക്കുന്നതു്.

en: Never prompt or autorun/autostart programs when media are inserted
ml: മീഡിയ ഇട്ടാല്‍ ഒരിയ്ക്കലും പ്രോഗ്രാമുകള്‍ ഓട്ടോറണ്‍/ഓട്ടോസ്റ്റാര്‍ട്ടു് ചെയ്യുകയോ ഓര്‍മ്മപ്പെടുത്തുകയോ വേണ്ട.

en: If set to true, then Caja will never prompt nor autorun/autostart programs when a medium is inserted.
ml: ഇതു് ശരി എങ്കില്‍, മീഡിയകള്‍ ഇട്ടാല്‍ നോട്ടിലസ് ഒരിയ്ക്കലും ഓട്ടോറണ്‍/ഓട്ടോസ്റ്റാര്‍ട്ട് പ്രോഗ്രാമുകള്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിയ്ക്കുകയോ ഓര്‍മ്മപ്പെടുത്തുകയോ ഇല്ല.

en: List of x-content/* types where the preferred application will be launched
ml: മുന്‍ഗണനയുള്ള പ്രയോഗങ്ങള്‍ തുടങ്ങുന്ന x-content/* തരങ്ങളുടെ പട്ടിക

en: List of x-content/* types for which the user have chosen to start an application in the preference capplet. The preferred application for the given type will be started on insertion on media matching these types.
ml: മുന്‍ഗണനകള്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിനുള്ള ലഘുപ്രയോഗത്തില്‍ ഒരു പ്രയോഗം തുടങ്ങാന്‍ ഉപയോക്താവു് തെരഞ്ഞെടുത്ത x-content/* തരങ്ങളുടെ പട്ടിക. ഈ തരങ്ങളുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്ന മാധ്യമങ്ങള്‍ ഇടുന്ന സമയത്തു് ആ തരത്തിനു് മുന്‍ഗണനയുള്ള പ്രയോഗം തുടങ്ങുന്നതായിരിയ്ക്കും.

en: List of x-content/* types set to "Do Nothing"
ml:  "ഒന്നും ചെയ്യേണ്ട" എന്നു് സജ്ജീകരിച്ച x-content/* തരങ്ങളുടെ പട്ടിക

en: List of x-content/* types for which the user have chosen "Do Nothing" in the preference capplet. No prompt will be shown nor will any matching application be started on insertion of media matching these types.
ml: മുന്‍ഗണനകള്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിനുള്ള ലഘുപ്രയോഗത്തില്‍ "ഒന്നും ചെയ്യേണ്ട" എന്നു് ഉപയോക്താവു് തെരഞ്ഞെടുത്ത x-content/* തരങ്ങളുടെ പട്ടിക. ഇതുമായി പൊരുത്തമുള്ള മാധ്യമം ഇടുമ്പോള്‍ ഓര്‍മ്മപ്പെടുത്തുകയോ പൊരുത്തമുള്ള പ്രയോഗം തുടങ്ങുകയോ ചെയ്യുന്നതല്ല.

en: List of x-content/* types set to "Open Folder"
ml: "അറ തുറക്കുക" എന്നു് സജ്ജീകരിച്ച x-content/* തരങ്ങളുടെ പട്ടിക

en: List of x-content/* types for which the user have chosen "Open Folder" in the preferences capplet. A folder window will be opened on insertion of media matching these types.
ml: മുന്‍ഗണനകള്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിനുള്ള ലഘുപ്രയോഗത്തില്‍ "അറ തുറക്കുക" എന്നു് ഉപയോക്താവു് തെരഞ്ഞെടുത്ത x-content/* തരങ്ങളുടെ പട്ടിക. ഈ തരങ്ങളുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്ന മാധ്യമങ്ങള്‍ ഇടുന്ന സമയത്തു് അറയുടെ ജാലകം തുറക്കുന്നതായിരിയ്ക്കും.

en: File is not a valid .desktop file
ml: ഫയല്‍ ശരിയായ ഒരു .desktop ഫയല്‍ അല്ല

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
ml: അപരിചിതമായ പണിയിട ഫയല്‍ പതിപ്പു് '%s'

en: Starting %s
ml: %s ആരംഭിക്കുന്നു

en: Application does not accept documents on command line
ml: കമാന്‍ഡ് ലൈനില്‍ പ്രയോഗം രേഖകള്‍ സ്വീകരിക്കുന്നതല്ല

en: Unrecognized launch option: %d
ml: അപരിചിതമായ ലഭ്യമാക്കുവാനുള്ള ഉപാധി: %d

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
ml: 'Type=Link'  പണിയിട അംഗത്തിലേക്കു് ഡോക്യുമെന്റ് URI അയക്കാന്‍ കഴിയില്ല

en: Not a launchable item
ml: ലഭ്യമാക്കുവാന്‍ സാധിക്കുന്ന വസ്തുവല്ല

en: Disable connection to session manager
ml: സെഷന്‍ മാനേജറിലേക്കുള്ള കണക്ഷന്‍ പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: Specify file containing saved configuration
ml: സൂക്ഷിച്ചിട്ടുള്ള ക്രമീകരണം അടങ്ങുന്ന ഫയല്‍ നല്‍കുക

en: Specify session management ID
ml: സെഷന്‍ മാനേജ്മെന്റ് ID വ്യക്തമാക്കുക

en: Session management options:
ml: സെഷന്‍ മാനേജ്മെന്റ് ഉപാധികള്‍:

en: Show session management options
ml: സെഷന്‍ മാനേജ്മെന്റ് ഉപാധികള്‍ കാണിക്കുക

en: Caja could not create the required folder "%s".
ml: നോട്ടിലസ്സിന് ആവശ്യമുളള അറ "%s" ഉണ്ടാക്കുവാന്‍ സാധ്യമായില്ല.

en: Before running Caja, please create the following folder, or set permissions such that Caja can create it.
ml: നോട്ടിലസ് ഓടിക്കുന്നതിന് മുമ്പു് താഴെ പറയുന്ന അറ ഉണ്ടാക്കുക, അല്ലെങ്കില്‍ നോട്ടിലസിന് അതു്  ഉണ്ടാക്കാന്‍ തക്ക അനുവാദങ്ങള്‍ കൊടുക്കുക.

en: Caja could not create the following required folders: %s.
ml: താഴെ പറയുന്ന ആവശ്യമുളള അറകള്‍ നോട്ടിലസിന് ഉണ്ടാക്കുവാന്‍ സാധ്യമായില്ല: %s

en: Before running Caja, please create these folders, or set permissions such that Caja can create them.
ml: നോട്ടിലസ് ഓടിക്കുന്നതിന് മുമ്പു് താഴെ പറയുന്ന അറ ഉണ്ടാക്കുക, അല്ലെങ്കില്‍ നോട്ടിലസിന് അതു്  ഉണ്ടാക്കാന്‍ തക്ക അനുവാദങ്ങള്‍ കൊടുക്കുക.

en: Unable to eject %s
ml: %s പുറത്തെടുക്കാന്‍ സാധിച്ചില്ല

en: Perform a quick set of self-check tests.
ml: പെട്ടെന്നുളള ഒരു സ്വയം‌ പരിശോധന നടത്തുക.

en: Show the version of the program.
ml: പ്രോഗ്രാമിന്റെ പതിപ്പു് കാണിക്കുക.

en: Create the initial window with the given geometry.
ml: തന്നിരിയ്ക്കുന്ന ജ്യാമിതിയനുസരിച്ചു് ആദ്യ ജാലകം ഉണ്ടാക്കുക

en: Only create windows for explicitly specified URIs.
ml: പ്രത്യേകമായി പറഞ്ഞിരിയ്ക്കുന്ന URI-യ്ക്കു് മാത്രം ജാലകങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കുക.

en: Do not manage the desktop (ignore the preference set in the preferences dialog).
ml: പണിയിടം കൈകാര്യം ചെയ്യേണ്ടതില്ല (ഇഷ്ടാനിഷ്ടങ്ങള്‍ക്കുളള ഡയലോഗില്‍ ഉളളവ അവഗണിക്കുക)

en: Quit Caja.
ml: നോട്ടിലസ് വിടുക.

en: 
    
    Browse the file system with the file manager
ml: 
    
    ഫയല്‍ മാനേജര്‍ ഉപയോഗിച്ചു് ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തില്‍ പരതുക

en: Error starting autorun program: %s
ml: സ്വയം പ്രവര്‍ത്തിയ്ക്കുന്ന പ്രോഗ്രാം തുടങ്ങുന്നതില്‍ പിശകു്: %s

en: Cannot find the autorun program
ml: സ്വയം തുടങ്ങേണ്ട പ്രോഗ്രാം കണ്ടുപിടിയ്ക്കാന്‍ സാധിച്ചില്ല

en: <big><b>Error autorunning software</b></big>
ml: <big><b>സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ സ്വയം പ്രവര്‍ത്തിപ്പിയ്ക്കുന്നതില്‍ പിശകു്</b></big>

en: <big><b>This medium contains software intended to be automatically started. Would you like to run it?</b></big>
ml: <big><b>ഈ മാധ്യമത്തില്‍ സ്വയം തുടങ്ങാനുദ്ദേശിച്ചിട്ടുള്ള സോഫ്റ്റ്‌വെയറുണ്ടു്. നിങ്ങള്‍ക്കതു് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിയ്ക്കാനാഗ്രഹമുണ്ടോ?</b></big>

en: The software will run directly from the medium "%s". You should never run software that you don't trust.
    
    If in doubt, press Cancel.
ml: ഈ സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ "%s" എന്ന മാധ്യമത്തില്‍ നിന്നും നേരിട്ടു് പ്രവര്‍ത്തിയ്ക്കും. നിങ്ങള്‍ക്കു് വിശ്വാസമില്ലാത്ത സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ നിങ്ങളൊരിയ്ക്കലും പ്രവര്‍ത്തിപ്പിയ്ക്കരുതു്.
    
    സംശയത്തിലാണെങ്കില്‍, റദ്ദാക്കുക.

en: No bookmarks defined
ml: ഓര്‍മ്മക്കുറിപ്പുകള്‍ ഒന്നും ഇല്ല

en: Bookmarks
ml: ബുക്ക് മാര്‍ക്കുകള്‍

en: There was an error displaying help: 
    %s
ml: സഹായം ലഭിക്കുന്നതില്‍ തകരാറ്: 
    %s

en: Edit Bookmarks
ml: ബുക്ക് മാര്‍ക്കുകളില്‍ മാറ്റം വരുത്തുക

en: _Help
ml: _സഹായം

en: _Close
ml: _അടയ്ക്കു:

en: _Bookmarks
ml: ബുക്ക് മാര്‍ക്കുകള്‍ (_B)

en: Public FTP
ml: പബ്ളിക് FTP

en: FTP (with login)
ml: FTP (ലോഗിന്‍ ഉപയോഗിച്ച്)

en: Windows share
ml: Windows ഷെയര്‍

en: Secure WebDAV (HTTPS)
ml: സെക്യൂര്‍ WebDAV (HTTPS)

en: Connecting...
ml: ബന്ധിപ്പിയ്ക്കുന്നു...

en: There was an error displaying help.
ml: സഹായം ലഭ്യമാക്കുന്നതില്‍ പിശക്.

en: C_onnect
ml: _ബന്ധപ്പെടുക

en: Connect to Server
ml: സെര്‍വറുമായി ബന്ധപ്പെടുക

en: _Server:
ml: _സെര്‍വര്‍:

en: _Port:
ml: _പോര്‍ട്ട്:

en: Folder:
ml: ഫോള്‍ഡര്‍:

en: Password:
ml: അടയാളവാക്ക്:

en: Add _bookmark
ml: ഓര്‍മ്മകുറിപ്പായി സൂക്ഷിക്കുക

en: Desktop
ml: ഡെസ്ക്ടോപ്പ്

en: Could not remove emblem with name '%s'.
ml: '%s' എന്നു് പേരുളള മുദ്ര നീക്കം ചെയ്യുവാന്‍ സാധ്യമായില്ല.

