gnome-session master - en to vi translation catalogue (66 entries)

en: Custom
vi: Tự chọn

en: This entry lets you select a saved session
vi: Mục này cho phép bạn chọn phiên làm việc đã lưu

en: This session logs you into GNOME
vi: Phiên làm việc này sẽ đăng nhập bạn vào GNOME

en: GNOME dummy
vi: Giả lập GNOME

en: GNOME on Xorg
vi: GNOME trên Xorg

en: Save sessions
vi: Lưu phiên làm việc

en: If enabled, gnome-session will save the session automatically.
vi: Nếu được chọn, gnome-session sẽ tự động lưu phiên phiên làm việc.

en: Save this session
vi: Lưu phiên làm việc này

en: When enabled, gnome-session will automatically save the next session at log out even if auto saving is disabled.
vi: Nếu được bật, gnome-session sẽ lưu tự động phiên làm việc kế tiếp lúc đăng xuất ngay cả khi tự động lưu bị tắt.

en: Logout prompt
vi: Nhắc đăng xuất

en: If enabled, gnome-session will prompt the user before ending a session.
vi: Nếu bật, gnome-session sẽ nhắc người dùng trước khi kết thúc phiên làm việc.

en: Show the fallback warning
vi: Hiện cảnh báo fallback

en: If enabled, gnome-session will display a warning dialog after login if the session was automatically fallen back.
vi: Nếu bật, gnome-session sẽ hiển thị hộp thoại cảnh báo sau khi đăng nhập nếu như phiên được tự động fallback.

en: Custom Session
vi: Phiên làm việc tự chọn

en: Please select a custom session to run
vi: Vui lòng chọn phiên làm việc mà bạn muốn chạy

en: _New Session
vi: Phiên làm việc _mới

en: _Remove Session
vi: Phiên làm việc từ _xa

en: Rena_me Session
vi: Đổi _tên phiên làm việc

en: _Continue
vi: _Tiếp tục

en: Oh no!  Something has gone wrong.
vi: Ôi không! Có cái gì đó bị hỏng rồi.

en: A problem has occurred and the system can’t recover. Please contact a system administrator
vi: Hệ thống gặp vấn đề không thể phục hồi. Vui lòng liên lạc với người quản trị hệ thống

en: A problem has occurred and the system can’t recover. All extensions have been disabled as a precaution.
vi: Hệ thống gặp vấn đề không thể phục hồi. Mọi phần mở rộng đã bị tắt để đề phòng lỗi.

en: A problem has occurred and the system can’t recover.
    Please log out and try again.
vi: Hệ thống gặp vấn đề không thể phục hồi.
    Hãy đăng xuất và thử lại.

en: _Log Out
vi: Đăng _xuất

en: Enable debugging code
vi: Bật mã hỗ trợ tìm lỗi

en: Allow logout
vi: Cho phép đăng xuất

en: Show extension warning
vi: Hiện cảnh báo phần mở rộng

en: Not responding
vi: Không trả lời

en: _Log out
vi: Đăng _xuất

note: It'd be really surprising to reach this code: if we're here, * then the XSMP client already has set several XSMP * properties. But it could still be that SmProgram is not set.
en: Remembered Application
vi: Ứng dụng đã nhớ

en: This program is blocking logout.
vi: Chương trình này đang ngăn cản đăng xuất.

en: Refusing new client connection because the session is currently being shut down
vi: Đang từ chối kết nối khách mới vì phiên làm việc đang bị tắt

en: Could not create ICE listening socket: %s
vi: Không thể tạo ổ cắm lắng nghe ICE: %s

en: Running as systemd service
vi: Chạy như là dịch vụ systemd

en: Use systemd session management
vi: Dùng quản lý phiên làm việc systemd

en: Use builtin session management (rather than the systemd based one)
vi: Dùng quản lý phiên làm việc dựng sẵn (thay vì dựa vào systemd)

en: Override standard autostart directories
vi: Đè lên thư mục tự khởi động tiêu chuẩn

