kgpg - en to is translation catalogue (258 entries)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Name (minimum 5 characters):
is: Nafn (minnst 5 stafir):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_EmailSorting) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel4) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: Email:
is: Netfang:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Comment (optional):
is: Athugasemd (valfrjálst):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_4_2)
en: Custom decryption command:
is: Sérsniðin afkóðunarskipun:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, Encryption) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, capEncrypt)
en: Encryption
is: Dulritun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_AsciiArmor)
en: ASCII armored encryption
is: ASCII brynjuð dulritun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_PgpExtension)
en: Use *.pgp extension for encrypted files
is: Nota *.pgp skráarendingu fyrir dulkóðaðar skrár

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_AllowCustomEncryptionOptions)
en: Custom encryption command:
is: Sérsniðin duklóðunarskipun:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, encrypt_to_always)
en: Always encrypt with:
is: Dukóða alltaf með:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_EncryptFilesTo)
en: Encrypt files with:
is: Dulrita skrár með:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_AllowUntrustedKeys)
en: Allow encryption with untrusted keys
is: Leyfa dulritun með vantreystum lyklum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_HideUserID)
en: Hide user id
is: Fela notendanafn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_PgpCompatibility)
en: PGP 6 compatibility
is: PGP 6 samhæfni

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox2)
en: GnuPG Home
is: GnuPG heimasíða

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_5_2_2)
en: Configuration file:
is: Stillingaskrá:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, changeHome)
en: Change...
is: Breyta...

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tabGlobal)
en: Global Settings
is: Víðværar stillingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_AutoStart)
en: Start KGpg automatically at login
is: Ræsa KGpg sjálfvirkt við innskráningu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_UseMouseSelection)
en: Use mouse selection instead of clipboard
is: Nota val með mús í stað klippispjalds

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tabApplet)
en: Applet && Menus
is: Íforrit && valmyndir

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox11)
en: Konqueror Service Menus
is: Konquerorþjónustuvalmyndir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Sign file service menu:
is: Þjónustuvalmynd fyrir skráaundirritun:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_SignMenu) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_DecryptMenu)
en: Disable
is: Slökkva

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_3)
en: Decrypt file service menu:
is: Þjónustuvalmynd fyrir skráadulritun:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox3)
en: System Tray Applet
is: Smáforrit í kerfisbakka

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_LeftClick) i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tabEditor)
en: Editor
is: Ritill

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_UseProxy)
en: Honor HTTP proxy when available
is: Nota HTTP milliþjón þegar fáanlegur

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab)
en: Key Colors
is: Lyklalitir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel_trustTrusted)
en: Trusted keys:
is: Traustir lyklar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel_trustRevoked)
en: Revoked keys:
is: Afturkallaðir lyklar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel_trustUnknown)
en: Unknown keys:
is: Óþekktir lyklar:

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, TabPage)
en: Editor Font
is: Letur ritils

en: Marginally
is: Á mörkunum

en: Fully
is: Fyllilega

en: Ultimately
is: Algjörlega

en: Revoked
is: Afturkallaður

en: [No user id found]
is: [Engin notandi fannst]

en: %1 subkey
is: %1 undirlykill

en: Photo id
is: Auðkennismynd

en: Info
is: Upplýsingar

en: &Encrypt File...
is: &Dulrita skrá...

en: &Decrypt File...
is: &Afkóða skrá.

en: &Open Key Manager
is: &Opna lyklastjóra

en: &Generate Signature...
is: &Búa til undirskrift...

en: &Verify Signature...
is: &Staðfesta undirskrift...

en: &Check MD5 Sum...
is: &Athuga MD5 gátsummu...

en: En&crypt
is: &Dulrita

en: &Decrypt
is: &Afkóða

en: S&ign/Verify
is: Undirrita og &staðfesta

en: The document could not be saved, please check your permissions and disk space.
is: Ekki var hægt að vista skjalið, athugaðu heimildir og diskpláss.

en: Overwrite existing file %1?
is: Yfirskrifa skrána %1?

