mate-applets 1.25.3 - en to th translation catalogue (395 entries)

en: AccessX Status Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตสถานะ AccessX

en: Keyboard Accessibility Status Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตสถานะสิ่งอำนวยความสะดวกแป้นพิมพ์

en: Keyboard Accessibility Status
th: สถานะสิ่งอำนวยความสะดวกแป้นพิมพ์

en: Shows the status of keyboard accessibility features
th: แสดงสถานะสิ่งอำนวยความสะดวกแป้นพิมพ์

en: Shows the state of AccessX features such as latched modifiers
th: แสดงสถานะของ AccessX เช่นการค้างปุ่มใช้ไว้

en: There was an error launching the help viewer: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกโปรแกรมแสดงวิธีใช้: %s

en: There was an error launching the keyboard preferences dialog: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดกล่องโต้ตอบปรับแต่งแป้นพิมพ์: %s

en: _Keyboard Accessibility Preferences
th: ปรับแต่งสิ่งอำนวยความสะดวกแ_ป้นพิมพ์

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: a
th: ก

en: AccessX Status
th: สถานะ AccessX

en: Shows keyboard status when accessibility features are used.
th: แสดงสถานะแป้นพิมพ์เมื่อใช้สิ่งอำนวยความสะดวก

en: XKB Extension is not enabled
th: ส่วนขยาย XKB ไม่ทำงาน

en: Unknown error
th: ข้อผิดพลาดไม่ทราบสาเหตุ

en: Error: %s
th: ผิดพลาด: %s

en: Displays current state of keyboard accessibility features
th: แสดงสถานะปัจจุบันของสิ่งอำนวยความสะดวกแป้นพิมพ์

en: _Preferences
th: _การกำหนดค่า

en: System is running on AC power
th: เครื่องกำลังใช้พลังงานจากปลั๊กไฟ

en: System is running on battery power
th: เครื่องกำลังใช้พลังงานจากแบตเตอรี่

en: Battery charged (%d%%)
th: แบตเตอรี่อัดเต็มแล้ว (%d%%)

en: Unknown time (%d%%) remaining
th: ไม่ทราบเวลาที่เหลือ (%d%%)

en: Unknown time (%d%%) until charged
th: ไม่ทราบเวลาจนกว่าจะอัดเต็ม (%d%%)

en: %d %s %d %s (%d%%) remaining
th: เหลืออีก %d %s %d %s (%d%%)

en: %d %s %d %s until charged (%d%%)
th: อัดอีก %d %s %d %s จึงจะเต็ม (%d%%)

en: Battery Monitor
th: แอพเพล็ตติดตามสถานะแบตเตอรี่

en: Your battery is now fully recharged
th: แบตเตอรี่ถูกอัดเต็มแล้ว

en: Battery Notice
th: แจ้งเตือนแบตเตอรี่

en: You have %d%% of your total battery capacity remaining.
th: คุณเหลือพลังงานแบตเตอรี่ %d%% ของทั้งหมด

en: To avoid losing your work:
     • plug your laptop into external power, or
     • save open documents and shut your laptop down.
th: เพื่อไม่ให้สูญเสียงานที่ค้างอยู่ กรุณา:
     • เสียบปลั๊กไฟ หรือ
     • บันทึกเก็บเอกสารที่เปิดอยู่แล้วปิดเครื่อง

en: To avoid losing your work:
     • suspend your laptop to save power,
     • plug your laptop into external power, or
     • save open documents and shut your laptop down.
th: เพื่อไม่ให้สูญเสียงานที่ค้างอยู่ กรุณา:
     • เข้าโหมดพักเครื่อง เพื่อประหยัดพลังงาน หรือ
     • เสียบปลั๊กไฟ หรือ
     • บันทึกเก็บเอกสารที่เปิดอยู่แล้วปิดเครื่อง

en: Your battery is running low
th: แบตเตอรี่ใกล้หมดแล้ว

en: No battery present
th: ไม่มีแบตเตอรี่ในเครื่อง

en: Battery status unknown
th: ไม่ทราบสถานะแบตเตอรี่

en: N/A
th: ไม่รู้

en: There was an error displaying help: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดในการแสดงแนะนำวิธี: %s

en: This utility shows the status of your laptop battery.
th: แอพเพล็ตนี้แสดงสถานะแบตเตอรี่ของแล็ปท็อปคุณ

en: Battery Charge Monitor
th: แบตเตอรี่

en: Monitor a laptop's remaining power
th: ติดตามพลังงานที่เหลือในแบตเตอรี่ของแล็ปท็อป