en: This is probably because the emblem is a permanent one, and not one that you added yourself.
ml: ഒരു പക്ഷേ ഈ മുദ്ര സ്ഥിരമായുള്ള ഒന്നായിരിക്കാം നിങ്ങള്‍ ചേര്‍ത്തതായിരിക്കില്ല.

en: Could not rename emblem with name '%s'.
ml: '%s' എന്നു് പേരുള്ള മുദ്രയുടെ പേരു് മാറ്റാന്‍ സാധിച്ചില്ല.

en: Rename Emblem
ml: മുദ്രയുടെ പേരു് മാറ്റുക

en: Enter a new name for the displayed emblem:
ml: പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ചിരിയ്ക്കുന്ന ചിഹ്നത്തിന് പുതിയ പേരു് കൊടുക്കുക:

en: Rename
ml: പേരു് മാറ്റുക

en: Add Emblems...
ml: മുദ്രകള്‍ ചേര്‍ക്കുക...

en: Enter a descriptive name next to each emblem.  This name will be used in other places to identify the emblem.
ml: ഓരോ മുദ്രയ്ക്കും വിവരണാത്മകമായ ഒരു പേരു് നല്കുക. മറ്റു സ്ഥലങ്ങളില്‍ ഈ പേരു് ഉപയോഗിച്ചായിരിയ്ക്കും ഈ മുദ്ര തിരിച്ചറിയപ്പെടുന്നതു്.

en: Enter a descriptive name next to the emblem.  This name will be used in other places to identify the emblem.
ml: ഓരോ മുദ്രയ്ക്കും വിവരണാത്മകമായ ഒരു പേരു് നല്കുക. മറ്റു സ്ഥലങ്ങളില്‍ ഈ പേരു് ഉപയോഗിച്ചായിരിയ്ക്കും ഈ മുദ്ര തിരിച്ചറിയപ്പെടുന്നതു്.

en: Some of the files could not be added as emblems.
ml: ചില ഫയലുകള്‍ മുദ്രകളായി ചേര്‍ക്കുവാന്‍ സാധ്യമായില്ല.

en: The emblems do not appear to be valid images.
ml: മുദ്രകള്‍ ശരിയായ ഇമേജുകള്‍ അല്ല

en: None of the files could be added as emblems.
ml: ഒരു ഫയലുകളും മുദ്രകളായി ചേര്‍ക്കുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: The file '%s' does not appear to be a valid image.
ml: രചന %s സാധുതയുള്ള ചിത്രമായി പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നില്ല

en: The dragged file does not appear to be a valid image.
ml: വലിച്ചുകൊണ്ടു് പോയ ഫയല്‍ സാധുതയുള്ള ചിത്രമായി കാണുന്നില്ല

en: The emblem cannot be added.
ml: മുദ്ര ചേര്‍ക്കുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: Emblems
ml: മുദ്രകള്‍

en: Show Emblems
ml: മുദ്രകള്‍ കാണിക്കുക

note: Translators: this is referred to captions under icons. Translators: this is referred to the permissions * the user has in a directory.
en: None
ml: ഒന്നുമില്ല

note: Translators: this is used in the view selection dropdown * of navigation windows and in the preferences dialog
en: Icon View
ml: സൂചക ദൃശ്യം

note: Translators: this is used in the view selection dropdown * of navigation windows and in the preferences dialog
en: List View
ml: പട്ടികയായുള്ള കാഴ്ച

note: Translators: this is used in the view selection dropdown * of navigation windows and in the preferences dialog
en: Compact View
ml: ചുരുങ്ങിയ കാഴ്ച

en: Always
ml: എപ്പോഴും

en: Local Files Only
ml: പ്രാദേശിക ഫയലുകള്‍ മാത്രം

en: Never
ml: ഒരിക്കലും വേണ്ട

en: By Name
ml: നാമത്തിനനുസരിച്ച്‌

en: By Size
ml: വലുപ്പമനുസരിച്ച്‌

en: By Type
ml: ഇനത്തിനനുസരിച്ച്‌

en: By Modification Date
ml: രൂപാന്തരീകരണ തീയതിയാല്‍

en: By Emblems
ml: മുദ്രയാല്‍

en: File Management Preferences
ml: ഫയല്‍ മേല്‍നോട്ട മുന്‍ഗണനകള്‍

en: <b>Default View</b>
ml: <b>സ്വതേയുള്ള കാഴ്ച</b>

en: View _new folders using:
ml: പുതിയ അറകള്‍ തുറക്കുവാനുപയോഗിക്കേണ്ടതു്:

en: _Arrange items:
ml: ഇനങ്ങളുടെ ക്രമീകരണം:

en: Sort _folders before files
ml: അറകള്‍ ഫയലുകള്‍ക്കു് മുമ്പായി അണിനിരത്തുക

en: Default _zoom level:
ml: സ്വതേയുള്ള വലിപ്പ നിലവാരം:

en: _Use compact layout
ml: ഒതുങ്ങിയ കെട്ടുംമട്ടും ഉപയോഗിക്കുക

en: _Text beside icons
ml: സൂചനാചിത്രങ്ങള്‍ക്കു് അരികില്‍ ശീര്‍ഷകം

en: _Default zoom level:
ml: സ്വതേയുള്ള വലിപ്പം:

en: A_ll columns have the same width
ml: _എല്ലാം കളങ്ങള്‍ക്കും തുല്ല്യ വലിപ്പമാണു്

en: D_efault zoom level:
ml: സ_ഹജമായ വലിപ്പ നില:

en: Show _only folders
ml: അറകള്‍ മാത്രം കാണിക്കുക

en: Views
ml: പ്രദര്‍ശനരീതികള്‍

en: <b>Behavior</b>
ml: <b>പെരുമാറ്റം</b>

en: _Single click to open items
ml: വസ്തുക്കള്‍ തുറക്കുന്നതിനായി ഒരു ക്ലിക്കു് ചെയ്യുക

en: _Double click to open items
ml: വസ്തുക്കള്‍ തുറക്കുന്നതിനായി രണ്ടു് തവണ ക്ലിക്കു് ചെയ്യുക

en: <b>Executable Text Files</b>
ml: <b>പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കാവുന്ന രചനകള്‍</b>

en: _Run executable text files when they are opened
ml: നിര്‍ദ്ദേശങ്ങളടങ്ങിയ രചനകള്‍ തുറക്കുമ്പോള്‍ അവ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക _R

en: _View executable text files when they are opened
ml: നിര്‍‌ദ്ദേശങ്ങളടങ്ങിയ രചനകള്‍ തുറക്കുമ്പോള്‍ അവ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുക

en: _Ask each time
ml: ഓരോ പ്രാവശ്യവും ചോദിക്കുക

en: <b>Trash</b>
ml: <b>ചവറ്റുകുട്ട</b>

en: Ask before _emptying the Trash or deleting files
ml: രചനകള് നീക്കം ചെയ്യുന്നതിന് മുമ്പും ചവറ് കളയുന്നതിന് മുമ്പും ചോദിക്കുക

en: I_nclude a Delete command that bypasses Trash
ml: ചവറ്റുകുട്ടയിലേക്കു് വസ്തുക്കള്‍ പോകാതെ നീക്കം ചെയ്യുവാന്‍ സാധിക്കുന്ന ഒരു ഡിലീറ്റ് കമാന്‍ഡ് ഉല്‍പ്പെടുത്തുക _N

en: Behavior
ml: പെരുമാറ്റം

en: <b>Icon Captions</b>
ml: <b>സൂചനാചിത്രങ്ങളുടെ തലക്കെട്ട്</b>

en: Choose the order of information to appear beneath icon names. More information will appear when zooming in closer.
ml: സൂചനാചിത്രങ്ങളുടെ ശീര്‍ഷകങ്ങളുടെ അടിയില്‍ കാണിക്കുന്ന  വിവരങ്ങളുടെ ക്രമം. വലുതാക്കിയാല്‍ കുറേക്കൂടി വിവരങ്ങള്‍ കാണാം.

en: <b>Date</b>
ml: <b>തീയതി</b>

en: _Format:
ml: ഫോര്‍മാറ്റ് ചെയ്യുക:

en: Display
ml: പ്രദര്‍ശനം

en: <b>List Columns</b>
ml: <b>നിരകള്‍ ലിസ്റ്റ് ചെയ്യുക</b>

en: Choose the order of information to appear in the list view.
ml: പട്ടികാപ്രദര്‍ശനരീതിയില്‍ കാണപ്പെടേണ്ട വിവരങ്ങളുടെ ക്രമം തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: List Columns
ml: നിരകള്‍ ലിസ്റ്റ് ചെയ്യുക

en: <b>Text Files</b>
ml: <b>ടെക്സ്റ്റ് ഫയലുകള്‍</b>

en: Show te_xt in icons:
ml: സൂചനാചിത്രങ്ങളുടെ കൂടെ ശീര്‍ഷകങ്ങള്‍ കാണിക്കുക:

en: <b>Other Previewable Files</b>
ml: <b>ക്രമീകരണത്തിന് മുമ്പു് കാണുവാന്‍ സാധ്യമായ മറ്റ് ഫയലുകള്‍</b>

en: Show _thumbnails:
ml: നഖചിത്രങ്ങള്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുക:

en: _Only for files smaller than:
ml: ഇതിലും ചെറുതായ രചനകള്‍ക്കു് മാത്രം:

en: <b>Sound Files</b>
ml: <b>ശബ്ദ ഫയലുകള്‍</b>

en: Preview _sound files:
ml: ശബ്ദഫയലുകളുടെ തിരനോട്ടം:

en: <b>Folders</b>
ml: <b>ഫോള്‍ഡറുകള്‍</b>

en: Count _number of items:
ml: ഇനങ്ങളുടെ എണ്ണം തിട്ടപ്പെടുത്തുക:

en: Preview
ml: തിരനോട്ടം

en: <b>Media Handling</b>
ml: <b>മാധ്യമത്തെ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതു്</b>

en: Choose what happens when inserting media or connecting devices to the system
ml: മാധ്യമങ്ങള്‍ വയ്ക്കുമ്പോളോ ഉപകരണങ്ങള്‍ ഘടിപ്പിയ്ക്കുമ്പോഴോ എന്താണു് ചെയ്യേണ്ടതെന്നു് തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: CD _Audio:
ml: സി‍ഡി _ശബ്ദം:

en: _DVD Video:
ml: ഡിവിഡി വീഡിയോ:

en: _Music Player:
ml: _പാട്ടുപെട്ടി:

en: _Photos:
ml: ഫോട്ടോ :

en: _Software:
ml: സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍:

en: <b>Other Media</b>
ml: <b>മറ്റു് മാധ്യമം</b>

en: Less common media formats can be configured here
ml: സാധാരണയല്ലാത്ത മാധ്യമങ്ങളുടെ ഫോര്‍മാറ്റുകള്‍ ഇവിടെ ക്രമീകരിയ്ക്കാം

en: _Type:
ml: തരം: (_T)

en: Acti_on:
ml: പ്രവര്‍ത്തി:

en: _Never prompt or start programs on media insertion
ml: മാധ്യമം വയ്ക്കുമ്പോള്‍ _ഒരിയ്ക്കലും പ്രോഗ്രാമുകള്‍ തുടങ്ങുകയോ ഓര്‍മ്മപ്പെടുത്തുകയോ വേണ്ട

en: B_rowse media when inserted
ml: വച്ചു് കഴിഞ്ഞാല്‍ മാധ്യമത്തില്‍ പ_രതുക

en: Media
ml: മാധ്യമം

en: History
ml: നാള്‍വഴി

en: Show History
ml: ചരിത്രം കാണിക്കുക

en: Camera Brand
ml: ക്യാമറ ബ്രാന്‍ഡ്

en: Camera Model
ml: ക്യാമറ മോഡല്‍

en: Date Taken
ml: എടുത്തിരിയ്ക്കുന്ന തീയതി

en: Date Digitized
ml: ഡിജിറ്റൈസ് ചെയ്ത തീയതി

en: Exposure Time
ml: എക്സ്പോഷര്‍ സമയം

en: Aperture Value
ml: അപേരു്‍ച്ചര്‍ മൂല്ല്യം

en: ISO Speed Rating
ml: ISO വേഗതയുടെ നിലവാരം

en: Flash Fired
ml: ഫ്ളാഷ് ഫയേര്‍ഡ്

en: Metering Mode
ml: മീറ്ററിങ് മോഡ്

en: Exposure Program
ml: എക്സ്പോഷര്‍ പ്രോഗ്രാം

en: Focal Length
ml: ഫോക്കല്‍ ലെങ്ങ്ത്

en: Software
ml: സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍

en: Description
ml: വിവരണം

en: Keywords
ml: അടയാള വാക്കുകള്‍

en: Creator
ml: രചയിതാവ്

en: Copyright
ml: പകര്‍പ്പവകാശം

en: Rating
ml: നിലവാരം

en: Image Type:
ml: ചിത്രത്തിന്റെ തരം

en: Failed to load image information
ml: ചിത്ര-വിവരം ലഭിക്കുന്നതില്‍ പരാജയം

en: loading...
ml: കാത്തിരിക്കൂ...