en: Open File to Encode
is: Opna skrá Breyta töflu

en: *|All Files
is: *|Allar skrár

en: Open File to Decode
is: Opna skrá til að afkóða

en: Save File
is: Vista skrá

en: File Already Exists
is: Skrá er nú þegar til

en: Open File to Sign
is: Opna skrá til undirritunar

en: Open File to Verify
is: Opna skrá til staðfestingar

note: i18n: ectx: Menu (signature)
en: Si&gnature
is: &Undirskrift

en: MD5 Checksum
is: MD5 Gátsumma

en: Compare MD5 with Clipboard
is: Bera MD5 saman við klippispjald

en: MD5 sum for <b>%1</b> is:
is: MD5 summa fyrir <b>%1</b> er:

en: <b>Unknown status</b>
is: <b> Óþekkt staða</b>

en: Clipboard content is not a MD5 sum.
is: Klippispjaldsinnihald er ekki MD5summa.

en: <b>Correct checksum</b>, file is ok.
is: <b>Rétt gátsumma</b>, skrá er ok.

en: Could not download file.
is: Gat ekki hlaðið niður skrá.

en: Decryption failed.
is: Afkóðun mistókst

en: Encryption failed.
is: Dulritun mistókst.

en: Signing not possible: bad passphrase or missing key
is: Ekki hægt að undirrita: rangt lykiorð eða engin lykill.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, Buttonimport)
en: &Import
is: &Flytja inn

en: Missing Key
is: Lykill vantar

en: Processing folder compression and encryption
is: Þjappa og dulkóða möppu

en: Unable to create temporary file
is: Gat ekki búið til tímabundna skrá

en: Available Trusted Keys
is: Tiltækir traustir lyklar

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, KeyExport)
en: Public Key Export
is: Útflutningur dreifilykils

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, checkFile)
en: File:
is: Skrá:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel1)
en: <qt><b>Key Server:</b><br /> <p>A Key Server is a centralized repository of PGP/GnuPG keys connected to the Internet which can be conveniently accessed in order to obtain or deposit keys. Select from the drop down list to specify which key server should be used.</p> <p>Often these keys are held by people whom the user has never met and as such the authenticity is dubious at best. Refer to the GnuPG manual covering "Web-of-Trust" relationships to find out how GnuPG works around the problem of verifying authenticity.</p> </qt>
is: <qt><b>Lyklamiðlari:</b><br /> <p>Lyklamiðlari er miðlæg geymsla fyrir PGP/GnuPG lykla sem tengd er Internetinu og hægt er að tengjast á þægilegan hætt til að ná í eða setja inn lykla. Veldu úr fellivallistanum þann lyklamiðlara sem á að nota.</p> <p>Oft eru þessir lyklar í eigu fólks sem notandinn hefur aldrei hitt og því aukenni þeirra í besta falli vafasamt sem slíkra. Lestu GnuPG handbókina um "Web-of-Trust" sambönd til að komast að hvernig GnuPG vinnur með vandamál varðandi staðfestingu auðkenna.</p> </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Key server:
is: Lyklamiðlari:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, kCBimportks)
en: <b>Key Server Drop Down Dialog:</b>
    Allows the user to select the Key Server which will be used to import PGP/GnuPG keys into the local keyring.
is: <b>Fellivallisti fyrir lyklamiðlara:</b>
    Leyfir notand að velja lyklamiðlara sem nota á til að flytja inn PGP/GnuPG lykla á lyklakippuna.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: Text to search or ID of the key to import:
is: Texti sem leita á að eða auðkenni lykils:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cBproxyI) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cBproxyE)
en: Honor HTTP proxy:
is: Nota HTTP milliþjón:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, Buttonsearch)
en: &Search
is: &Leita

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel4)
en: Key to be exported:
is: Lykill sem á að flytja út:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, exportAttributes)
en: Export attributes (photo id)
is: Flytja út eignileika (auðkennismynd)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, Buttonexport)
en: &Export
is: &Flytja út

en: Key Server
is: Lyklaþjónn

en: You must enter a search string.
is: Þú verður að gefa upp leitarstreng.

en: Connecting to the server...
is: Tengist þjóni...

en: You must choose a key.
is: Þú verður að velja lykil.