en: Battery Charge Monitor Preferences
th: ปรับแต่งแอพเพล็ตติดตามสถานะแบตเตอรี่

en: _Close
th: ปิ_ด

en: _Show time/percentage:
th: แ_สดงเวลา/เปอร์เซ็นต์

en: Show _time remaining
th: แสดงเ_วลาที่เหลือ

en: Show _percentage remaining
th: แสดงเ_ปอร์เซนต์ประจุที่เหลือ

en: Appearance
th: รูปโฉม

en: _Warn when battery charge drops to:
th: เตือนเมื่อประจุแบตเตอรี่_ลดลงเหลือ:

en: Percent
th: เปอร์เซ็นต์

en: Minutes Remaining
th: นาทีจะหมด

en: _Notify when battery is fully recharged
th: เตือนเมื่อแบตเตอรี่อัดเต็_ม

en: Notifications
th: การแจ้งเหตุ

en: Battstat Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตติดตามแบตเตอรี่

en: Red value level
th: ระดับค่าสีแดง

en: The battery level below which the battery is displayed as red. Also the value at which the low battery warning is displayed.
th: ระดับพลังงานซึ่งถ้าต่ำกว่านี้จะแสดงแบตเตอรี่เป็นสีแดง และจะแสดงค่าขีดระดับพลังงานที่จะแจ้งเตือนแบตเตอรี่อ่อนด้วย

en: Warn on low time rather than low percentage
th: เตือนเมื่อเวลาเหลือน้อย แทนเปอร์เซ็นต์ประจุเหลือน้อย

en: Use the value defined in red_value as a time remaining to show the warning dialog rather than a percentage.
th: ใช้ค่าที่กำหนดใน red_value เป็นเวลาที่เหลือที่จะแสดงกล่องโต้ตอบคำเตือน แทนที่จะใช้ค่าเปอร์เซ็นต์ประจุ

en: Low Battery Notification
th: แจ้งแบตเตอรี่ใกล้หมด

en: Notify user when the battery is low.
th: แจ้งผู้ใช้เมื่อแบตเตอรี่ใกล้หมด

en: Full Battery Notification
th: แจ้งแบตเตอรี่เต็ม

en: Notify user when the battery is full.
th: แจ้งผู้ใช้เมื่อแบตเตอรี่เต็ม

en: Beep for warnings
th: บี๊ปเมื่อเตือน

en: Beep when displaying a warning.
th: ออกเสียงบี๊ปเมื่อแสงคำเตือน

en: Show the time/percent label
th: แสดงเวลา/เปอร์เซ็นต์

en: 0 for no label, 1 for percentage and 2 for time remaining.
th: 0 คือไม่แสดง, 1 คือแสดงเปอร์เซ็นต์ประจุ และ 2 คือแสดงเวลาที่เหลือ

en: Battery Status Utility
th: แอพเพล็ตแสดงสถานะแบตเตอรี่

en: Battery power low
th: แบตเตอรี่ใกล้หมด

en: Battery fully re-charged
th: แบตเตอรี่อัดเต็มแล้ว

en: Available palettes
th: แท่นอักขระที่มี

en: Insert "%s"
th: แทรก "%s"

en: Insert special character
th: แทรกอักขระพิเศษ

en: insert special character %s
th: แทรกอักขระพิเศษ %s

en: Character Palette
th: แท่นอักขระ

en: Insert characters
th: แทรกอักขระ

en: Charpicker Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตแท่นอักขระ

en: Characters shown on applet startup
th: อักขระที่แสดงเมื่อเริ่มใช้แอพเพล็ต

en: The string that the user had selected when the applet was last used. This string will be displayed when the user starts the applet.
th: ข้อความที่ผู้ใช้เลือกครั้งสุดท้ายที่แอพเพล็ตนี้ถูกใช้ ข้อความนี้จะถูกแสดงเมื่อผู้ใช้เปิดแอพเพล็ต

en: List of available palettes
th: รายชื่อแท่นอักขระที่มี

en: List of strings containing the available palettes.
th: รายการข้อความบรรยายแท่นอักขระที่มี