en: Image
ml: ചിത്രം

en: Information
ml: വിവരം

en: Show Information
ml: വിവരം കാണിക്കുക

en: Use _Default Background
ml: സ്വതേയുള്ള പശ്ചാത്തലം ഉപയോഗിക്കുക

en: You cannot assign more than one custom icon at a time.
ml: ഒരു സമയത്തു്  നിങ്ങള്‍ക്കു് ഒരു ഇഷ്ടപ്പെട്ട ചിഹ്നം മാത്രമേ കൊടുക്കാന്‍ സാധിയ്ക്കൂ.

en: Please drag just one image to set a custom icon.
ml: ഇഷ്ടത്തിനനുസരിച്ചുള്ള സൂചനാചിത്രം ക്രമീകരിക്കാന്‍ ഒരേ ഒരു ചിത്രം വലിച്ചിടുക

en: The file that you dropped is not local.
ml: നിങ്ങള്‍ നല്‍കിയ ഫയല്‍ ലോക്കല്‍ അല്ല.

en: You can only use local images as custom icons.
ml: നിങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കുന്ന സൂചനാചിത്രങ്ങള്‍ക്കു് ലോക്കല്‍ ചിത്രങ്ങള്‍ മാത്രമേ ഉപയോഗിക്കുവാന്‍ പാടുള്ളൂ.

en: The file that you dropped is not an image.
ml: നിങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ നല്‍കിയ ഫയല്‍ ഒരു ചിത്രമല്ല.

en: You can only use images as custom icons.
ml: സൂചനാചിത്രങ്ങള്‍ ഇഷ്ടമുളളവയായി തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിന് മാത്രം ചിത്രങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുക.

en: Location:
ml: സ്ഥാനം:

en: Go To:
ml: ഇവിടേക്കു് പോകൂ:

en: Open Location
ml: സ്ഥാനം തുറക്കുക

en: _Location:
ml: _സ്ഥാനം:

en: %s - File Browser
ml: %s - ഫയല്‍ ബ്രൌസര്‍

en: Are you sure you want to clear the list of locations you have visited?
ml: താങ്കല്‍ സന്ദര്‍ശിച്ച സ്ഥാനങ്ങളുടെ പട്ടിക കളയേണ്ടതുണ്ടോ?

en: The location "%s" does not exist.
ml: സ്ഥാനം "%s" നിലവിലില്ല.

en: The history location doesn't exist.
ml: ചരിത്രത്തിലുള്ള സ്ഥാനം നിലവിലില്ല.

en: _Go
ml: _പോകുക

en: _Tabs
ml: _കിളിവാതിലുകള്‍

en: New _Window
ml: പുതിയ ജാലകം

en: Open another Caja window for the displayed location
ml: പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ചിരിയ്ക്കുന്ന സ്ഥാനം മറ്റൊരു ജാലകത്തില്‍ തുറക്കുക

en: New _Tab
ml: പുതിയ _കിളിവാതില്‍

en: Open another tab for the displayed location
ml: പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ചിരിയ്ക്കുന്ന സ്ഥാനം മറ്റൊരു കിളിവാതിലില്‍ തുറക്കുക

en: Open Folder W_indow
ml: ഫോള്‍ജറിനുള്ള ജാലകം തുറക്കുക

en: Open a folder window for the displayed location
ml: പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ചിരിയ്ക്കുന്ന സ്ഥാനത്തിനായി മറ്റൊരു ഫോള്‍ഡറിനുള്ള ജാലകം തുറക്കുക

en: Close _All Windows
ml: ജാലകങ്ങളെല്ലാം അടയ്ക്കുക

en: Close all Navigation windows
ml: എല്ലാ ജാലകങ്ങളും അടയ്ക്കുക

en: _Location...
ml: സ്ഥാനം...

en: Specify a location to open
ml: തുറക്കുന്നതിനായി ഒരു സഥാനം വ്യക്തമാക്കുക

en: Clea_r History
ml: ചരിത്രം മായ്ക്കുക

en: Clear contents of Go menu and Back/Forward lists
ml: പോകുക, മുന്നോട്ട്/പിന്നോട്ടു് എന്നീ പട്ടികകളുടെ ഉള്ളടക്കം കളയുക

en: _Add Bookmark
ml: ബുക്ക് മാര്‍ക്ക് ചേര്‍ക്കുക (_A)

en: Add a bookmark for the current location to this menu
ml: ഇപ്പോളുള്ള സ്ഥാനതിന്റെ ഓര്‍മ്മക്കുറിപ്പ് ഈ പട്ടികയില്‍ ചേര്‍ക്കുക

en: _Edit Bookmarks...
ml: ഓര്‍മ്മകുറിപ്പുകള്‍ _ചിട്ടപ്പെടുത്തുക...

en: Display a window that allows editing the bookmarks in this menu
ml: അടയാളങ്ങള്‍ ചിട്ടപ്പെടുത്താന്‍ ഒരു ജാലകം പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുക

en: _Previous Tab
ml: _മുമ്പുളള കിളിവാതില്‍

en: Activate previous tab
ml: മുമ്പത്തെ കിളിവാതില്‍ സജീവമാക്കുക

en: _Next Tab
ml: _അടുത്ത കിളിവാതില്‍

en: Activate next tab
ml: അടുത്ത കിളിവാതില്‍ സജീവമാക്കുക

en: Move Tab _Left
ml: കിളിവാതില്‍ _ഇടത്തേക്ക് നീക്കുക

en: Move current tab to left
ml: ഇപ്പോഴത്തെ കിളിവാതില്‍ ഇടത്തോട്ടു് നീക്കുക

en: Move Tab _Right
ml: കിളിവാതില്‍ _വലത്തേക്ക് നീക്കുക

en: Move current tab to right
ml: ഇപ്പോഴത്തെ കിളിവാതില്‍ വലത്തോട്ടു് നീക്കുക

en: Show search
ml: തെരച്ചില്‍ കാണിയ്ക്കുക

en: _Main Toolbar
ml: പ്രധാന ഉപകരണപട്ട

en: Change the visibility of this window's main toolbar
ml: ഈ ജാലകത്തിന്റെ പ്രധാന ഉപകരണപട്ടയുടെ ദൃശ്യതയില്‍ മാറ്റം വരുത്തുക

en: _Side Pane
ml: പാര്‍ശ്വപട്ട

en: Change the visibility of this window's side pane
ml: ജാലകത്തിന്റെ പാര്‍ശ്വപട്ട കാണിക്കുക/കാണാതാക്കുക

en: Location _Bar
ml: സ്ഥാനപ്പട്ട

en: Change the visibility of this window's location bar
ml: ഈ ജാലകത്തിന്റെ സ്ഥാനപ്പട്ട കാണിക്കുക/കാണാതാക്കുക

en: St_atusbar
ml: _അവസ്ഥ കാണിയ്ക്കുന്ന പട്ട

en: Change the visibility of this window's statusbar
ml: സജീവ ജാലകത്തിലെ അവസ്ഥാപ്പട്ട കാണിക്കുക/കാണാതാക്കുക

en: _Search for Files...
ml: ഫയലുകള്‍ക്കായി തിരയുക...

en: Search documents and folders by name
ml: പേരു് വഴി ഈ കമ്പ്യൂട്ടറിലുളള ഡോക്യുമെന്‍റുകളും ഫോള്‍ഡറുകളും കണ്ടുപിടിക്കുക

en: _Back
ml: പുറകോട്ട്

en: Go to the previous visited location
ml: മുന്‍പു് സന്ദര്‍ശിച്ച സ്ഥാനത്തേക്ക് പോകുക

en: Back history
ml: ചരിത്രത്തിലൂടെ പിന്നോട്ടു് പോവുക

en: _Forward
ml: മുന്നോട്ട്

en: Go to the next visited location
ml: അടുത്ത സന്ദര്‍ശിച്ച സ്ഥാനത്തേക്ക് പോകുക

en: Forward history
ml: ചരിത്രത്തിലൂടെ മുമ്പോട്ടു് പോവുക

en: _Zoom
ml: _വലുതാക്കുക

en: _View As
ml: _എങ്ങനെ കാണണം

en: _Search
ml: _തെരയുക

en: _Close Tab
ml: കിളിവാതില്‍ അ_ടയ്ക്കുക

en: Close tab
ml: കിളിവാതില്‍ അടയ്ക്കുക

en: Notes
ml: കുറിപ്പുകള്‍

en: Show Notes
ml: കുറിപ്പുകള്‍ കാണിക്കുക

en: Devices
ml: ഉപകരണങ്ങള്‍

en: Open the contents of your desktop in a folder
ml: നിങ്ങളുടെ പണിയിടത്തിലുള്ളവ ഒരു അറയില്‍ തുറക്കുക

en: File System
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റം

en: Open the contents of the File System
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തിലുള്ളവ തുറക്കുക

en: Open the trash
ml: ചവറ്റുകുട്ട തുറക്കുക

en: Mount and open %s
ml: മൌണ്ട് ചെയ്തു് %s തുറക്കുക

en: Browse the contents of the network
ml: നെറ്റ്‌വര്‍ക്കിലുള്ളവ തെരയുക

en: _Start
ml: _ആരംഭിക്കുക

en: _Stop
ml: _നിര്‍‌ത്തുക

en: _Power On
ml: _പവര്‍ ഓണ്‍ ചെയ്യുക

en: _Safely Remove Drive
ml: ഡ്രൈവ് _സുരക്ഷിതമായി നീക്കം ചെയ്യുക

en: _Connect Drive
ml: ഡ്രൈവ് _കണക്ടു് ചെയ്യുക

en: _Disconnect Drive
ml: ഡ്രൈവ് _വിഛേദിക്കുക

en: _Start Multi-disk Device
ml: _മള്‍ട്ടി-ഡിസ്ക് ഡിവൈസ് ആരംഭിക്കുക

en: _Stop Multi-disk Device
ml: _മള്‍ട്ടി-ഡിസ്ക് ഡിവൈസ് നിര്‍ത്തുക

en: _Unlock Drive
ml: ഡ്രൈവിന്റെ _പൂട്ട് തുറക്കുക

en: _Lock Drive
ml: ഡ്രൈവ് _പൂട്ടുക

en: Unable to start %s
ml: %s ആരംഭിക്കുവാന്‍ സാധ്യമല്ല

en: Unable to poll %s for media changes
ml: മാധ്യമത്തില്‍ മാറ്റമുണ്ടോ എന്നറിയാന്‍ %s ല്‍ നോക്കുവാന്‍ സാധിച്ചില്ല

en: Unable to stop %s
ml: %s നിര്‍ത്തുവാന്‍ സാധ്യമല്ല

en: Open in New _Tab
ml: പുതിയ _കിളിവാതിലില്‍ തുറക്കുക

en: Open in New _Window
ml: പുതിയ _ജാലകത്തില്‍ തുറക്കുക

en: Remove
ml: നീക്കം ചെയ്യുക

en: Rename...
ml: പേരു മാറ്റുക.