en: Key Management
is: Lyklaumsýsla

en: &Open Editor
is: &Opna Ritill

en: &Key Server Dialog
is: Ly&klamiðlaragluggi

en: &Go to Default Key
is: &Fara á sjálfgefinn lykil

en: Tip of the &Day
is: Vísbending &dagsins

en: View GnuPG Manual
is: Skoða GnuPG Handbók

en: &Refresh List
is: &Endurnýja lista

en: Edit Key in &Terminal
is: Sýsla m&eð lykil í textaham

en: &Generate Key Pair...
is: &Búa til lyklapar.

en: &Import Key...
is: Flytja &inn lykill...

en: &Create New Contact in Address Book
is: &Búa til nýjan tengilið í Netfangaskrá

en: &Delete Group
is: &Eyða hóp

en: Set as De&fault Key
is: Sjál&fgefinn lykill

en: Export Secret Key...
is: Flytja út leynilykil.

en: Delete Key Pair
is: Eyða Lyklapari

en: Revoke Key...
is: Afturkalla lykil.

en: &Open Photo
is: &Opna ljósmynd

en: &Delete Photo
is: Eyða ljósmyn&d

en: Import &Missing Signatures From Keyserver
is: Flytja inn undirskriftir sem &vantar frá lyklamiðlara

en: Trust
is: Traust

en: Size
is: Stærð

en: Creation
is: Búin til

en: Expiration
is: Rennur út

en: &Photo ID's
is: Auðkennismynd

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, newKey)
en: New Key Pair Created
is: Nýtt lykillpar tilbúið

en: backup copy
is: öryggisafrit

en: Add New User Id
is: Bæta við nýju notendanafni

en: Public Key
is: Dreifilykill

en: Sub Key
is: Undirlykill

en: Key Group
is: Lyklahópur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, capSign)
en: Signature
is: Undirskrift

en: User ID
is: Notendanafn

en: Revocation Signature
is: Afturköllunarundirskrift

en: Photo ID
is: Auðkennismynd

en: Creation of the revocation certificate failed...
is: Mistókst að búa til afturköllunarskírteini...

en: Export PRIVATE KEY As
is: Flytja út LEYNILYKIL sem

en: Your secret key could not be exported.
    Check the key.
is: Ekki tókst að flytja út dreifilykil þinn.
    Athugaðu lykilinn.

en: Your public key could not be exported
    Check the key.
is: Ekki tókst að flytja út dreifilykil þinn.
    Athugaðu lykilinn.

en: <qt>Are you sure you want to delete group <b>%1</b> ?</qt>
is: <qt>Viltu örugglega eyða hóp <b>%1</b> ?</qt>

en: <qt>You cannot create a group containing signatures, subkeys or other groups.</qt>
is: <qt>Þú getur ekki búið til hóp sem inniheldur undirskriftir, undirlykla eða aðra hópa.</qt>

en: Create New Group
is: Búa til nýjan hóp

en: Following keys are not valid or not trusted and will not be added to the group:
is: Eftirfarandi lyklar eru ekki gildir eða njóta ekki trausts og verður ekki bætt við hópinn:

en: <qt>No valid or trusted key was selected. The group <b>%1</b> will not be created.</qt>
is: <qt>Engir lyklar sem treyst er eða eru gildir voru valdir. Hópurinn <b>%1</b> verður ekki búin til.</qt>

en: Group Properties
is: Eiginleikar hóps

en: You can only sign primary keys. Please check your selection.
is: Þú getur aðeins undirritað aðallykla. Vinsamlega athugaðu val þitt.

en: Edit key manually to delete a self-signature.
is: Eyddu eiginundirskrift af lykli með handvirkum hætti.

en: Requested operation was unsuccessful, please edit the key manually.
is: Umbeðin aðgerð gekk ekki, breyttu lyklinum handvirkt.

en: Key Import
is: Lykilinnflutningur

en: Open File
is: Opna skrá

en: Importing...
is: Flyt inn...

en: KGpg - encryption tool
is: KGpg - dulkóðunartól

en: &Encrypt Clipboard
is: &Dulrita klippispjald

en: &Decrypt Clipboard
is: &Afkóða klippispjald

en: &Sign/Verify Clipboard
is: &Undirrita/dulrita klippispjald

en: Clipboard is empty.
is: Klippispjald er tómt.