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _Palette:
th: แ_ท่นอักขระ:

en: Palette entry
th: รายการในแท่นอักขระ

en: Modify a palette by adding or removing characters
th: แก้ไขแท่นอักขระโดยเพิ่มหรือลบอักขระ

en: Add Palette
th: เพิ่มแท่นอักขระ

en: Edit Palette
th: แก้ไขแท่นอักขระ

en: Palettes list
th: รายการแท่นอักขระ

en: _Palettes:
th: แ_ท่นอักขระ:

en: Add button
th: ปุ่มเพิ่ม

en: Click to add a new palette
th: คลิกถ้าจะเพิ่มแท่นอักขระใหม่

en: Edit button
th: ปุ่มแก้ไข

en: Click to edit the selected palette
th: คลิกถ้าจะแก้ไขแท่นอักขระที่เลือก

en: Delete button
th: ปุ่มลบ

en: Click to delete the selected palette
th: คลิกถ้าจะลบแท่นอักขระที่เลือก

en: Character Palette Preferences
th: ปรับแต่งแท่นอักขระ

en: C_ommand:
th: คำ_สั่ง:

en: Command
th: คำสั่ง

en: Show icon
th: แสดงไอคอน

en: CPU Frequency Monitor Preferences
th: ปรับแต่งแอพเพล็ตติดตามการปรับความถี่ซีพียู

en: _Monitored CPU:
th: _ซีพียูที่ติดตาม:

en: Monitor Settings
th: การติดตาม

en: _Appearance:
th: รู_ปโฉม:

en: Show CPU frequency as _frequency
th: แสดงความถี่ซีพียูด้วยค่าความ_ถี่

en: Show frequency _units
th: แสดงห_น่วยความถี่

en: Show CPU frequency as _percentage
th: แสดงความถี่ซีพียูเป็นเ_ปอร์เซ็นต์

en: Display Settings
th: การแสดงผล

en: CPU Frequency Scaling Monitor
th: ความถี่ซีพียู

en: Monitor the CPU Frequency Scaling
th: ติดตามการปรับความถี่ของซีพียู

en: CPU to Monitor
th: ซีพียูที่จะติดตาม

en: Set the CPU to monitor. In a single processor system you don't have to change it.
th: ตั้งซีพียูที่จะติดตาม ถ้าระบบของคุณมีซีพียูตัวเดียว คุณก็ไม่ต้องตั้งอะไร

en: A 0 value means to show the applet in graphic mode (pixmap only), 1 to show the applet in text mode (not to show the pixmap) and 2 to show the applet in graphic and text mode.
th: ค่า 0 หมายถึงแสดงแอพเพล็ตในแบบรูปภาพเท่านั้น, 1 หมายถึงแสดงเฉพาะข้อความเท่านั้น (ไม่แสดงรูปภาพ) และ 2 หมายถึงแสดงทั้งรูปภาพและข้อความ

en: The type of text to display (if the text is enabled).
th: ชนิดของข้อความที่จะแสดง (ถ้าเปิดใช้การแสดงข้อความ)

en: Could not open help document
th: ไม่สามารถเปิดคู่มือการใช้งานได้

en: This utility shows the current CPU Frequency Scaling.
th: แอพเพล็ตแสดงสถานะการปรับความถี่ซีพียู

en: This utility shows the current CPU Frequency
th: แอพเพล็ตนี้แสดงความถี่ปัจจุบันของซีพียู

en: Graphic
th: รูปภาพ

en: Text
th: ข้อความ

en: Graphic and Text
th: รูปภาพและข้อความ

en: Frequency Scaling Unsupported
th: ระบบไม่รองรับการปรับความถี่ซีพียู

en: CPU frequency scaling unsupported
th: ระบบไม่รองรับการปรับความถี่ซีพียู

en: You will not be able to modify the frequency of your machine.  Your machine may be misconfigured or not have hardware support for CPU frequency scaling.
th: คุณจะไม่สามารถปรับเปลี่ยนความถี่ของเครื่องคุณได้ เพราะอาจตั้งค่าไว้ไม่ถูกต้อง หรือฮาร์ดแวร์ไม่รองรับการปรับความถี่ซีพียู

en: Change CPU Frequency scaling
th: เปลี่ยนการปรับความถี่ของซีพียู

en: Privileges are required to change the CPU Frequency scaling.
th: ต้องมีสิทธิ์พิเศษของระบบจึงจะปรับความถี่ของซีพียูได้

en: Drive Mount Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตเมานท์ไดรว์

en: Factory for drive mount applet
th: โรงงานสำหรับแอพเพล็ตเมานท์ไดรว์

en: Disk Mounter
th: เมานท์ดิสก์

en: Mount local disks and devices
th: เมานท์ดิสก์หรืออุปกรณ์บนเครื่อง

en: (mounted)
th: (เมานท์แล้ว)

en: (not mounted)
th: (ไม่ได้เมานท์)

en: _Play DVD
th: เ_ล่นดีวีดี

en: _Play CD
th: เ_ล่นซีดี

en: _Open %s
th: _เปิด %s

en: Un_mount %s
th: เ_ลิกเมานท์ %s

en: _Mount %s
th: เ_มานท์ %s

en: _Eject %s
th: _ดันแผ่น %s ออก

en: Applet for mounting and unmounting block volumes.
th: แอพเพล็ตสำหรับเมานท์และเลิกเมานท์โวลุม