en: _Mount
ml: മൌണ്ടു് ചെയ്യുക

en: _Detect Media
ml: മീഡിയാ _കണ്ടുപിടിക്കുക

en: _Format
ml: ഫോര്‍മാറ്റ് ചെയ്യുക

en: Places
ml: സ്ഥലങ്ങള്‍

en: Show Places
ml: സ്ഥലങ്ങള്‍ കാണിക്കുക

en: Backgrounds and Emblems
ml: മുദ്രകളും പശ്ചാത്തലങ്ങളും

en: _Remove...
ml: നീക്കം ചെയ്യുക

en: Add new...
ml: പുതിയവ ചേര്‍ക്കുക...

en: Sorry, but pattern %s could not be deleted.
ml: ക്ഷമിക്കണം, പക്ഷേ പാറ്റേണ്‍ %s നീക്കംചെയ്യാന്‍‌ കഴിയില്ല.

en: Check that you have permission to delete the pattern.
ml: പാറ്റേണ്‍ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനായി നിങ്ങള്‍ക്കു് അനുവാദം ഉണ്ടോ എന്നു് പരിശോധിക്കുക.

en: Sorry, but emblem %s could not be deleted.
ml: ക്ഷമിക്കണം, പക്ഷേ %s മുദ്ര നീക്കംചെയ്യാന്‍‌ കഴിയില്ല.

en: Check that you have permission to delete the emblem.
ml: മുദ്ര നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനായി നിങ്ങള്‍ക്കു് അനുവാദം ഉണ്ടോ എന്നു് പരിശോധിക്കുക.

en: Select an Image File for the New Emblem
ml: പുതിയ മുദ്രക്കു് വേണ്ടി ഒരു ചിത്രം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Create a New Emblem
ml: ഒരു പുതിയ മുദ്ര നിര്‍മ്മിക്കുക

en: _Keyword:
ml: അടയാളവാക്ക്

en: _Image:
ml: ചിത്രം

en: Create a New Color:
ml: ഒരു പുതിയ നിറം സൃഷ്ടിക്കുക:

en: Color _name:
ml: വര്‍ണ്ണനാമം:

en: Color _value:
ml: വര്‍ണ്ണമൂല്യം:

en: Sorry, but you cannot replace the reset image.
ml: ക്ഷമിക്കണം, പക്ഷേ പുനഃസ്ഥാപിക്കുക എന്ന ചിത്രം മാറ്റാന്‍‌ താങ്കള്‍ക്കു് കഴിയില്ല.

en: Reset is a special image that cannot be deleted.
ml: എടുത്തു്  കളയുവാന്‍ സാധ്യമല്ലാത്ത ഒരു പ്രത്യേക ഇമേജാണു് പുനഃസ്ഥാപിക്കുക എന്നതു്.

en: Sorry, but the pattern %s could not be installed.
ml: ക്ഷമിക്കണം, പക്ഷേ %s പാറ്റേണ്‍ ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്യാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല.

en: Select an Image File to Add as a Pattern
ml: പാറ്റേണ്‍ ചേര്‍ക്കുന്നതിനായി ചിത്രം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: The color cannot be installed.
ml: നിറം ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: Sorry, but you must specify an unused color name for the new color.
ml: ക്ഷമിക്കണം, പുതിയ നിറത്തിന് ഉപയോഗത്തിലില്ലാത്ത പേരു് കൊടുക്കേണ്ടതുണ്ട്.

en: Sorry, but you must specify a non-blank name for the new color.
ml: ക്ഷമിക്കണം, പുതിയ നിറത്തിന് ഒരു പേരു് കൊടുക്കേണ്ടതുണ്ട്.

en: Select a Color to Add
ml: ചേര്‍ക്കുന്നതിനായി നിറം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Sorry, but "%s" is not a usable image file.
ml: ക്ഷമിക്കുക, "%s" ഒരു ഉപയോഗപ്രദമായ ചിത്രം അല്ല.

en: The file is not an image.
ml: ഫയല്‍ ഒരു ചിത്രം അല്ല.

en: Select a Category:
ml: ഒരു വിഭാഗം തിരഞ്ഞെടുക്കുക:

en: C_ancel Remove
ml: നീക്കംചെയ്യല്‍ റദ്ദാക്കുക

en: _Add a New Pattern...
ml: ഒരു പുതിയ പാറ്റേണ്‍ കൂട്ടിചേര്‍ക്കുക...

en: _Add a New Color...
ml: ഒരു പുതിയ നിറം കൂട്ടിചേര്‍ക്കുക...

en: _Add a New Emblem...
ml: ഒരു പുതിയ ചിഹ്നം കൂട്ടിചേര്‍ക്കുക...

en: Click on a pattern to remove it
ml: മാറ്റേണ്ട പാറ്റേണില്‍ ക്ലിക്കു് ചെയ്യുക

en: Click on a color to remove it
ml: മാറ്റേണ്ട നിറത്തില്‍ ക്ലിക്കു് ചെയ്യുക

en: Click on an emblem to remove it
ml: നീക്കം ചെയ്യേണ്ട മുദ്രയില്‍ ക്ലിക്കു് ചെയ്യുക

en: Patterns:
ml: പാറ്റേണുകള്‍:

en: Colors:
ml: വര്‍ണ്ണങ്ങള്‍

en: Emblems:
ml: മുദ്രകള്‍

en: _Remove a Pattern...
ml: പാറ്റേണ്‍ നീക്കം ചെയ്യുക...

en: _Remove a Color...
ml: നിറം നീക്കം ചെയ്യുക...

en: _Remove an Emblem...
ml: മുദ്ര നീക്കം ചെയ്യുക...

en: File Type
ml: ഫയലിന്റെ തരം

en: Tags
ml: റ്റാഗ്സ്

en: Select folder to search in
ml: തിരയുന്നതിനായി അറ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Documents
ml: രചനകള്‍

en: Music
ml: സംഗീതം

en: Video
ml: ചലനചിത്രം

en: Picture
ml: ചിത്രം

en: Illustration
ml: ചിത്രീകരണം

en: Spreadsheet
ml: കണക്കുപുസ്തകം

en: Presentation
ml: അവതരണം

en: Pdf / Postscript
ml: Pdf / പോസ്റ്റ്സ്ക്രിപ്റ്റ്

en: Text File
ml: രചന

en: Select type
ml: ഏതു്  തരം എന്നു് തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Any
ml: ഏതെങ്കിലും

en: Other Type...
ml: മറ്റ് തരത്തിലുളളതു്...

en: Remove this criterion from the search
ml: തിരച്ചിലില്‍ നിന്നും ഈ വിഭാഗം നീക്കം ചെയ്യുക

en: Search Folder
ml: തിരയേണ്ട അറ

en: Edit
ml: ചിട്ടപ്പെടുത്തുക

en: Edit the saved search
ml: സംരക്ഷിച്ച തിരച്ചിലില്‍ മാറ്റം വരുത്തുക

en: Add a new criterion to this search
ml: ഈ തിരച്ചിലിലേക്കു് ഒരു പുതിയ വിഭാഗം ചേര്‍ക്കുക

en: Go
ml: പോകുക

en: Reload
ml: പുതുക്കുക

en: Perform or update the search
ml: തിരച്ചില്‍ നടത്തുകയോ പുതുക്കുകയോ ചെയ്യുക

en: _Search for:
ml: ഇതു് _തെരയുക:

en: Search results
ml: അന്വേഷണഫലങ്ങള്‍

en: Search:
ml: തിരയുക:

en: Close the side pane
ml: പാര്‍ശ്വപട്ട അടയ്ക്കുക

en: _Places
ml: സ്ഥലങ്ങള്‍

en: Open _Location...
ml: സ്ഥാനം തുറക്കുക...

en: Close P_arent Folders
ml: മാതൃഅറകള്‍ അടയ്ക്കുക

en: Close this folder's parents
ml: ഈ അറയുടെ മാതൃഅറകളെ അടയ്ക്കുക

en: Clos_e All Folders
ml: എല്ലാ കൂടുകളും അടയ്ക്കുക

en: Close all folder windows
ml: എല്ലാ അറകളുടെയും ജാലകങ്ങള്‍ അടയ്ക്കുക

en: Locate documents and folders on this computer by name or content
ml: പേരു് അല്ലെങ്കില്‍ ഉള്ളടക്കമനുസരിച്ചു് ഈ കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ വിവരണങ്ങള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ഫോള്‍ഡറുകള്‍ കണ്ടുപിടിക്കുക

en: Delete all items in the Trash
ml: ചവറ്റുകുട്ടയിലുള്ള എല്ലാ ഇനങ്ങളും നശിപ്പിക്കുക

en: Do you want to remove any bookmarks with the non-existing location from your list?
ml: നിങ്ങള്‍ക്കീ പട്ടികയില്‍ അസാധുവായ സ്ഥാനങ്ങളുള്ള ഓര്‍മ്മക്കുറിപ്പുകള്‍ നീക്കം ചെയ്യണമോ?

en: Bookmark for Nonexistent Location
ml: നിലവിലില്ലാത്ത സ്ഥാനത്തിനുവേണ്ടിയുള്ള സ്ഥാനസൂചി

en: You can choose another view or go to a different location.
ml: നിങ്ങള്‍ക്കു് മറ്റൊരു കാഴ്ച തിരഞ്ഞെടുക്കുകയോ മറ്റൊരു സ്ഥലത്തേക്കു് പോകുകയോ ചെയ്യാം.

en: The location cannot be displayed with this viewer.
ml: ഈ ദര്‍ശിനി ഉപയോഗിച്ചു് സ്ഥാനം പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുവാന്‍ സാധ്യമായില്ല

en: Content View
ml: ഉള്ളടക്ക പ്രദര്‍ശനം

en: View of the current folder
ml: നിലവിലുളള അറ കാണുക

en: Caja has no installed viewer capable of displaying the folder.
ml: അറ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുന്നതിന് കഴിവുളള ദര്‍ശിനി നോട്ടിലസില്‍ ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടില്ല.

en: The location is not a folder.
ml: സ്ഥാനം ഒരു അറ അല്ല.

en: Could not find "%s".
ml: "%s" കണ്ടുപിടിയ്ക്കാന്‍ സാധിച്ചില്ല.

en: Please check the spelling and try again.
ml: ദയവായി അക്ഷരതെറ്റ് പരിശോധിച്ച ശേഷം വീണ്ടും ശ്രമിക്കുക.

en: Caja cannot handle "%s" locations.
ml: നോട്ടിലസിനു് "%s" സ്ഥാനങ്ങള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: Caja cannot handle this kind of location.
ml: നോട്ടിലസിന് ഇത്തരം സ്ഥാനം കൈകാര്യം ചെയ്യുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: Unable to mount the location.
ml: സ്ഥലം മൌണ്ടു് ചെയ്യുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: Access was denied.
ml: പ്രവേശനം നിഷിദ്ധം.

en: Could not display "%s", because the host could not be found.
ml: "%s" പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുവാന്‍ സാധ്യമായില്ല, കാരണം ഹോസ്റ്റ് കണ്ടുപിടിയ്ക്കാന്‍ സാധിച്ചില്ല.

en: Check that the spelling is correct and that your proxy settings are correct.
ml: അക്ഷരത്തെറ്റും നിങ്ങളുടെ പ്രോക്സി ക്രമീകരണങ്ങളും പരിശോധിക്കുക.

en: Error: %s
    Please select another viewer and try again.
ml: പിശക്: %s
    ദയവായി മറ്റൊരു ദര്‍ശിനി തിരഞ്ഞെടുത്തു്  വീണ്ടും ശ്രമിക്കുക.

en: Go to the location specified by this bookmark
ml: ഈ അടയാളം ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയ സ്ഥാനത്തു പോകുക

en: Caja is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
ml: നോട്ടിലസ് ഒരു സ്വതന്ത്ര സോഫ്റ്റ്‌വെയറാണു്, നിങ്ങള്‍ക്കതു്  പുനര്‍വിതരണം നടത്തുകയോ സ്വതന്ത്ര സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ ഫൌണ്ടേഷന്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഗ്നു ജനറല്‍ പബ്ലികു് ലൈസന്‍സ് ലക്കം 2 ഓ അതിനേക്കാള്‍ പുതിയ പതിപ്പോ(നിങ്ങളുടെ ഇഷ്ടപ്രകാരം) പ്രകാരം ഭേദഗതി വരുത്താവുന്നതോ ആണു്.

en: Caja is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
ml: നോട്ടിലസ് നിങ്ങള്‍ക്കു് പ്രയോജനപ്പെടും എന്ന പ്രതീക്ഷയില്‍ വിതരണം ചെയ്യുന്നതാണു്,
    പക്ഷേ, ഇതിന് ഒരു വാറണ്ടിയും ലഭ്യമല്ല; വ്യാപാരയോഗ്യതയോ ഒരു പ്രത്യേക കാര്യത്തിനു്
    ചേരുന്നതാണെന്നോ ഉള്ള പരോക്ഷമായ ഒരു വാറണ്ടി പോലും ഇല്ല. കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ക്കു് ഗ്നു ജനറല്‍ പബ്ലിക് ലൈസന്‍സ് കാണുക.