note: i18n: ectx: Menu (managekeys)
en: &Keys
is: Ly&klar

note: i18n: ectx: Menu (show_details)
en: &Show Details
is: &Sýna Nánar

note: i18n: ectx: Menu (groups)
en: &Groups
is: Hóp&ar

en: <p>Do you want to import file <b>%1</b> into your key ring?</p>
is: <p>Viltu flytja inn skránna <b>%1</b> í lyklakippuna þína?</p>

en: Cannot decrypt and show folder.
is: Get ekki afkóðað og sýnt möppu.

en: Cannot sign folder.
is: Get ekki undirritað möppu.

en: Cannot verify folder.
is: Get ekki staðfest möppu.

en: Encrypt file
is: Dulrita skrá

en: Open key manager
is: Opna lyklastjóra

en: Show encrypted file
is: Sýna dulkóðaða skrá

en: Sign File
is: Dulrita skrá

en: Verify signature
is: Staðfesta undirskrift

en: File to open
is: Opna skrá

note: i18n: ectx: label, entry (CustomEncryptionOptions), group (Encryption)
en: Custom encryption options
is: Sérsniðinir dulkóðunarvalkostir

note: i18n: ectx: label, entry (AllowCustomEncryptionOptions), group (Encryption)
en: Allow custom encryption options
is: Leyfa sérsniðna dulkóðunarvalkosti

note: i18n: ectx: label, entry (FileEncryptionKey), group (Encryption)
en: File encryption key.
is: Skráadulkóðunarlykill.

note: i18n: ectx: label, entry (AsciiArmor), group (Encryption)
en: Use ASCII armored encryption.
is: Nota ASCII brynjaða dulritun.

note: i18n: ectx: label, entry (AllowUntrustedKeys), group (Encryption)
en: Allow encryption with untrusted keys.
is: Leyfa dulritun með vantreystum lyklum

note: i18n: ectx: label, entry (HideUserID), group (Encryption)
en: Hide the user ID.
is: Fela notendanafnið.

note: i18n: ectx: label, entry (PgpCompatibility), group (Encryption)
en: Enable PGP 6 compatibility.
is: Hafa PGP 6 samhæfni.

note: i18n: ectx: label, entry (PgpExtension), group (Encryption)
en: Use *.pgp extension for encrypted files.
is: Nota *.pgp skráaendingu á dulritaðar skrár.

note: i18n: ectx: label, entry (GpgConfigPath), group (GPG Settings)
en: The path of the gpg configuration file.
is: Slóð að gpg stillingaskrá.

note: i18n: ectx: label, entry (FirstRun), group (General Options)
en: Is the first time the application runs.
is: Er í fyrsta skipti sem forritið er keyrt.

note: i18n: ectx: label, entry (EditorGeometry), group (General Options)
en: The size of the editor window.
is: Stærð ritilgluggans.

note: i18n: ectx: label, entry (ShowTrust), group (General Options)
en: Show the trust value in key manager.
is: Sýna traust í lyklastjóra.

note: i18n: ectx: label, entry (ShowExpi), group (General Options)
en: Show the expiration value in key manager.
is: Sýna lokadag í lyklastjóra.

note: i18n: ectx: label, entry (ShowSize), group (General Options)
en: Show the size value in key manager.
is: Sýna stærð í lyklastjóra.

note: i18n: ectx: label, entry (ShowCreat), group (General Options)
en: Show the creation value in key manager.
is: Sýna hvenær búin til í lyklastjóra.

note: i18n: ectx: label, entry (UseMouseSelection), group (User Interface)
en: Use the mouse selection instead of the clipboard.
is: Nota val með mús í stað klippispjalds

note: i18n: ectx: label, entry (RemoteFileWarn), group (User Interface)
en: Display a warning before creating temporary files during remote file operations.
is: Birta viðvörun áður en tímabundnar skrár eru búnar til við aðgerðir á fjarskrám.