en: Eyes
th: กลิ้งกลอก

en: A set of eyeballs for your panel
th: ตาคู่หนึ่งสำหรับพาเนลของคุณ

en: Directory in which the theme is located
th: โฟลเดอร์ที่ชุดตกแต่งอยู่

en: _Select a theme:
th: เ_ลือกชุดตกแต่ง:

en: Themes
th: ชุดตกแต่ง

en: A goofy set of eyes for the MATE panel. They follow your mouse.
th: ตากลิ้งกลอกไปมาเล่นๆ อยู่ในพาเนล คอยมองตามเมาส์ของคุณ

en: The eyes look in the direction of the mouse pointer
th: ตาคู่นี้มองตามตัวชี้เมาส์

en: Can not launch the eyes applet.
th: เรียกแอพเพล็ตกลิ้งกลอกไม่สำเร็จ

en: There was a fatal error while trying to load the theme.
th: เกิดข้อผิดพลาดสาหัสขณะโหลดชุดตกแต่ง

en: Details
th: รายละเอียด

en: _Update
th: _ปรับข้อมูล

en: City:
th: เมือง:

en: Last update:
th: ปรับข้อมูลครั้งสุดท้าย:

en: Conditions:
th: สภาพอากาศ:

en: Sky:
th: ท้องฟ้า:

en: Temperature:
th: อุณหภูมิ:

en: Feels like:
th: รู้สึกเหมือน:

en: Dew point:
th: จุดน้ำค้าง:

en: Relative humidity:
th: ความชื้นสัมพัทธ์:

en: Wind:
th: ลม:

en: Pressure:
th: ความกดอากาศ:

en: Visibility:
th: ทัศนวิสัย:

en: Sunrise:
th: ดวงอาทิตย์ขึ้น:

en: Sunset:
th: ดวงอาทิตย์ตก:

en: Current Conditions
th: สภาพอากาศปัจจุบัน

en: Forecast Report
th: รายงานพยากรณ์อากาศ

en: See the ForeCast Details
th: แสดงรายละเอียดการพยากรณ์อากาศ

en: Forecast
th: พยากรณ์อากาศ

en: _Visit Weather.com
th: ไ_ปที่ Weather.com

en: Visit Weather.com
th: ไ_ปที่ Weather.com

en: Click to Enter Weather.com
th: คลิกเพื่อเรียกชม Weather.com

en: Radar Map
th: แผนที่เรดาร์

en: Factory for creating the weather applet.
th: โรงงานสร้างแอพเพล็ตสภาพอากาศ

en: Weather Report
th: รายงานอากาศ

en: Monitor the current weather conditions, and forecasts
th: ติดตามสภาพอากาศปัจจุบัน และอ่านพยากรณ์อากาศ

en: A panel application for monitoring local weather conditions.
th: แอพเพล็ตสำหรับติดตามสภาพอากาศท้องถิ่น

en: _Details
th: _รายละเอียด

en: Weather Forecast
th: พยากรณ์อากาศ

en: City: %s
    Sky: %s
    Temperature: %s
th: เมือง: %s
    ท้องฟ้า: %s
    อุณหภูมิ: %s

en: Updating...
th: กำลังปรับข้อมูล...

en: Forecast not currently available for this location.
th: ไม่มีข้อมูลพยากรณ์อากาศสำหรับตำแหน่งนี้

en: Location view
th: มุมมองตำแหน่งที่ตั้ง

en: Select Location from the list
th: เลือกตำแหน่งที่ตั้งจากรายการ

en: Update spin button
th: ปุ่มหมุนปรับช่วงเวลาปรับข้อมูล

en: Spinbutton for updating
th: ปุ่มหมุนสำหรับปรับช่วงเวลาระหว่างการปรับข้อมูล

en: Address Entry
th: ช่องรับตำแหน่ง

en: Enter the URL
th: ป้อน URL

en: Failed to load the Locations XML database.  Please report this as a bug.
th: โหลดฐานข้อมูล XML ของสถานที่ไม่สำเร็จ กรุณารายงานข้อผิดพลาดนี้

en: Weather Preferences
th: ปรับแต่งแอพเพล็ตแสดงสภาพอากาศ

en: _Automatically update every:
th: เ_รียกอ่านข้อมูลทุกๆ:

en: _Temperature unit:
th: หน่วย_อุณหภูมิ:

en: Kelvin
th: เคลวิน

en: Celsius
th: องศาเซลเซียส

en: Fahrenheit
th: ฟาเรนไฮต์

en: _Wind speed unit:
th: หน่วยความเร็ว_ลม:

en: m/s
th: เมตร/วินาที

en: km/h
th: กม./ชม.