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with Caja; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301 USA
ml: നിങ്ങള്‍ക്കു് നോട്ടിലസിനോടൊപ്പം ഗ്നു ജനറല്‍ പബ്ലിക് ലൈസന്‍സിന്റെ ഒരു പകര്‍പ്പു് ലഭിച്ചിട്ടുണ്ടായിരിയ്ക്കണം; ഇല്ലെങ്കില്‍, ഈ വിലാസത്തിലേയ്ക്കെഴുതുക: Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301, USA.

en: Caja lets you organize files and folders, both on your computer and online.
ml: നിങ്ങളുടെ കമ്പ്യൂട്ടറിലും ഓണ്‍ലൈനായും ഫയലുകളും ഫോള്‍ഡറുകളും സംഘടിപ്പിക്കുന്നതിനായി നൌട്ടിലസ് സഹായിക്കുന്നു.

en: _File
ml: _ഫയല്‍

en: _Edit
ml: _മാറ്റം വരുത്തുക

en: _View
ml: _കാഴ്ച

en: Close this folder
ml: ഈ അറ അടയ്ക്കുക

en: _Backgrounds and Emblems...
ml: പശ്ചാത്തലങ്ങളും ചിഹ്നങ്ങളും...

en: Display patterns, colors, and emblems that can be used to customize appearance
ml: കാഴ്ചയില്‍ ഭംഗിയുണ്ടാവാന്‍ വേണ്ടിയുള്ള പാറ്റേണ്‍,നിറം,ചിഹ്നം എന്നിവ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുക

en: Prefere_nces
ml: മുന്‍ഗണനകള്‍

en: Edit Caja preferences
ml: നോട്ടിലസ് മുന്‍‌ഗണനകള്‍ തിരുത്തുക

en: Open _Parent
ml: _മാതൃഅറ തുറക്കുക

en: Open the parent folder
ml: പേരന്റ് ഫോള്‍ഡര്‍ തുറക്കുക

en: Stop loading the current location
ml: നിലവിലുളള സ്ഥാനം ലഭ്യമാക്കുന്നതു്  നിര്‍‌ത്തുക

en: _Reload
ml: _വീണ്ടും എടുക്കുക

en: Reload the current location
ml: നിലവിലുളള സ്ഥാനം പുതുക്കുക

en: _Contents
ml: _ഉളളടക്കം

en: Display Caja help
ml: നോട്ടിലസ് സഹായകഗ്രന്ഥം തുറക്കുക

en: _About
ml: _സംബന്ധിച്ച്

en: Display credits for the creators of Caja
ml: നോട്ടിലസിന്റെ പിന്നണിയില്‍ ആരെല്ലാമെന്നു് കാണിക്കുക

en: Zoom _In
ml: വ_ലുതാക്കുക

en: Increase the view size
ml: കാഴ്ചയുടെ വലിപ്പം കൂട്ടുക

en: Zoom _Out
ml: _ചെറുതാക്കുക

en: Decrease the view size
ml: കാഴ്ചയുടെ വലിപ്പം കുറയ്ക്കുക

en: Normal Si_ze
ml: _സാധാരണ വലിപ്പം

en: Use the normal view size
ml: സാധാരണ കാഴ്ചയ്ക്കുള്ള വലിപ്പമുപയോഗിയ്ക്കുക

en: Connect to _Server...
ml: സെര്‍വറിലേയ്ക്കു് _കണക്ടു് ചെയ്യുക...

en: Connect to a remote computer or shared disk
ml: വിദൂരത്തുളള സര്‍വറിലേക്ക് അല്ലെങ്കില്‍ ഷെയര്‍ ചെയ്ത ഡിസ്കുമായി കണക്ട് ചെയ്യുക

en: _Home Folder
ml: _ആസ്ഥാനം

en: _Computer
ml: _കമ്പ്യൂട്ടര്‍

en: _Network
ml: _ശൃംഖല

en: T_emplates
ml: ടെംപ്ളേറ്റ്സ്

en: Open your personal templates folder
ml: നിങ്ങളുടെ ടെംപ്ളേറ്റ്സ് അറ തുറക്കുക

en: _Trash
ml: _ചവറ്റുകുട്ട

en: Open your personal trash folder
ml: നിങ്ങളുടെ ചവറ്റുകുട്ട തുറക്കുക

en: Show _Hidden Files
ml: അദൃശ്യമായ ഫയലുകള്‍ കാണിക്കുക

en: Toggle the display of hidden files in the current window
ml: ഇപ്പോഴുള്ള പ്രദര്‍ശനരീതിയില്‍ മറഞ്ഞിരിയ്ക്കുന്ന ഫയലുകള്‍ കാണിക്കുക/കാണിക്കാതിരിയ്ക്കുക

en: _Up
ml: _മുകളിലേയ്ക്ക്

en: _Home
ml: ആസ്ഥാനം

en: Loading...
ml: എടുത്തുകൊണ്ടിരിയ്ക്കുന്നു...

en: These files are on an Audio CD.
ml: ഈ ഫയലുകള്‍ ഒരു ഓഡിയോ സിഡിയിലാണുള്ളതു്.

en: These files are on an Audio DVD.
ml: ഈ ഫയലുകള്‍ ഒരു ഓഡിയോ സിഡിയിലാണുള്ളതു്.

en: These files are on a Video DVD.
ml: ഈ ഫയലുകള്‍ ഒരു വീഡിയോ  ഡിവിഡിയിലാണുള്ളതു്.

en: These files are on a Video CD.
ml: ഈ ഫയലുകള്‍ ഒരു വീഡിയോ സിഡിയിലാണുള്ളതു്.

en: These files are on a Super Video CD.
ml: ഈ ഫയലുകള്‍ ഒരു സൂപ്പര്‍ വീഡിയോ സിഡിയിലാണുള്ളതു്.

en: These files are on a Photo CD.
ml: ഈ ഫയലുകള്‍ ഒരു ഫോട്ടോ സിഡിയിലാണുള്ളതു്.

en: These files are on a Picture CD.
ml: ഈ ഫയലുകള്‍ ഒരു ഫോട്ടോ സിഡിയിലാണുള്ളതു്.

en: The media contains digital photos.
ml: മീഡിയായില്‍ ഡിജിറ്റല്‍ ചിത്രങ്ങള്‍ ഉണ്ടു്

en: These files are on a digital audio player.
ml: ഈ ഫയലുകള്‍ ഒരു ഡിജിറ്റല്‍ മീഡിയാ പ്ളെയറിലാകുന്നു.

en: The media contains software.
ml: മീഡിയായില്‍ സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ അടങ്ങുന്നു.

en: The media has been detected as "%s".
ml: മീഡിയാ "%s" ആയി തിരിച്ചറിഞ്ഞിരിയ്ക്കുന്നു.

en: Zoom In
ml: വലുതാക്കുക

en: Zoom Out
ml: ചെറുതാക്കുക

en: Zoom to Default
ml: സ്വതെയുള്ള വലുപ്പമാക്കുക

en: Zoom
ml: വലുതാക്കുക

en: Set the zoom level of the current view
ml: ഈ പ്രദര്‍ശനരീതിയുടെ വലുപ്പനിലവാരം നിശ്ചയിക്കുക

en: Background
ml: പശ്ചാത്തലം

en: E_mpty Trash
ml: ചവറ്റുകുട്ട കാലിയാക്കുക

en: Create L_auncher...
ml: പ്രയോഗിനി ഉണ്ടാക്കുക...

en: Create a new launcher
ml: പുതിയ വിക്ഷേപിണി നിര്‍മ്മിക്കുക

en: Change Desktop _Background
ml: പണിയിടപശ്ചാത്തലം മാറ്റുക

en: Show a window that lets you set your desktop background's pattern or color
ml: പണിയിടത്തിന്റെ നിറമോ പാറ്റേണോ മാറ്റാനുള്ള ജാലകം തുറക്കുക

en: Empty Trash
ml: ചവറ്റുകുട്ട കാലിയാക്കുക

en: _Desktop
ml: _പണിയിടം

en: The desktop view encountered an error.
ml: പണിയിട കാഴ്ചയില്‍ ഒരു തകരാറ് സംഭവിച്ചിരിയ്ക്കുന്നു.

en: The desktop view encountered an error while starting up.
ml: ആരംഭത്തില്‍ പണിയിട കാഴ്ചയില്‍ ഒരു തകരാറ് സംഭവിച്ചിരിയ്ക്കുന്നു.

en: Select Items Matching
ml: പൊരുത്തമുള്ള ഇനങ്ങള്‍‌ തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: _Pattern:
ml: _പാറ്റേണ്‍:

en: Save Search as
ml: തിരച്ചില്‍ സംരക്ഷിക്കേണ്ട പേരു്

en: _Save
ml: സംരക്ഷിക്കുക

en: Search _name:
ml: തിരച്ചിലിന്റെ പേരു്:

en: _Folder:
ml: _ഫോള്‍ഡര്‍:

en: Select Folder to Save Search In
ml: തിരച്ചില്‍ സൂക്ഷിക്കേണ്ട അറ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: "%s" selected
ml: "%s" തെരഞ്ഞെടുത്തൂ

en: %s, Free space: %s
ml: %s, സ്വതന്ത്രമായ സ്ഥലം: %s

en: Run "%s" on any selected items
ml: "%s" തെരഞ്ഞെടുത്ത ഇനങ്ങളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: Create Document from template "%s"
ml: "%s" എന്ന ടെംപ്ളേറ്റില്‍ നിന്നു് രചന ഉണ്ടാക്കുക

en: All executable files in this folder will appear in the Scripts menu.
ml: സ്ക്രിപ്റ്റ്സ് പട്ടികയില്‍ ഈ കൂടിലുള്ള നടപ്പിലാക്കാവുന്ന എല്ലാ ഫയലുകളും കാണും.

en: Choosing a script from the menu will run that script with any selected items as input.
ml: പട്ടികയില്‍ നിന്നു് ഒരു സ്ക്രിപ്റ്റ് തിരഞ്ഞെടുത്താല്‍, തിരഞ്ഞെടുത്ത ഇനങ്ങള്‍ ഇന്‍പുട്ടായി അവ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതാണു്.

en: "%s" will be moved if you select the Paste command
ml: നിങ്ങള്‍ ഒട്ടിക്കുന്നതിനുളള നിര്‍ദ്ദേശം തിരഞ്ഞെടുത്താല്‍ "%s" അതിന്റെ സ്ഥാനത്തു്  നിന്നും നീക്കപ്പെടുന്നതാണു്.

en: "%s" will be copied if you select the Paste command
ml: നിങ്ങള്‍ ഒട്ടിക്കുന്നതിനുളള നിര്‍‌ദ്ദേശം തിരഞ്ഞെടുത്താല്‍ "%s" പകര്‍ത്തുന്നതാണു്.