en: AUTOSTART_DIR
vi: THƯ_MỤC_TỰ_CHẠY

en: Session to use
vi: Phiên làm việc cần dùng

en: SESSION_NAME
vi: TÊN_PHIÊN

en: Do not load user-specified applications
vi: Đừng tải ứng dụng do người dùng chỉ định

en: Version of this application
vi: Phiên bản của ứng dụng

note: Translators: the 'fail whale' is the black dialog we show when something goes seriously wrong
en: Show the fail whale dialog for testing
vi: Hiện cửa sổ cá voi thất bại để kiểm tra

en: Disable hardware acceleration check
vi: Tắt kiểm tra tăng tốc phần cứng

en:  — the GNOME session manager
vi:  — bộ quản lý phiên làm việc GNOME

en: Start gnome-session-shutdown.target
vi: Khởi chạy gnome-session-shutdown.target

en: Start gnome-session-shutdown.target when receiving EOF or a single byte on stdin
vi: Khởi chạy gnome-session-shutdown.target khi nhận được EOF hay một byte đơn trên stdin

en: Signal initialization done to gnome-session
vi: Khởi tạo tín hiệu xong với gnome-session

en: Restart dbus.service if it is running
vi: Khởi động lại dbus.service nếu nó đang chạy

en: Run from ExecStopPost to start gnome-session-failed.target on service failure
vi: Chạy từ ExecStopPost để khởi chạy gnome-session-failed.target khi lỗi dịch vụ

en: Program needs exactly one parameter
vi: Chương trình cần chính xác một đối số

en: %s [OPTION…] COMMAND
    
    Execute COMMAND while inhibiting some session functionality.
    
      -h, --help        Show this help
      --version         Show program version
      --app-id ID       The application id to use
                        when inhibiting (optional)
      --reason REASON   The reason for inhibiting (optional)
      --inhibit ARG     Things to inhibit, colon-separated list of:
                        logout, switch-user, suspend, idle, automount
      --inhibit-only    Do not launch COMMAND and wait forever instead
      -l, --list        List the existing inhibitions, and exit
    
    If no --inhibit option is specified, idle is assumed.
vi: %s [TÙY CHỌN…] LỆNH
    
    Thực hiện LỆNH nhưng hạn chế một số chức năng liên quan đến phiên.
    
      -h, --help        Hiển thị trợ giúp này
      --version         Hiển thị phiên bản của chương trình
      --app-id ID       Mã số ứng dụng sẽ dùng
                        khi hạn chế (tùy chọn)
      --reason LÝ_DO    Lý do hạn chế (tùy chọn)
      --inhibit ARG     Những thứ hạn chế, danh sách ngăn cách bằng dấu hai chấm
                          của: logout, switch-user, suspend, idle, automount
      --inhibit-only    Không khởi chạy LỆNH và thay vào đó là chờ mãi mãi
      -l, --list        Liệt kê những hạn chế sẵn có rồi thoát
    
    Nếu không đưa ra tùy chọn --inhibit, coi là idle (nghỉ).

en: Failed to execute %s
vi: Gặp lỗi khi chạy %s

en: %s requires an argument
vi: %s cần một đối số

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Power off
vi: Tắt máy

en: Reboot
vi: Khởi động lại

en: Ignoring any existing inhibitors
vi: Bỏ qua các ứng dụng ngăn cản

en: Don’t prompt for user confirmation
vi: Đừng nhắc yêu cầu xác nhận người dùng

en: Could not connect to the session manager
vi: Không thể kết nối với trình quản lý phiên làm việc

en: Program called with conflicting options
vi: Chương trình được gọi với các tùy chọn xung đột nhau

en: Session %d
vi: Phiên làm việc %d

en: Session names are not allowed to start with “.” or contain “/” characters
vi: Tên phiên làm việc không được phép bắt đầu bằng ký tự “.” hoặc có chứa “/”

en: Session names are not allowed to start with “.”
vi: Tên phiên làm việc không được phép bắt đầu bằng ký tự “.”

en: Session names are not allowed to contain “/” characters
vi: Tên phiên làm việc không cho phép chứa ký tự “/”

en: A session named “%s” already exists
vi: Đã sẵn có phiên làm việc mang tên “%s”