en: mph
th: ไมล์/ชม.

en: knots
th: นอต

en: Beaufort scale
th: มาตรา Beaufort

en: _Pressure unit:
th: หน่วยความ_กดอากาศ:

en: kPa
th: กิโลปาสคาล

en: hPa
th: เฮกโตปาสคาล

en: mb
th: มิลลิบาร์

en: mmHg
th: มม.ปรอท

en: inHg
th: นิ้วปรอท

en: atm
th: บรรยากาศ

en: _Visibility unit:
th: หน่วย_ทัศนวิสัย:

en: meters
th: เมตร

en: km
th: กิโลเมตร

en: miles
th: ไมล์

en: Enable _radar map
th: แ_สดงแผนที่เรดาร์

en: Use _custom address for radar map
th: ตั้_งตำแหน่งแผนที่เรดาร์เอง

en: A_ddress:
th: _ที่อยู่:

en: Update
th: ปรับข้อมูล

en: minutes
th: นาที

en: Display
th: การแสดงผล

en: General
th: ทั่วไป

en: _Select a location:
th: เ_ลือกตำแหน่งที่ตั้ง:

en: _Find:
th: _หา:

en: Find _Next
th: หา_ต่อ

en: Location
th: ตำแหน่งที่ตั้ง

en: System Monitor
th: เครื่องมือเฝ้าสังเกตระบบ

en: A system load indicator
th: แสดงการใช้งานทรัพยากรระบบ

en: Enable CPU load graph
th: แสดงกราฟตัวประมวลผล

en: Enable memory load graph
th: แสดงกราฟหน่วยความจำ

en: Enable network load graph
th: แสดงกราฟเครือข่าย

en: Enable swap load graph
th: แสดงกราฟเนื้อที่สลับ

en: Enable load average graph
th: แสดงกราฟ load average

en: Enable disk load graph
th: แสดงกราฟการใช้งานดิสก์

en: Applet refresh rate in milliseconds
th: จำนวนมิลลิวินาทีระหว่างการเขียนแอพเพล็ต

en: Graph size
th: ขนาดกราฟ

en: For horizontal panels, the width of the graphs in pixels. For vertical panels, this is the height of the graphs.
th: ความกว้างของกราฟ (ในหน่วยพิกเซล) ถ้าอยู่ในพาเนลแนวขวาง  หรือความสูงถ้าอยู่ในพาเนลแนวตั้ง

en: Graph color for user-related CPU activity
th: สีกราฟตัวประมวลผลส่วนงานผู้ใช้

en: Graph color for system-related CPU activity
th: สีกราฟตัวประมวลผลส่วนงานระบบ

en: Graph color for nice-related CPU activity
th: สีกราฟกิจกรรมของซีพียูที่เกี่ยวกับ nice

en: Graph color for iowait related CPU activity
th: สีกราฟกิจกรรมของซีพียูที่เกี่ยวกับการติดต่ออุปกรณ์เข้า-ออก

en: CPU graph background color
th: สีพื้นหลังกราฟตัวประมวลผล

en: Graph color for user-related memory usage
th: สีกราฟหน่วยความจำส่วนที่ใช้งานโดยผู้ใช้

en: Graph color for shared memory
th: สีกราฟหน่วยความจำใช้ร่วม

en: Graph color for buffer memory
th: สีกราฟหน่วยความจำบัฟเฟอร์

en: Graph color for cached memory
th: สีกราฟหน่วยความจำแคช

en: Memory graph background color
th: สีพื้นหลังกราฟหน่วยความจำ

en: Graph color for input network activity
th: สีกราฟแสดงการใช้งานเครือข่ายขาเข้า

en: Graph color for output network activity
th: สีกราฟแสดงการใช้งานเครือข่ายขาออก

en: Graph color for loopback network usage
th: สีกราฟการใช้งานเครือข่ายวนกลับ

en: Network graph background color
th: สีพื้นหลังกราฟเครือข่าย

en: Graph color for user-related swap usage
th: สีกราฟพื้นที่สลับส่วนที่ใช้งานโดยผู้ใช้

en: Swap graph background color
th: สีพื้นหลังกราฟพื้นที่สลับ

en: Graph color for load average
th: สีกราฟ load average

en: Load graph background color
th: สีพื้นหลังกราฟ load

en: Graph color for disk read
th: สีกราฟการอ่านดิสก์

en: Graph color for disk write
th: สีกราฟการเขียนดิสก์

en: Background color for disk load graph
th: สีพื้นหลังของกราฟการใช้งานดิสก์

en: The desktop description file to execute as the system monitor
th: แฟ้ม .desktop ที่จะเรียกทำงานเป็นโปรแกรมติดตามทรัพยากรระบบ