en: There is nothing on the clipboard to paste.
ml: ഒട്ടിക്കാന്‍ ഒട്ടുപലകയില്‍ ഒന്നുമില്ല

en: Unable to unmount location
ml: സ്ഥാനം അണ്‍മൌണ്ട് ചെയ്യുവാന്‍ സാധ്യമല്ല

en: Unable to eject location
ml: സ്ഥാനം പുറത്തെടുക്കുവാന്‍ സാധ്യമല്ല

en: Unable to stop drive
ml: ഡ്രൈവ് നിര്‍ത്തുവാന്‍ സാധ്യമല്ല

en: Connect to Server %s
ml: %s സര്‍വറിലേക്കു് കണക്ടു് ചെയ്യുക

en: _Connect
ml: കണക്ടു് ചെയ്യുക

en: Link _name:
ml: ലിങ്കിന്റെ പേരു്:

en: Create _Document
ml: രചന ഉണ്ടാക്കുക

en: Open Wit_h
ml: തുറക്കേണ്ട _പ്രയോഗം

en: Choose a program with which to open the selected item
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത ഇനം തുറക്കുന്നതിനായി ഒരു പ്രയോഗം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: _Properties
ml: സവിശേഷതകള്‍ (_P)

en: View or modify the properties of each selected item
ml: തിരഞ്ഞെടുത്തവയുടെ ഗുണഗണങ്ങള്‍ കാണുക/മാറ്റുക

en: Create _Folder
ml: അറ _നിര്‍മ്മിക്കുക

en: Create a new empty folder inside this folder
ml: ഈ അറയ്ക്കുള്ളില്‍ ഒഴിഞ്ഞ പുതിയൊരു അറ ഉണ്ടാക്കുക

en: No templates installed
ml: ടെംപ്ളേറ്റുകള്‍ ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്തിട്ടില്ല

note: Translators: this is used to indicate that a file doesn't contain anything label, accelerator
en: _Empty File
ml: ഫയല്‍ കാലിയാക്കുക

en: Create a new empty file inside this folder
ml: ഈ അറയ്ക്കുള്ളില്‍ ഒഴിഞ്ഞ പുതിയൊരു ഫയല്‍ ഉണ്ടാക്കുക

en: Open the selected item in this window
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഇനം ഈ ജാലകത്തില്‍ തുറക്കുക

en: Open in Navigation Window
ml: പുതിയ ജാലകത്തില്‍ തുറക്കുക

en: Open each selected item in a navigation window
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത ഓരോ ഇനവും പുതിയ ജാലകത്തില്‍‌ തുറക്കുക

en: Open each selected item in a new tab
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത ഓരോ ഇനവും പുതിയ കിളിവാതിലില്‍‌ തുറക്കുക

en: Open in _Folder Window
ml: _അറയ്ക്കുള്ള ജാലകത്തില്‍ തുറക്കുക

en: Open each selected item in a folder window
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത ഓരോ ഇനവും ഫോള്‍ഡറിനുള്ള ജാലകത്തില്‍‌ തുറക്കുക

en: Other _Application...
ml: മറ്റൊരു _പ്രയോഗം...

en: Choose another application with which to open the selected item
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത ഇനം പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കാനായി മറ്റൊരു പ്രയോഗം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: _Open Scripts Folder
ml: സ്ക്രിപ്റ്റുകളുള്ള അറ തുറക്കുക

en: Show the folder containing the scripts that appear in this menu
ml: ഈ മെനുവില്‍ കാണപ്പെടുന്ന സ്ക്രിപ്റ്റ് അടങ്ങിയ അറ കാണിക്കുക

en: Prepare the selected files to be moved with a Paste command
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത ഫയലുകള്‍ ഒട്ടിക്കുവാനുളള നിര്‍ദ്ദേശം ഉപയോഗിച്ചു് മാറ്റുവാന്‍ തയ്യാറാക്കുക

en: Prepare the selected files to be copied with a Paste command
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത ഫയലുകള്‍ ഒട്ടിക്കുവാനുളള നിര്‍ദ്ദേശം ഉപയോഗിച്ചു് പകര്‍ത്തുവാന്‍ തയ്യാറാക്കുക

en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command
ml: മുറിക്കുവാനുളള അല്ലേല്‍ പകര്‍ത്തുവാനുളള കമാന്‍ഡ് ഉപയോഗിച്ചു് മുന്പ് തിരഞ്ഞെടുത്ത ഫയലുകള്‍ എല്ലാം നീക്കുകയോ പകര്‍ത്തുകയോ ചെയ്യുക

en: _Paste Into Folder
ml: അറയിലേയ്ക്കു് ഒട്ടിക്കുക

en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command into the selected folder
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത അറയിലേയ്ക്കു് മുറിക്കുവാനുളള അല്ലേല്‍ പകര്‍ത്തുവാനുളള നിര്‍ദ്ദേശം ഉപയോഗിച്ചു് മുമ്പു് തിരഞ്ഞെടുത്ത ഫയലുകള്‍ എല്ലാം നീക്കുകയോ പകര്‍ത്തുകയോ ചെയ്യുക

en: Select all items in this window
ml: ഈ ജാലകത്തിലെ‌ ഇനങ്ങള്‍ എല്ലാം തെരഞ്ഞടുക്കുക

en: Select I_tems Matching...
ml: പൊരുത്തമുള്ള ഇ_നങ്ങള്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുക...

en: Select items in this window matching a given pattern
ml: നല്‍കിയിരിയ്ക്കുന്ന പാറ്റേണിനോടു് യോജിക്കുന്ന വസ്തുക്കള്‍ ഈ ജാലകത്തില്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: _Invert Selection
ml: _തെരഞ്ഞെടുത്തതു് തിരിയ്ക്കുക

en: Select all and only the items that are not currently selected
ml: ഇപ്പോള്‍ തെരഞ്ഞെടുത്തിട്ടുള്ളതൊഴിച്ചുള്ള എല്ലാ ഇനങ്ങളും തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: D_uplicate
ml: തനിപ്പകര്‍പ്പു്

en: Duplicate each selected item
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത എല്ലാ ഇനങ്ങളേയും ഇരട്ടിപ്പിക്കുക

en: Create a symbolic link for each selected item
ml: ഓരോ തെരഞ്ഞടുത്ത ഇനത്തിനും പ്രതീകാത്മകബന്ധം ഉണ്ടാക്കുക

en: _Rename...
ml: പേരു് _മാറ്റുക...

en: Rename selected item
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഇനത്തിന്റെ പേരു് മാറ്റുക

en: Move each selected item to the Trash
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഓരോ ഇനങ്ങളും ചവറ്റുകുട്ടയിലേക്കു് നീക്കുക

en: Delete each selected item, without moving to the Trash
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഇനങ്ങള്‍ ചവറ്റുകുട്ടയിലേക്കു് മാറ്റാതെ നശിപ്പിക്കുക

en: _Restore
ml: _പുനഃസ്ഥാപിയ്ക്കുക

en: _Undo
ml: വേണ്ട

en: Undo the last action
ml: അവസാനം നടത്തിയ പ്രവര്‍ത്തി വേണ്ടന്ന് വയ്ക്കുക

en: _Redo
ml: വീണ്ടും

en: Redo the last undone action
ml: ഏറ്റവും ഒടുവില്‍ വേണ്ട എന്നു് തീരുമാനിച്ച മാറ്റം വീണ്ടും വരുത്തുക

en: Reset View to _Defaults
ml: സ്വതേയുള്ള പ്രദര്‍ശനാവസ്ഥയിലേക്ക്

en: Reset sorting order and zoom level to match preferences for this view
ml: ക്രമീകരണ രീതിയും വലിപ്പവും മുന്‍ഗണന ഈ പ്രദര്‍ശനരീതിക്കനുസരിച്ചാക്കുക

en: Connect To This Server
ml: ഈ സര്‍വറിലേക്കു് കണക്ടു് ചെയ്യുക

en: Make a permanent connection to this server
ml: ഈ സര്‍വറിലേക്കു് സ്ഥിരമായി ഒരു കണക്ഷന്‍ ഉണ്ടാക്കുക

en: Mount the selected volume
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത വോള്യം മൌണ്ടു് ചെയ്യുക

en: Unmount the selected volume
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ലക്കം വിടുവിക്കുക

en: Eject the selected volume
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത വോള്യം പുറത്തെടുക്കുക

en: Format the selected volume
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത വോള്യം ഫോര്‍മാറ്റ് ചെയ്യുക

en: Start the selected volume
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത വോള്യം ആരംഭിക്കുക

en: Stop the selected volume
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത വോള്യം നിര്‍ത്തുക

en: Detect media in the selected drive
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഡ്രൈവിലുള്ള മീഡിയാ കണ്ടുപിടിക്കുക

en: Mount the volume associated with the open folder
ml: തുറന്ന കൂടുമായി ബന്ധമുളള വോള്യം മൌണ്ടു് ചെയ്യുക

en: Unmount the volume associated with the open folder
ml: തുറന്ന കൂടുമായി ബന്ധമുളള വോള്യം അണ്‍മൌണ്ടു് ചെയ്യുക

en: Eject the volume associated with the open folder
ml: തുറന്നിരിയ്ക്കുന്ന കൂടുമായി ബന്ധമുളള വോള്യം പുറത്തെടുക്കുക

en: Format the volume associated with the open folder
ml: തുറന്ന കൂടുമായി വോള്യം ബന്ധമുളള വോള്യം  ഫോര്‍മാറ്റ് ചെയ്യുക

en: Start the volume associated with the open folder
ml: തുറന്ന ഫോള്‍ഡറുമായി ബന്ധമുളള വോള്യം ആരംഭിക്കുക

en: Stop the volume associated with the open folder
ml: ഈ ഫോള്‍ഡറുമായി ബന്ധമുളള വോള്യം നിര്‍ത്തുക

en: Open File and Close window
ml: ഫയല്‍ തുറന്നു് ജാലകം അടയ്ക്കുക

en: Sa_ve Search
ml: തിരച്ചില്‍ സൂക്ഷിക്കുക

en: Save the edited search
ml: മാറ്റം വരുത്തിയ തിരച്ചില്‍ സൂക്ഷിക്കുക

en: Sa_ve Search As...
ml: തിരച്ചില്‍ സൂക്ഷിക്കേണ്ട പേരു്...

en: Save the current search as a file
ml: നിലവിലുളള തിരച്ചില്‍ ഒരു ഫയലായി സൂക്ഷിക്കുക

en: Open this folder in a navigation window
ml: ഈ അറ ഒരു പുതിയ ജാലകത്തില്‍ തുറക്കുക

en: Open this folder in a new tab
ml: പുതിയ കിളിവാതിലില്‍ ഈ അറ തുറക്കുക

en: Open this folder in a folder window
ml: ഫോള്‍ഡറുകള്‍ക്കുള്ള പുതിയ ജാലകത്തില്‍ ഈ ഫോള്‍ഡര്‍ ഒരു തുറക്കുക

en: Prepare this folder to be moved with a Paste command
ml: ഒരു ഒട്ടിപ്പ് കമാന്‍ഡ് ഉപയോഗിച്ചു് ഈ അറ മാറ്റുന്നതിനായി തയ്യാറാക്കുക.

en: Prepare this folder to be copied with a Paste command
ml: ഒരു ഒട്ടിപ്പ് കമാന്‍ഡ് ഉപയോഗിച്ചു് ഈ അറ പകര്‍ത്തുന്നതിനായി തയ്യാറാക്കുക.