note: i18n: ectx: label, entry (EncryptedDropEvent), group (User Interface)
en: Handle encrypted drops
is: Sjá um dulkóðuð slepp

note: i18n: ectx: label, entry (UnencryptedDropEvent), group (User Interface)
en: Handle unencrypted drops
is: Sjá um ódulkóðuð slepp

note: i18n: ectx: label, entry (SignMenu), group (User Interface)
en: Show the "sign file" service menu.
is: Birta "undirrita skrá" þjónustuvalmyndina.

note: i18n: ectx: label, entry (DecryptMenu), group (User Interface)
en: Show the "decrypt file" service menu.
is: Birta "afkóða skrá" þjónustuvalmyndina.

note: i18n: ectx: label, entry (ShowTipOfDay), group (TipOfDay)
en: Show tip of the day.
is: Sýna vísbendingu dagsins.

en: Temporary File Creation
is: Gerð tímabundinnar skrár

en: Compression method for archive:
is: Þjöppunaraðferð fyrir safn:

en: Unless you want to try some unusual settings, just click on the "next" button.
is: Ef þú vilt ekki prófa einhverjar óvenjulegar stillingar, skaltu smella á "næsta" hnappinn.

en: KGpg needs to know where your GnuPG configuration file is stored.
is: KGpg þarf að vita hvað GnuPG stillingaskrárnar þínar eru geymdar.

en: Your default key:
is: Sjálfgefni lykillinn þinn:

en: You must give a name.
is: Þú verður að gefa upp nafn.

en: You are about to create a key with no email address
is: Þú ert að fara að búa til lykil án netfangs

en: Email address not valid
is: Netfang ekki gilt

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, kgpgKeyGenerate)
en: Key Generation
is: Lykilgerð

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, vgroup)
en: Generate Key Pair
is: Búa til lyklapar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, tl_expiration) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Expiration:
is: Rennur út:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, m_keyexp)
en: Days
is: Dagar

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, m_keyexp)
en: Weeks
is: Vikur

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, m_keyexp)
en: Months
is: Mánuðir

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, m_keyexp)
en: Years
is: Ár

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, tl_id) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel5)
en: Key ID:
is: Lykilauðkenni:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, tl_comment)
en: Comment:
is: Athugasemd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, tl_creation)
en: Creation:
is: Búin til:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, tl_trust)
en: Trust:
is: Traust:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, tl_owtrust)
en: Owner trust:
is: Traust eiganda:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, tl_algorithm)
en: Algorithm:
is: Reiknirit:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, tl_length)
en: Length:
is: Lengd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_photo)
en: No Photo
is: Engin ljósmynd

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_disable)
en: Disable key
is: Afvirkja lykil

en: Decryption
is: Afkóðun

en: GnuPG Settings
is: GnuPG stillingar

en: Key Servers
is: Lyklaþjónar

en: Misc
is: Ýmislegt

en: No Configuration File Found
is: Engin stillingaskrá fannst

en: Create
is: Búa til

en: Ignore
is: Hunsa

en: Add New Key Server
is: Bæta við nýjum lyklaþjóni

en: Server URL:
is: Slóð þjóns:

en: Decrypt File
is: Afkóða skrá

en: Create Revocation Certificate
is: Búa til afturköllunarskírteini

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Create revocation certificate for
is: Búa til afturköllunarskírteini útaf

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, keyID)
en: key id
is: lykilauðkenni

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Reason for revocation:
is: Ástæða fyrir afturköllun:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, comboBox1)
en: No Reason
is: Engin ástæða

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, comboBox1)
en: Key Has Been Compromised
is: Lykill hefur verið brotin

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, comboBox1)
en: Key is Superseded
is: Annar lykill er kominn í staðinn

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, comboBox1)
en: Key is No Longer Used
is: Lykill ekki lengur í notkun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel4)
en: Description:
is: Lýsing:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbSave)
en: Save certificate:
is: Vista skírteini:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbPrint)
en: Print certificate
is: Prenta skírteini

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbImport)
en: Import into keyring
is: Flytja inn í lyklakippu

en: Name
is: Nafn

en: ID
is: Auðkenni

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox2)
en: New Key Created
is: Nýr lykill tilbúin