en: System Monitor Preferences
th: ปรับแต่งโปรแกรมเฝ้าสังเกตระบบ

en: _Processor
th: _ตัวประมวลผล

en: _Memory
th: _หน่วยความจำ

en: _Network
th: เค_รือข่าย

en: S_wap Space
th: _พื้นที่สลับ

en: _Load
th: โห_ลด

en: _Harddisk
th: ฮาร์ด_ดิสก์

en: Monitored Resources
th: ทรัพยากรที่จะติดตาม

en: pixels
th: พิกเซล

en: milliseconds
th: มิลลิวินาที

en: Options
th: ตัวเลือก

en: _User
th: ผู้ใ_ช้

en: S_ystem
th: _ระบบ

en: I_OWait
th: รอ I/_O

en: I_dle
th: _ว่าง

en: Processor
th: ตัวประมวลผล

en: Sh_ared
th: ใช้_ร่วม

en: _Buffers
th: _บัฟเฟอร์

en: Cach_ed
th: แ_คช

en: F_ree
th: เ_หลือ

en: Memory
th: หน่วยความจำ

en: _In
th: เ_ข้า:

en: _Out
th: _ออก

en: _Local
th: _วนกลับ

en: _Background
th: _พื้นหลัง

en: Network
th: เครือข่าย

en: _Used
th: ใ_ช้อยู่

en: _Free
th: เ_หลือ

en: Swap Space
th: พื้นที่สลับ

en: _Average
th: เฉ_ลี่ย

en: Load
th: โหลด

en: _Read
th: _อ่าน:

en: _Write
th: เ_ขียน:

en: Harddisk
th: ฮาร์ดดิสก์

en: Colors
th: สี

en: About System Monitor
th: เกี่ยวกับเครื่องมือเฝ้าสังเกตระบบ

en: A system load monitor capable of displaying graphs for CPU, ram, and swap space use, plus network traffic.
th: แอพเพล็ตติดตามทรัพยากรระบบ สามารถแสดงกราฟระดับการใช้งานตัวประมวลผล หน่วยความจำ พื้นที่สลับ และการจราจรในเครือข่าย

en: There was an error executing '%s': %s
th: ผิดพลาดขณะเรียกใช้ '%s': %s

en: Disk
th: ดิสก์

en: The system load average is %0.02f
th: โหลดเฉลี่ยของระบบคือ %0.02f

en: %s:
    Receiving %s
    Sending %s
th: %s:
    กำลังรับ %s
    กำลังส่ง %s

en: CPU Load
th: การใช้งาน CPU

en: Memory Load
th: การใช้หน่วยความจำ

en: Net Load
th: การใช้งานเครือข่าย

en: Swap Load
th: การใช้งานพื้นที่สลับ

en: Disk Load
th: การใช้ดิสก์

en: _Open System Monitor
th: _เปิดโปรแกรมติดตามทรัพยากรระบบ

en: %s/s
th: %s/วินาที

en: Netmask:
th: เน็ตแมสก์:

en: unknown
th: ไม่ทราบ

en: none
th: ไม่มี

en: Help
th: วิธีใช้

en: Do you want to connect %s now?
th: คุณต้องการเชื่อมต่อ %s ตอนนี้หรือไม่

en: Sticky Notes Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตโน้ตติดกาว

en: Sticky Notes
th: โน้ตติดกาว

en: Create, view, and manage sticky notes on the desktop
th: สร้าง แสดง และจัดการโน้ตติดกาว บนพื้นโต๊ะ

en: This note is locked.
th: โน้ตนี้ล็อคอยู่

en: This note is unlocked.
th: โน้ตนี้ไม่ได้ล็อคไว้

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Delete All
th: _ลบทั้งหมด

en: Delete all sticky notes?
th: จะลบโน้ตติดกาวทั้งหมดหรือไม่?

en: This cannot be undone.
th: การกระทำนี้ไม่สามารถเรียกคืนได้

en: _Delete
th: _ลบ

en: Delete this sticky note?
th: จะลบโน้ตติดกาวแผ่นนี้หรือไม่?