en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command into this folder
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത അറയിലേയ്ക്കു് മുറിക്കുവാനുളള അല്ലേല്‍ പകര്‍ത്തുവാനുളള നിര്‍ദ്ദേശം ഉപയോഗിച്ചു് മുമ്പു് തിരഞ്ഞെടുത്ത ഫയലുകള്‍ എല്ലാം നീക്കുകയോ പകര്‍ത്തുകയോ ചെയ്യുക

en: Move this folder to the Trash
ml: ഈ അറ ചവറ്റുകുട്ടയിലേക്കു് മാറ്റുക

en: Delete this folder, without moving to the Trash
ml: ഈ അറ ചവറ്റുകുട്ടയിലേക്കു് മാറ്റാതെ നശിപ്പിക്കുക

en: Mount the volume associated with this folder
ml: ഈ അറയുമായി ബന്ധമുളള വോള്യം മൌണ്ടു് ചെയ്യുക

en: Unmount the volume associated with this folder
ml: ഈ അറയുമായി ബന്ധമുളള വോള്യം അണ്‍മൌണ്ടു് ചെയ്യുക

en: Eject the volume associated with this folder
ml: ഈ അറയുമായി ബന്ധമുളള വോള്യം പുറത്തെടുക്കുക

en: Format the volume associated with this folder
ml: ഈ അറയുമായി ബന്ധമുളള വോള്യം ഫോര്‍മാറ്റ് ചെയ്യുക

en: Start the volume associated with this folder
ml: ഈ ഫോള്‍ഡറുമായി ബന്ധമുളള വോള്യം ആരംഭിക്കുക

en: Stop the volume associated with this folder
ml: ഈ ഫോള്‍ഡറുമായി ബന്ധമുളള വോള്യം നിര്‍ത്തുക

en: View or modify the properties of this folder
ml: ഈ അറയുടെ ഗുണഗണങ്ങള്‍ കാണുകയോ മാറ്റം വരുത്തുകയോ ചെയ്യുക

en: _Other pane
ml: _മറ്റൊരു പെയിന്‍

en: Copy the current selection to the other pane in the window
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഇനം ജാലകത്തിലുള്ള മറ്റൊരു പെയിനിലേക്ക് പകര്‍ത്തുക

en: Move the current selection to the other pane in the window
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഇനം ജാലകത്തിലുള്ള മറ്റൊരു പെയിനിലേക്ക് നീക്കുക

en: Copy the current selection to the home folder
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഇനം ഹോം ഫോള്‍ഡറിലേക്ക് പകര്‍ത്തുക

en: Move the current selection to the home folder
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഇനം ഹോം ഫോള്‍ഡറിലേക്ക് നീക്കുക

en: Copy the current selection to the desktop
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഇനം പണിയിടത്തിലേക്ക് പകര്‍ത്തുക

en: Move the current selection to the desktop
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഇനം പണിയിടത്തിലേക്ക് നീക്കുക

note: Translators: %s is a directory
en: Run or manage scripts from %s
ml: %s-ല്‍ നിന്നുളള സ്ക്രിപ്ര്റുകള്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുകയും കൈകാര്യം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുക

en: _Scripts
ml: സ്ക്രിപ്റ്റ്സ്

en: Move the open folder out of the trash to "%s"
ml: തുറന്ന അറ ചവറ്റുകുട്ടയില്‍ നിന്നും "%s" ലേയ്ക്കു് നീക്കുക

en: Start the selected drive
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഡ്രൈവ് ആരംഭിക്കുക

en: Connect to the selected drive
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഡ്രൈവിലേക്ക് കണക്ട് ചെയ്യുക

en: _Start Multi-disk Drive
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത മള്‍ട്ടി-ഡിസ്ക് ഡ്രൈവ് _ആരംഭിക്കുക

en: Start the selected multi-disk drive
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത മള്‍ട്ടി-ഡിസ്ക് ഡ്രൈവ് ആരംഭിക്കുക

en: U_nlock Drive
ml: ഡ്രൈവിന്റെ പൂട്ട് _തുറക്കുക

en: Unlock the selected drive
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഡ്രൈവിന്റെ പൂട്ട് തുറക്കുക

en: Stop the selected drive
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഡ്രൈവ് നിര്‍ത്തുക

en: Safely remove the selected drive
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഡ്രൈവ് സുരക്ഷിതമായി നീക്കം ചെയ്യുക

en: _Disconnect
ml: ബന്ധം _വേര്‍പ്പെടുത്തുക

en: Disconnect the selected drive
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഡ്രൈവ് വിഛേദിക്കുക

en: _Stop Multi-disk Drive
ml: മള്‍ട്ടി-ഡിസ്ക് ഡ്രൈവ് _നിര്‍ത്തുക

en: Stop the selected multi-disk drive
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത മള്‍ട്ടി-ഡിസ്ക് ഡ്രൈവ് നിര്‍ത്തുക

en: Lock the selected drive
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഡ്രൈവ് പൂട്ടുക

en: Start the drive associated with the open folder
ml: തുറന്ന ഫോള്‍ഡറുമായി ബന്ധമുളള ഡ്രൈവ് ആരംഭിക്കുക

en: Connect to the drive associated with the open folder
ml: തുറന്ന ഫോള്‍ഡറുമായി ബന്ധമുളള ഡ്രൈവിലേക്ക് കണക്ട് ചെയ്യുക.

en: Start the multi-disk drive associated with the open folder
ml: തുറന്ന ഫോള്‍ഡറുമായി ബന്ധമുളള മള്‍ട്ടി-ഡിസ്ക് ഡ്രൈവ് ആരംഭിക്കുക

en: Unlock the drive associated with the open folder
ml: തുറന്ന ഫോള്‍ഡറുമായി ബന്ധമുളള ഡ്രൈവിന്റെ പൂട്ട് തുറക്കുക

en: _Stop the drive associated with the open folder
ml: തുറന്ന ഫോള്‍ഡറുമായി ബന്ധമുളള ഡ്രൈവ് _നിര്‍ത്തുക

en: Safely remove the drive associated with the open folder
ml: തുറന്ന ഫോള്‍ഡറുമായി ബന്ധമുള്ള ഡ്രൈവ് സുരക്ഷിതമായി നീക്കം ചെയ്യുക

en: Disconnect the drive associated with the open folder
ml: തുറന്ന ഫോള്‍ഡറുമായി ബന്ധമുളള ഡ്രൈവ് വിഛേദിക്കുക

en: Stop the multi-disk drive associated with the open folder
ml: തുറന്ന ഫോള്‍ഡറുമായി ബന്ധമുളള മള്‍ട്ടി-ഡിസ്ക് ഡ്രൈവ് നിര്‍ത്തുക

en: Lock the drive associated with the open folder
ml: തുറന്ന ഫോള്‍ഡറുമായി ബന്ധമുളള ഡ്രൈവ് പൂട്ടുക

en: Browse in New _Window
ml: പുതിയ _ജാലകത്തില്‍ പരതുക

en: Browse in New _Tab
ml: പുതിയ _കിളിവാതിലില്‍ പരതുക

en: _Delete Permanently
ml: എന്നേക്കുമായി _നീക്കം ചെയ്യുക

en: Delete the open folder permanently
ml: തുറന്നിരിയ്ക്കുന്ന അറ എന്നേക്കുമായി നീക്കം ചെയ്യുക

en: Move the open folder to the Trash
ml: തുറന്നിരിയ്ക്കുന്ന അറ ചവറ്റുകുട്ടയിലേക്കു് നീക്കുക

en: Delete all selected items permanently
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത എല്ലാ ഇനങ്ങളും എന്നേക്കുമായി നീക്കം ചെയ്യുക

en: View or modify the properties of the open folder
ml: തുറന്ന അറയുടെ ഗുണഗണങ്ങള്‍ കാണുകയോ മാറ്റം വരുത്തുകയോ ചെയ്യുക

en: Download location?
ml: ഡൌണ്‍ലോഡ് സ്ഥാനം?

en: You can download it or make a link to it.
ml: നിങ്ങള്‍ക്കു് ഡൌണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുകയോ ഇതിലേക്കു് ലിങ്കു് ഉണ്ടാക്കുയോ ചെയ്യാവുന്നതാണു്.

en: Make a _Link
ml: ലിങ്കു് ഉണ്ടാക്കുക

en: _Download
ml: _ഡൌണ്‍ലോട് ചെയ്യുക

en: Drag and drop is not supported.
ml: വലിച്ചിടുന്ന സംവിധാനം പിന്തുണയ്ക്കുന്നില്ല.

en: Drag and drop is only supported on local file systems.
ml: വലിച്ചിടുന്ന സംവിധാനത്തിന് ലോക്കല്‍ ഫയല്‍ സിസ്റ്റമുകളില്‍ മാത്രം പിന്തുണയുളളൂ.

en: An invalid drag type was used.
ml: വലിച്ചിട്ടതു്  ഒരു തെറ്റായ തരമാണു്.

note: Translators: This is the filename used for when you dnd raw * data to a directory, if the source didn't supply a name.
en: dropped data
ml: ഉപേക്ഷിച്ച ഡേറ്റാ

en: Undo
ml: വരുത്തിയ മാറ്റങ്ങള്‍ വേണ്ടന്ന് വയ്ക്കുക

en: Comment
ml: അഭിപ്രായം

en: Command
ml: ആജ്ഞ

en: You do not have the permissions necessary to view the contents of "%s".
ml: നിങ്ങള്‍ക്കു് "%s" ന്റെ ഉള്ളടക്കം കാണുവാനുള്ള അനുവാദമില്ല.

en: "%s" could not be found. Perhaps it has recently been deleted.
ml: "%s" കണ്ടെത്താന്‍ കഴിയാത്തില്ല. ഒരുപക്ഷേ അടുത്തിടെ അതു്  നീക്കം ചെയ്തിട്ടുണ്ടാവാം.

en: Sorry, could not display all the contents of "%s": %s
ml: ക്ഷമിക്കുക, "%s"-ന്റെ എല്ലാ ഉള്ളടക്കങ്ങളും പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല: %s

en: The folder contents could not be displayed.
ml: കൂടില്‍ ഉളള വസ്തുക്കള്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: The name "%s" is already used in this folder. Please use a different name.
ml: "%s" എന്ന പേരു് നിലവില്‍ ഉപയോഗത്തിലുണ്ട്, ദയവായി മറ്റൊരു പേരു് തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: There is no "%s" in this folder. Perhaps it was just moved or deleted?
ml: ഈ കൂടില്‍ "%s" ലഭ്യമല്ല. ചിലപ്പോള്‍ അതു്  മാറ്റുകയോ എടുത്തു്  കളയുകയോ ചെയ്തിരിക്കാം?

en: You do not have the permissions necessary to rename "%s".
ml: നിങ്ങള്‍ക്കു് "%s" ന്റെ പേരു് മാറ്റാന്‍ അനുവാദമില്ല.

en: The name "%s" is not valid because it contains the character "/". Please use a different name.
ml: "/" ഉളളതിനാല്‍ "%s" എന്ന പേരു് അസാധുവാണു്. ദയവായി മറ്റൊരു പേരു് ഉപയോഗിക്കുക.

en: The name "%s" is not valid. Please use a different name.
ml: "%s" എന്ന പേരു് അസാധുവാണു്. ദയവായി മറ്റൊരു പേരു് ഉപയോഗിക്കുക.

en: Sorry, could not rename "%s" to "%s": %s
ml: ക്ഷമിക്കുക, "%s" എന്നതിനെ "%s"-പേരു് മാറ്റുവാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല: %s

en: The item could not be renamed.
ml: വസ്തുവിന്റെ പേരു് മാറ്റുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: You do not have the permissions necessary to change the group of "%s".
ml: നിങ്ങള്‍ക്കു് "%s" ന്റെ കൂട്ടം മാറ്റാന്‍ അനുവാദമില്ല.