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: You have successfully created the following key:
is: Þér tókst að búa til eftirfarandi lykil:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Name:
is: Nafn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel6)
en: Fingerprint:
is: Fingrafar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, CBdefault)
en: Set as your default key
is: Hafa sem sjálfgefin lykil

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox1)
en: Revocation Certificate
is: Afturköllunarskírteini

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: It is recommended to save or print a revocation certificate in case your key is compromised.
is: Það er mælt með að þú vistir eða prentir afturköllunarskírteini ef ske kynni að lykillinn verði brotinn.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, CBsave)
en: Save as:
is: Vista sem:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Key to import:
is: Lykill sem á að flytja inn:

en: Choose New Expiration
is: Velja nýjan lokadag

en: Select Public Key
is: Veldu dreifilykil

en: Select Public Key for %1
is: Veldu dreifilykil fyrir %1

en: <b>Public keys list</b>: select the key that will be used for encryption.
is: <b>Dreifilyklalisti</b>: Veldu lykilinn sem á að dulrita með.

en: <b>ASCII encryption</b>: makes it possible to open the encrypted file/message in a text editor
is: <b>ASCII dulritun</b>: gefur möguleika á að opna dulritaðar skrár og skeyti í textaritli

en: <b>Allow encryption with untrusted keys</b>: when you import a public key, it is usually marked as untrusted and you cannot use it unless you sign it in order to make it 'trusted'. Checking this box enables you to use any key, even if it has not be signed.
is: <b>Leyfa dulritun með vantreystum lyklum</b>: þegar þú flytur inn dreifilykil er hann yfirleitt merktur sem 'ekki treyst' og þú getur ekki notað hann nema undirrita hann og gert hann 'traustan'. Með því að merkja við hér geturðu notað hvaða lykil sem er þó hann sé ekki undirritaður.

en: <b>Hide user ID</b>: Do not put the keyid into encrypted packets. This option hides the receiver of the message and is a countermeasure against traffic analysis. It may slow down the decryption process because all available secret keys are tried.
is: <b> Fela notendanafn</b>: Ekki setja lykilauðkenni í dulritaða pakka. Þessi kostur felur móttakanda skeytisins og er mótvægi við umferðargreiningu (traffic analysis). Þetta getur hægt á afkóðunarferlinu vegna þess að allir tiltækir dreifilyklar eru reyndir.

en: Symmetrical encryption
is: Samhverf dulritun

en: Custom option:
is: Sérsniðið:

en: <b>Custom option</b>: for experienced users only, allows you to enter a gpg command line option, like: '--armor'
is: <b>Sérsniðinn kostur</b>: fyrir reynda notendur, gefur þér möguleika á að setja inn skipunalínubreytu eins og: '--armor'

en: Private Key List
is: Einkalyklalisti

en: I Will Not Answer
is: Svara ekki

en: I Have Not Checked at All
is: Hef ekkert athugað það

en: I Have Done Casual Checking
is: Hef athugað lauslega

en: I Have Done Very Careful Checking
is: Hef gengið mjög ýtarlega úr skugga um það

en: Local signature (cannot be exported)
is: Staðvær undirskrift (er ekki hægt að flytja út)

en: Do not sign all user id's (open terminal)
is: Ekki undirrita öll notendanöfn (opna skáhermi)

note: i18n: ectx: @info:tipoftheday
en: <p>The easiest way to encrypt a file: simply right click on the file, and you have an encrypt option in the contextual menu.
    This works in <strong>konqueror</strong> or on your Desktop!</p>
is: <p>Auðveldasta aðferðin við að dulrita skrá: hægrismelltu einfaldlega á skránna og þú færð upp valkostinn að dulrita í valmyndinni.
    Þetta virkar í <strong>konqueror</strong> eða á skjáborðinu þínu!</p>

en: This image is very large. Use it anyway?
is: Myndin er mjög stór. Nota hana samt?

en: <b>Connecting to the server...</b>
is: <b>Tengist þjóni...</b>

en:  or
is:  eða

en: Enter passphrase for <b>%1</b>
is: Sláðu inn lykilorð fyrir <b>%1</b>