en: Sticky Note
th: โน้ตติดกาว

en: Lock/Unlock note
th: ล็อค/ปลดล็อค โน้ต

en: Resize note
th: ปรับขนาดโน้ต

en: Sticky Notes Preferences
th: ปรับแต่งโน้ตติดกาว

en: Default Note Properties
th: คุณสมบัติปริยายของโน้ต

en: _Width:
th: ความ_กว้าง:

en: H_eight:
th: ความสู_ง:

en: Specify the default width (in pixels) of new notes
th: ตั้งความกว้างปริยายของโน้ต (ในหน่วยพิกเซล)

en: Specify the default height (in pixels) of new notes
th: ตั้งความสูงปริยายของโน้ต (ในหน่วยพิกเซล)

en: Use co_lor from the system theme
th: _ใช้สีปริยายของชุดตกแต่ง

en: Font Co_lor:
th: สีตัว_อักษร:

en: Note C_olor:
th: สีแผ่นโ_น้ต:

en: Choose a base color to use for all sticky notes
th: เลือกสีปริยายสำหรับโน้ตทั้งหมด

en: Pick a default sticky note color
th: เลือกสีปริยายสำหรับโน้ตติดกาว

en: Use fo_nt from the system theme
th: ใ_ช้แบบอักษรปริยายของชุดตกแต่ง

en: _Font:
th: แ_บบอักษร:

en: Choose a font to use for all sticky notes
th: เลือกแบบอักษรปริยายสำหรับโน้ตทั้งหมด

en: Pick a default sticky note font
th: เลือกแบบอักษรปริยายสำหรับโน้ตติดกาว

en: Behavior
th: พฤติกรรม

en: _Put notes on all workspaces
th: _แสดงโน้ตในทุกพื้นที่ทำงาน

en: Choose if notes are visible on all workspaces
th: เลือกว่าจะแสดงโน้ตบนทุกพื้นที่ทำงานหรือไม่

en: Force _default color and font on notes
th: บังคับใ_ห้โน้ตทุกแผ่นใช้สีและแบบอักษรปริยาย

en: Choose if the default style is forced on all notes
th: เลือกว่าจะบังคับให้โน้ตทุกแผ่นใช้รูปโฉมปริยายหรือไม่

en: Sticky Note Properties
th: คุณสมบัติโน้ตติดกาว

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: _Title:
th: _ตำแหน่ง:

en: Specify a title for the note
th: ตั้งชื่อโน้ต

en: Use default co_lor
th: _ใช้สีปริยาย

en: Font C_olor:
th: สีตัว_อักษร:

en: Note _Color:
th: สีแผ่นโ_น้ต:

en: Use default fo_nt
th: ใช้_แบบอักษรปริยาย

en: Choose a color for the note
th: เลือกสีสำหรับโน้ตนี้

en: Pick a color for the sticky note
th: เลือกสีสำหรับโน้ตติดกาว

en: Choose a font for the note
th: เลือกแบบอักษรสำหรับโน้ต

en: Pick a font for the sticky note
th: เลือกแบบอักษรสำหรับโน้ตติดกาว

en: Default width for new notes
th: ความกว้างปริยายสำหรับโน้ตใหม่

en: Default width for new sticky notes in pixels.
th: ความกว้างปริยายสำหรับโน้ตใหม่ในหน่วยพิกเซล

en: Default height for new notes
th: ความสูงปริยายสำหรับโน้ตใหม่

en: Default height for new sticky notes in pixels.
th: ความสูงปริยายสำหรับโน้ตใหม่ในหน่วยพิกเซล

en: Default color for new notes
th: สีปริยายสำหรับโน้ตใหม่

en: Default color for new sticky notes. This should be in html hex specification, for example "#30FF50".
th: สีปริยายสำหรับโน้ตที่พึ่งถูกสร้างใหม่ ควรตั้งเป็นเลขฐานสิบหก ตัวอย่างเช่น "#30FF50"

en: Default color for font
th: สีปริยายสำหรับตัวอักษร

en: Default font color for new sticky notes. This should be in html hex specification, for example "#000000".
th: สีตัวอักษรปริยายสำหรับโน้ตใหม่ ควรตั้งเป็นเลขฐานสิบหก ตัวอย่างเช่น "#000000"

en: Default font for new notes
th: แบบอักษรปริยายสำหรับโน้ตใหม่

en: Default font for new sticky notes. This should be a Pango Font Name, for example "Sans Italic 10".
th: แบบอักษรปริยายสำหรับโน้ตที่สร้างใหม่ ควรใช้ชื่อแบบอักษรของ Pango ตัวอย่างเช่น "Sans Italic 10"

en: Sticky notes' workspace stickyness
th: สถานะการแสดงบนทุกพื้นที่ทำงานของโน้ตติดกาว

en: Specifies whether the sticky notes are visible on ALL workspaces on the desktop, or not.
th: กำหนดว่าจะแสดงโน้ตบนทุกพื้นที่ทำงานหรือไม่