en: Sorry, could not change the group of "%s": %s
ml: ക്ഷമിക്കുക, "%s"-നുള്ള ഗ്രൂപ്പിനെ മാറ്റാന്‍‌ കഴിഞ്ഞില്ല: %s

en: The group could not be changed.
ml: ഗ്രൂപ്പ് മാറ്റുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: Sorry, could not change the owner of "%s": %s
ml: ക്ഷമിക്കുക, "%s"-നുള്ള ഉടമസ്ഥനെ മാറ്റാന്‍‌ കഴിഞ്ഞില്ല: %s

en: The owner could not be changed.
ml: ഉടമസ്ഥനെ മാറ്റുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: Sorry, could not change the permissions of "%s": %s
ml: ക്ഷമിക്കുക, "%s"-നുള്ള അനുവാദങ്ങള്‍ മാറ്റാന്‍‌ കഴിഞ്ഞില്ല: %s

en: The permissions could not be changed.
ml: അനുവാദങ്ങള്‍ മാറ്റുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: Renaming "%s" to "%s".
ml: "%s" നെ "%s". ലേക്കു് പുനര്‍നാമകരണം ചെയ്യുന്നു

en: by _Name
ml: _പേരനുസരിച്ചു്

en: Keep icons sorted by name in rows
ml: ഒരു നിരയില്‍ പേരനുസരിച്ചു് ചിഹ്നങ്ങള്‍ നിരത്തുക

en: by _Size
ml: _വലിപ്പമനുസരിച്ചു്

en: Keep icons sorted by size in rows
ml: ഒരു നിരയില്‍ വലിപ്പമനുസരിച്ചു് ചിഹ്നങ്ങള്‍ നിരത്തുക

en: by _Type
ml: തരമനുസരിച്ച്

en: Keep icons sorted by type in rows
ml: ഒരു നിരയില്‍ തരമനുസരിച്ചു് ചിഹ്നങ്ങള്‍ നിരത്തുക

en: by Modification _Date
ml: പരിഷ്കരിച്ച തീയതിയനുസരിച്ച്

en: Keep icons sorted by modification date in rows
ml: ഒരു നിരയില്‍ പരിഷ്കരിച്ചതനുസരിച്ചു് ചിഹ്നങ്ങള്‍ നിരത്തുക

en: by _Emblems
ml: ചിഹ്നങ്ങളനുസരിച്ച്

en: Keep icons sorted by emblems in rows
ml: ഒരു നിരയില്‍ മുദ്രകളനുസരിച്ചു് ചിഹ്നങ്ങള്‍ നിരത്തുക

en: Arran_ge Items
ml: ഇനങ്ങളുടെ ക്രമീകരണം

en: Restore Icons' Original Si_zes
ml: സൂചനാചിത്രങ്ങള്‍ യഥാര്‍ത്ഥ വലിപ്പത്തിലേക്കു് കൊണ്ടു വരിക

en: Restore each selected icon to its original size
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത സൂചനാചിത്രങ്ങള്‍ യഥാര്‍ത്ഥ വലിപ്പത്തിലാക്കുക

en: Reposition icons to better fit in the window and avoid overlapping
ml: കൂടിക്കലരാതെ നന്നായി ഒരുമിച്ചിരിയ്ക്കും വിധം സൂചനാചിത്രങ്ങള്‍ വിന്യസിക്കുക

en: Compact _Layout
ml: ഒതുങ്ങിയ കെട്ടുംമട്ടും

en: Toggle using a tighter layout scheme
ml: ഇടുങ്ങിയ കെട്ടും മട്ടും ആയി മാറുക

en: Re_versed Order
ml: വിപരീത ക്രമത്തില്‍

en: Display icons in the opposite order
ml: വിപരീത ക്രമത്തില്‍ സൂചനാചിത്രങ്ങള്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുക

en: _Keep Aligned
ml: ക്രമത്തിലാക്കുക

en: Keep icons lined up on a grid
ml: ഒരു ഗ്രിഡില്‍ സൂചനാചിത്രങ്ങള്‍ ക്രമത്തില്‍ വയ്ക്കുക

en: _Manually
ml: തന്നത്താന്‍ ചെയ്യുക

en: Leave icons wherever they are dropped
ml: ചിഹ്നങ്ങള്‍ നിക്ഷേപിച്ച ഇടത്തുതന്നെ ഉപേക്ഷിക്കുക

en: By _Name
ml: പേരനുസരിച്ച്

en: By _Size
ml: വലുപ്പമനുസരിച്ച്

en: By _Type
ml: തരമനുസരിച്ച്

en: By Modification _Date
ml: പരിഷ്കരിച്ച തീയതിയനുസരിച്ച്

en: By _Emblems
ml: മുദ്രകളനുസരിച്ച്

en: Restore Icon's Original Si_ze
ml: സൂചനാചിത്രം യഥാര്‍ത്ഥ വലുപ്പത്തില്‍ കൊണ്ടു വരിക

en: pointing at "%s"
ml: "%s" ലേക്കു്  ചൂണ്ടിയിരിയ്ക്കുന്നു

note: Translators: this is used in the view menu
en: _Icons
ml: _ചിഹ്നങ്ങള്‍

en: The icon view encountered an error.
ml: സൂചനാചിത്രപ്രദര്‍ശനരീതിയില്‍ പിശക്.

en: The icon view encountered an error while starting up.
ml: സൂചനാചിത്രപ്രദര്‍ശനരീതി തുടങ്ങുമ്പോള്‍ പിശക്.

en: Display this location with the icon view.
ml: ഈ സ്ഥാനം സൂചനാചിത്രപ്രദര്‍ശനരീതിയില്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുക.

note: Translators: this is used in the view menu
en: _Compact
ml: _ചുരുങ്ങിയ

en: The compact view encountered an error.
ml: ചുരുങ്ങിയ പ്രദര്‍ശനരീതിയില്‍ പിശക്.

en: The compact view encountered an error while starting up.
ml: ചുരുങ്ങിയ കാഴ്ച തുടങ്ങുമ്പോള്‍ പിശക്.

en: Display this location with the compact view.
ml: ഈ സ്ഥാനം ചുരുങ്ങിയ കാഴ്ചയില്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുക.

en: (Empty)
ml: (കാലി)

en: %s Visible Columns
ml: %s ദൃശ്യമായ നിരകള്‍

en: Choose the order of information to appear in this folder:
ml: ഈ അറയില്‍ കാണുവാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വിവരങ്ങളുടെ ക്രമം തിരഞ്ഞെടുക്കുക:

en: Visible _Columns...
ml: ദൃശ്യമായ നിരകള്‍...

en: Select the columns visible in this folder
ml: ഈ കൂടില്‍ കാണുവാന്‍ സാധ്യമായ നിരകള്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

note: Translators: this is used in the view menu
en: _List
ml: _പട്ടിക

en: The list view encountered an error.
ml: നാമാവലിയായി കാണിക്കുമ്പോള്‍ കാണുന്നതില്‍ പിശക്.

en: The list view encountered an error while starting up.
ml: നാമാവലിയായി കാണിക്കാന്‍ തുടങ്ങുമ്പോള്‍ പിശക്.

en: Display this location with the list view.
ml: ഈ സ്ഥാനം നാമാവലിയായി കാണിക്കുമ്പോള്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുക.

en: You cannot assign more than one custom icon at a time!
ml: ഒരേ സമയം ഒന്നിലധികം സ്വന്തം ചിഹ്നങ്ങള്‍ കൊടുക്കാന്‍ നിങ്ങള്‍ക്കു് പറ്റില്ല!

en: Properties
ml: ഗുണഗണങ്ങള്‍

en: %s Properties
ml: %s ഗുണഗണങ്ങള്‍

en: Cancel Group Change?
ml: കൂട്ടം മാറ്റുന്നതു്  റദ്ദാക്കണോ?

en: Cancel Owner Change?
ml: ഉടമ മാറ്റം റദ്ദാക്കണോ?

en: nothing
ml: ഒന്നുമില്ല

en: unreadable
ml: വായിക്കാന്‌ കഴിയാത്ത

en: (some contents unreadable)
ml: (ചില ഉള്ളടക്കങ്ങള്‍ വായിക്കാന്‍ കഴിയാത്തത്)

en: Contents:
ml: ഉള്ളടക്കങ്ങള്‍‌:

note: Translators: "used" refers to the capacity of the filesystem
en: used
ml: ഉപയോഗിച്ചത്

note: Translators: "free" refers to the capacity of the filesystem
en: free
ml: സ്വതന്ത്രം

en: Total capacity:
ml: പൂര്‍ണ്ണ വ്യാപ്തി:

en: Filesystem type:
ml: ഏതു്  തരത്തിലുള്ള ഫയല്‍സിസ്റ്റം:

en: Basic
ml: അടിസ്ഥാനം

en: Link target:
ml: ലിങ്കിന്റെ ലക്ഷ്യസ്ഥാനം:

en: Volume:
ml: വോള്യം:

en: Accessed:
ml: സന്ദര്‍ശിച്ചതു്:

en: Modified:
ml: മാറ്റം വരുത്തിയത്:

en: Created:
ml: സൃഷ്ടിച്ചത്:

en: Free space:
ml: ഉപയോഗത്തിലില്ലാത്ത സ്ഥലം:

en: _Read
ml: _വായന

en: _Write
ml: _എഴുത്തു്

en: E_xecute
ml: _നിര്‍വ്വഹിക്കുക

note: Translators: this gets concatenated to "no read", * "no access", etc. (see following strings)
en: no
ml: ഇല്ല

en: list
ml: പട്ടിക

en: read
ml: വായിക്കുക

en: create/delete
ml: ഉണ്ടാക്കുക/നീക്കം ചെയ്യുക

en: write
ml: എഴുതുക

en: access
ml: പ്രവേശനം

en: Access:
ml: പ്രവേശനം:

en: Folder access:
ml: കൂടിലേയ്ക്കുള്ള പ്രവേശനം:

en: File access:
ml: ഫയലിലേയ്ക്കുള്ള പ്രവേശനം:

en: List files only
ml: ഫയലുകള്‍ മാത്രം കാണിക്കുക

en: Access files
ml: ഫയലുകളിലേക്കുളള പ്രവേശനം

en: Create and delete files
ml: ഫയലുകള്‍ ഉണ്ടാക്കുകയും നീക്കം ചെയ്യുകയും ചെയ്യല്‍

en: Read-only
ml: വായിക്കാന്‍ മാത്രം

en: Read and write
ml: വായിക്കാനും എഴുതാനും

en: Special flags:
ml: പ്രത്യേക കൊടികള്‍:‌

en: Set _user ID
ml: ഉപയോക്തൃ ഐ.ഡി സ്ഥാപിക്കുക

en: Set gro_up ID
ml: കൂട്ടത്തിന്റെ ഐ.ഡി സ്ഥാപിക്കുക

en: _Sticky
ml: _ഒട്ടിക്കിടക്കുന്ന

en: _Owner:
ml: _ഉടമ:

en: Owner:
ml: ഉടമ:

en: _Group:
ml: _കൂട്ടം:

en: Group:
ml: കൂട്ടം:

en: Others
ml: മറ്റുളളതു്

en: Execute:
ml: നിര്‍വ്വഹിയ്ക്കുക:

en: Allow _executing file as program
ml: പ്രവര്‍ത്തനത്തിലുളള ഫയല്‍ പ്രോഗ്രാമായി അനുവദിക്കുക.

en: Others:
ml: മറ്റുള്ളവര്‍:

en: Folder Permissions:
ml: അറയുടെ അനുവാദങ്ങള്‍:

en: File Permissions:
ml: ഫയലിന്റെ അനുവാദങ്ങള്‍:

en: Text view:
ml: വാചക കാഴ്ച:

en: You are not the owner, so you cannot change these permissions.
ml: നിങ്ങള്‍ ഉടമയല്ല, അതിനാല്‍ ഈ അനുവാദങ്ങള്‍ മാറ്റാന്‍ കഴിയില്ല.

en: SELinux context:
ml: SELinux കോണ്‍ടെക്സ്റ്റ്:

en: Last changed:
ml: അവസാനം മാറ്റിയതു്:

en: Apply Permissions to Enclosed Files
ml: ഉള്‍‌പ്പെടുത്തിയിരിയ്ക്കുന്ന ഫയലുകളില്‍ അനുവാദങ്ങള്‍ ഭേദപ്പെടുത്തുക

en: The permissions of "%s" could not be determined.
ml: %s ന്റെ അനുവാദങ്ങള്‍ മനസ്സിലാക്കാന്‍ കഴിയില്ല.

en: The permissions of the selected file could not be determined.
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത ഫയലിന്റെ അനുവാദങ്ങള്‍ ലഭ്യമാക്കുവാന്‍ സാധ്യമല്ല.

en: Creating Properties window.
ml: ഗുണഗണങ്ങളുടെ ജാലകം തയ്യാറാക്കുന്നു

en: Select Custom Icon
ml: ഇഷ്ട സൂചനാചിത്രം തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Tree
ml: ശാഖി

en: Show Tree
ml: ശാഖി കാണിക്കുക