en: Sticky notes' locked state
th: สถานะการล็อคของโน้ตติดกาว

en: Specifies whether the sticky notes are locked (non-editable) or not.
th: กำหนดว่าโน้ตทั้งหมดถูกล็อคอยู่ (แก้ไขไม่ได้) หรือไม่

en: Date format of note's title
th: รูปแบบวันที่สำหรับชื่อโน้ต

en: By default, sticky notes are given the current date as the title when they are created. This format is used; anything that can be parsed by strftime() is valid.
th: โน้ตสร้างใหม่จะมีชื่อเป็นวันที่ที่ถูกสร้าง ใช่ค่านี้กำหนดรูปแบบวันที่ที่ควรใช้ สามารถตั้งเป็นอะไรก็ได้ที่ใช้ได้ใน strftime()

en: Whether to use the default system color
th: กำหนดว่าจะใช้สีปริยายของชุดตกแต่งหรือไม่

en: If this option is disabled, a custom color can be used as the default color for all sticky notes.
th: ถ้าไม่เลือกตัวเลือกนี้ สามารถตั้งสีสำหรับใช้เป็นสีปริยาย ในโน้ตติดกาวทั้งหมด

en: Whether to use the default system font
th: กำหนดว่าจะใช้แบบอักษรปริยายของชุดตกแต่งหรือไม่

en: If this option is disabled, a custom font can be used as the default font for all sticky notes.
th: ถ้าไม่เลือกตัวเลือกนี้ สามารถตั้งแบบอักษรสำหรับใช้เป็นสีปริยาย ในโน้ตติดกาวทั้งหมด

en: Whether to force the default color and font on all notes
th: กำหนดว่าจะบังคับให้โน้ตทุกแผ่นใช้สีและแบบอักษรปริยายหรือไม่

en: If this option is enabled, the custom colors and fonts that have been assigned to individual notes will be ignored.
th: ถ้าเลือก สีและแบบอักษรที่ตั้งไว้เฉพาะสำหรับโน้ตแต่ละแผ่นจะไม่ถูกใช้

en: Whether to ask for confirmation when deleting a note
th: กำหนดว่าจะขอคำยืนยันก่อนจะลบโน้ตหรือไม่

en: Empty notes are always deleted without confirmation.
th: ไม่ต้องขอคำยืนยันจากผู้ใช้เมื่อจะลบโน้ตเปล่า

en: _New Note
th: _สร้างโน้ตใหม่

en: Hi_de Notes
th: _ซ่อนโน้ตทั้งหมด

en: _Delete Notes
th: ล_บโน้ตทั้งหมด

en: _Lock Notes
th: ล็_อคโน้ต

en: Show sticky notes
th: แสดงโน้ตติดกาว

en: Sticky Notes for the MATE Desktop Environment
th: โน้ตติดกาวสำหรับ MATE

en: _Name:
th: _ชื่อ:

en: Trash
th: ถังขยะ

en: Go to Trash
th: ทิ้งขยะลงถัง

en: _Empty Trash
th: เ_ทขยะทิ้ง

en: _Open Trash
th: _เปิดถังขยะ

en: No Items in Trash
th: ถังขยะว่างอยู่

en: Error while spawning caja:
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียก caja:
    %s

en: A MATE trash bin that lives in your panel. You can use it to view the trash or drag and drop items into the trash.
th: ถังขยะของ MATE บนพาเนล ที่คุณสามารถใช้เปิดดูถังขยะหรือลากสิ่งของไปทิ้งลงถังขยะได้

en: Delete Immediately?
th: ลบทันทีไหม?

en: Cannot move items to trash, do you want to delete them immediately?
th: ไม่สามารถย้ายสิ่งของลงถังขยะได้ ต้องการลบทันทีเลยไหม?

en: Cannot move some items to trash, do you want to delete these immediately?
th: ไม่สามารถย้ายสิ่งของบางชิ้นลงถังขยะได้ ต้องการลบทันทีเลยไหม?

en: Trash Applet
th: แอพเพล็ตถังขยะ

note: Translators: the %s in this string should be read as %d.
en: Removing item %s of %s
th: กำลังลบรายการที่ %s ใน %s

note: Translators: %s is a file name
en: Removing: %s
th: กำลังลบ: %s

en: Empty all of the items from the trash?
th: แน่ใจหรือว่าต้องการลบทุกอย่างในถังขยะอย่างถาวร?

en: If you choose to empty the trash, all items in it will be permanently lost. Please note that you can also delete them separately.
th: เทถังขยะแล้วข้อมูลจะถูกลบทิ้งโดยถาวร สังเกตว่าคุณสามารถสั่งลบข้อมูลทีละชิ้นได้เช่นกัน

en: Emptying the Trash
th: เทขยะทิ้ง

en: From:
th: จาก:
