kopete - en to is translation catalogue (926 entries)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, addresseeListView) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_contactListGroupSorting) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_contactListMetaContactSorting) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLab
en: Name
is: Nafn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, listServers)
en: Description
is: Lýsing

[ctx: 1st message shown to users on first run of Kopete. Please keep the formatting.]
en: <h2>Welcome to Kopete</h2><p>Which messaging service do you want to connect to?</p>
is: <h2>Velkomin(n) í Kopete</h2><p>Við hvaða samskiptaþjónustu viltu tengjast?</p>

en: Step Two: Account Information
is: Skref tvö: Notendaupplýsingar

en: Cannot load the %1 protocol plugin.
is: Ekki hægt að hlaða inn íforrit fyrir samskiptareglu '%1'.

en: Error While Adding Account
is: Villa við að bæta við tengingu

en: This protocol does not currently support adding accounts.
is: Höfundur þessarar samskiptareglu hefur ekki útfært að bæta við tengingum.

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, AddAccountWizardPage1)
en: Step One: Select Messaging Service
is: Skref eitt: Velja skeytaþjónustu(r)

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, mUseColor)
en: Use a custom color for this account
is: Nota sérsniðinn lit fyrir þessa tengingu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mUseColor)
en: Use &custom color
    for account:
is: Nota sérsniðinn lit
    fyrir tengingu:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KColorButton, mColorButton)
en: Account custom color selector
is: Val á sérsniðnum lit fyrir tengingu

en: Copy Link Address
is: Afrita tengil

en: Save Conversation
is: Vista samtal

en: <qt>Could not open <b>%1</b> for writing.</qt>
is: <qt>Gat ekki opnað <b>%1</b> til að skrifa í hana.</qt>

en: Error While Saving
is: Villa við að vista

en: User Has Left
is: Notandi er farinn

en: Unread Message
is: Ólesið skeyti

en: Closing Group Chat
is: Loka hópspjalli

en: <qt>You have received a message from <b>%1</b> in the last second. Are you sure you want to close this chat?</qt>
is: <qt>Þér hefur borist skeyti frá <b>%1</b> á síðustu sekúndu. Ertu viss um að þú viljir loka þessu spjalli?</qt>

en: You have a message send in progress, which will be aborted if this chat is closed. Are you sure you want to close this chat?
is: Skeyti frá þér er á leiðinni út og hætt verður við það ef þessu spjalli er lokað. Ertu viss um að þú viljir loka þessu spjalli?

en: Message in Transit
is: Skeyti á leiðinni

en: %1 is now known as %2
is: %1 er nú þekkt(ur) sem %2

en: %1 has joined the chat.
is: %1 er komin á spjallið.

en: %1 has left the chat.
is: %1 hefur yfirgefið spjallið.

en: %1 has left the chat (%2).
is: %1 hefur yfirgefið spjallið (%2).

en: You are now marked as %1.
is: Þú ert nú merkt(ur) sem %1.

en: %2 is now %1.
is: %2 er nú %1.

en: &Send Message
is: &Senda skeyti

en: Nic&k Completion
is: &Klára gælunöfn

en: &Detach Chat
is: Le&ysa spjall frá

en: &Move Tab to Window
is: Færa flipa til &glugga

en: &Tab Placement
is: Staðsetning &flipa

en: Previous History
is: Síðasti ferill

en: Next History
is: Næsti annáll

en: Co&ntacts
is: Te&ngiliði

en: Toolbar Animation
is: Hreyfimynda tækjaslá

en: More...
is: Meira...

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &Chat
is: S&pjalla

note: i18n: ectx: Menu (format)
en: &Format
is: &Forsníða

note: i18n: ectx: Menu (tabs)
en: &Tabs
is: &Flipar

note: i18n: ectx: ToolBar (statusToolBar) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_contactListMetaContactSorting) i18n: ectx: property (text), widget (AccountTreeWidget, mAccountList) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, statusGroup_) i18n: ectx: property (text), widget (QTab
en: Status
is: Staða

note: i18n: ectx: ToolBar (formatToolBar)
en: Format Toolbar
is: Sníða tækjaslá

en: << Prev
is: << Fyrra

en: (0) Next >>
is: (0) Næsta >>

en: &Set Font...
is: &Setja letur...

en: Set Text &Color...
is: Setja texta&lit...

en: Set &Background Color...
is: Setja &bakgrunnslit...

en: (%1) Next >>
is: (%1) Næst >>

en: Cl&ose Chat
is: L&oka spjalli

en: Send
is: Senda

en: Reply
is: Svara

en: Add Smiley
is: Bæta við broskarli

note: i18n: ectx: Menu (format)
en: F&ormat
is: S&nið

note: i18n: ectx: Menu (alignment)
en: &Alignment
is: &Jöfnun

en: Enable &Rich Text
is: Virkja &Rich Text

en: Are you sure you want to remove the account "%1"?
is: Ertu viss um að þú viljir fjarlægja tenginguna "%1"?

en: Remove Account
is: Fjarlægja tengingu

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, KopeteAccountConfigBase)
en: Manage Accounts
is: Uppsetning tenginga

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, mButtonAccountRemove) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, mButtonAccountRemove)
en: Remove selected account
is: Fjarlægja valda tengingu

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, mButtonAccountModify)
en: Modify selected account
is: Breyta valdri tengingu

en: Contact List
is: Tengiliðalisti

en: Colors && Fonts
is: Litir && leturgerðir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_contactListFolding)
en: Fo&ld in / out contacts as they appear / disappear
is: Pakka inn / upp tengi&liðum þegar þeir birtast / hverfa

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mNormalFontLabel)
en: Base font:
is: Grunnletur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mSmallFontLabel)
en: Small font:
is: Smátt letur:

note: i18n: ectx: property (title), widget (KButtonGroup, kbuttongroup) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox1)
en: Colors
is: Litir

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, AppearanceConfig_ContactList)
en: Contact List Appearance
is: Útlit tengiliðalista

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_groupContactByGroup)
en: Arrange metacontacts by &group
is: Raða frumten&giliðum eftir hópum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_contactListTreeView)
en: Show tree &branch lines
is: Sýna &tré og greinar.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_contactListIndentContact)
en: In&dent contacts
is: &Draga inn tengiliði

en: Tooltip Editor
is: Tækjahjálparritill

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab)
en: &General
is: &Almennt

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Auto Away
is: Fjarverandi sjálfkrafa

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Become away after
is: Verða fjarverandi eftir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_autoAwayGoAvailable)
en: Become available when detecting activity again
is: Verða tiltæk/ur þegar verður aftur vart við athafnir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblStatusMessage) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Message:
is: Skilaboð:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, BehaviorConfig_Chat) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, ChatButton)
en: Chat
is: Spjall

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, interfaceGroup)
en: &Interface Preference
is: V&iðmótseiginleikar

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, txtChatViewBufferSize)
en: Limit the maximum number of lines visible in a chat window to improve speed for complex layouts.
is: Takmarka sýnilegan hámarkslínufjölda í spjallglugga til að bæta hraða á flóknum útlitssniðum.

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, BehaviorConfig_General) i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab)
en: General
is: Almennt

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: System Tray
is: Kerfisbakki

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_initialStatus)
en: Offline
is: Ótengd(ur)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_initialStatus)
en: Online
is: Tengd(ur)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_initialStatus)
en: Away
is: Fjarverandi

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_initialStatus)
en: Busy
is: Upptekin(n)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_initialStatus) i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, invisibleTab)
en: Invisible
is: Ósýnileg(ur)

en: &Emoticons
is: &Tjáningarmyndir

en: Invalid Style
is: Ógildur stíll

en: Jack
is: Jón

en: Hello, this is an incoming message :-)
is: Hæ, þetta skeyti var að koma :-)

en: Ok, this is an outgoing message
is: OK, þetta skeyti er að fara

en: This is an internal message
is: Þetta eru innri skilaboð

en: performed an action
is: framkvæmdi aðgerð

en: Bye
is: Bless

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Formatting Overrides
is: Hundsa snið

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, ChatWindowConfig_Style)
en: Chat Window Appearance
is: Útlit spjallglugga

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, stylesGroupBox)
en: Styles
is: Stílar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnGetStyles)
en: &Get New...
is: &Sækja nýtt...

en: General Plugins
is: Almenn íforrit

en: Free For Chat
is: Laus Fyrir Spjall

en: Extended Away
is: Löngu farin(n)

en: Idle
is: Aðgerðalaus

en: New Group
is: Nýr hópur

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Display Name
is: Skjánafn

en: Export to Address Book
is: Flytja út til Netfangaskrár

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, AddressBookExportUI)
en: Merge with Address Book
is: Samþætta við Netfangaskrá

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mLblFirstName) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, firstNameLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel10)
en: First name:
is: Nafn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mLblHomePhone)
en: Home phone:
is: Heimasími:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mLblWorkPhone) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel6)
en: Work phone:
is: Vinnusími:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mLblMobilePhone) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mobileLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel5)
en: Mobile phone:
is: Farsími:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mLblUrl)
en: URL:
is: Slóð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mLblLastName) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lastNameLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel11)
en: Last name:
is: Eftirnafn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mLblEmail) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblEmail) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblEmail_2)
en: Email:
is: Tölvupóstfang:

en: Create New Group...
is: Búa til nýjan hóp...

en: &Move To
is: &Færa í

en: &Copy To
is: &Afrita í

en: Send Email...
is: Senda tölvupóst...

en: &Add Contact
is: Bæt&a við tengilið

en: Select Account
is: Velja tengingu

en: Add to Your Contact List
is: Bæta við tengiliðlista

en: &Properties
is: &Eiginleikar

en: Please enter the name for the new group:
is: Settu inn heiti á nýjum hóp:

en: <qt>Are you sure you want to remove the contact <b>%1</b> from your contact list?</qt>
is: <qt>Ertu viss um að þú viljir fjarlægja tengiliðinn <b>%1</b> af tengiliðalistanum þínum?</qt>

en: <qt>Are you sure you want to remove the group <b>%1</b> and all contacts that are contained within it?</qt>
is: <qt>Ertu viss um að þú viljir fjarlægja hópinn <b>%1</b> og alla tengiliði sem hann inniheldur?</qt>

en: Are you sure you want to remove these contacts from your contact list?
is: Ertu viss um að þú viljir fjarlægja alla tengiliði af tengiliðalistanum þínum?

en: Are you sure you want to remove these groups and contacts from your contact list?
is: Ertu viss um að þú viljir fjarlægja alla hópa og tengiliði af tengiliðalistanum þínum?

en: There is no email address set for this contact in the KDE address book.
is: Það er ekkert netfang fyrir þennan tengilið í KDE netfangaskránni.

en: No Email Address in Address Book
is: Ekkert netfang í Netfangaskrá

en: This contact was not found in the KDE address book. Check that a contact is selected in the properties dialog.
is: Þessi tengiliður fannst ekki í KDE netfangabókinni. Gakktu úr skugga um að tengiliðurinn sé valinn í stillingaglugga eiginleika.

en: Not Found in Address Book
is: Fannst ekki í í Netfangaskrá

en: Remove Contact
is: Fjarlægja tengilið

en: Remove Group
is: Fjarlægja hóp

en: Add Contact
is: Bæta við tengilið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblDisplayName) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: &Name:
is: &Nafn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkUseCustomIcons)
en: Use custom &icons
is: Nota sérsn&iðnar táknmyndir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblOpen)
en: O&pen:
is: O&pið:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblClosed)
en: C&losed:
is: &Lokað:

en: Properties of Group %1
is: Eiginleikar hóps %1

en: Custom &Notifications
is: Sérs&niðnar tilkynningar

en: Properties of Meta Contact %1
is: Eiginleikar frumtengiliðs %1

en: Sync KABC...
is: Samstilla KABC...

en: No Change
is: Engin breyting

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, chkUseCustomIcons)
en: Check to set custom icons for this contact
is: Merktu við til að nota sérsniðin tákn fyrir þennan tengilið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblOnline)
en: &Online:
is: Te&ngd(ur):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblOffline)
en: O&ffline:
is: Ó&tengd(ur):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblUnknown)
en: Un&known:
is: Óþe&kkt:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, nickNameLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblNickName) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblNick)
en: Nickname:
is: Gælunafn:

note: i18n: ectx: Menu (contact_popup_groups)
en: &Groups
is: Hó&par

en: &Export Contacts...
is: &Flytja tengiliði út í skrá...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, awayButton_)
en: &Busy
is: Upp&tekin(n)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, invisibleButton_)
en: &Invisible
is: Ósýn&ileg(ur)

en: &Set Status
is: &Setja stöðu

en: Configure &Global Shortcuts...
is: Stilla &víðværa flýtilykla...

en: Show Offline &Users
is: Sýna ótengda notend&ur

en: Show Empty &Groups
is: Sýna &tóma hópa

en: Read Message
is: Lesa skeyti

en: Read the next pending message
is: Lesa næsta skeyti sem bíður

en: Show/Hide Contact List
is: Sýna/fela tengiliðalista

en: Show or hide the contact list
is: Sýna eða fela tengiliðalistann

en: <qt>Closing the main window will keep Kopete running in the system tray. Use 'Quit' from the 'File' menu to quit the application.</qt>
is: <qt>Við það að loka aðalglugganum mun Kopete keyra áfram í kerfisbakkanum. Notaðu Hætta í Skrá-valmyndinni til að hætta keyrslu forritsins.</qt>

en: Docking in System Tray
is: Sett í kerfisbakka

en: Kopete, the KDE Instant Messenger
is: Kopete, KDE spjallforritið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLineEdit, kcfg_lastName)
en: Developer
is: Forritari

en: Developer, Connection status plugin author
is: Höfundur íforrits fyrir stöðu tengingar

en: Developer, Gadu plugin maintainer
is: Forritari, Gadu íforriti viðhaldið af

en: Developer, UI maintainer
is: Forritari, viðmóti viðhaldið af

en: Developer, Jabber plugin maintainer
is: Forritari, Jabber íforriti viðhaldið af

en: Kopete's icon author
is: Táknmyndahöfundur Kopete

en: Sounds
is: Hljóð

en: Iris Jabber Backend Library
is: Iris Jabber bakendasafn

en: OscarSocket author
is: Höfundur Oscar-sökkuls

en: Kmerlin MSN code
is: Kmerlin MSNkóði

en: Former developer
is: Fyrrverandi forritari

en: Former developer, project co-founder
is: Fyrrverandi forritari, meðstofnandi verkefnis

en: Misc bugfixes and enhancements
is: Ýmsar leiðréttingar og umbætur

en: Former developer, Jabber plugin author
is: Fyrrverandi forritari, höfundur Jabberíforrits

en: Former developer, Oscar plugin
is: Fyrrverandi forritari Oscar íforrits

en: Do not load plugins. This option overrides all other options.
is: Ekki hlaða inn íforritum. Þetta val fer fram fyrir alla aðra valkosti.

en: Disable auto-connection
is: Afnema sjálfvirka tengingu.

en: URLs to pass to kopete / emoticon themes to install
is: URL sem senda á til kopete / emoticon sem á að setja inn

en: Auto-connect the specified accounts. Use a comma-separated list
    to auto-connect multiple accounts.
is: Ræsa tilgreindar tengingar með sjálfvirkum hætti. Notaðu kommuaðskilinn lista
    til að ræsa fleiri tengingar með sjálfvirkum hætti.

en: Do not load the specified plugin. Use a comma-separated list
    to disable multiple plugins.
is: Ekki hlaða inn tilgreint íforrit. Notaðu kommuaðskilinn lista
    til að afnema fleiri íforrit.

en: Load only the specified plugins. Use a comma-separated list
    to load multiple plugins. This option has no effect when
    --noplugins is set and overrides all other plugin related
    command line options.
is: Hlaða eingöngu inn tilgreindum íforritum. Notaðu kommuaðskilinn
    til að hlaða inn fleiri íforrit. Þetta val hefur engin áhrif þegar
    --noplugins er sett og fer fram fyrir allt annað val varðandi
    íforrit.

en: A network connection was disconnected.  The application is now in offline mode.  Do you want the application to resume network operations when the network is available again?
is: Nettenging fór niður og forritið er núna í ótengdum ham. Viltu að forritið tengist aftur þegar netið kemur upp aftur?

en: This application is currently in offline mode.  Do you want to connect?
is: Forritið er í aftengdum ham. Viltu tengjast núma?

en: This application is currently in offline mode.  Do you want to connect in order to carry out this operation?
is: Forritið er í ótengdum ham. Ciltu tengjast til að framkvæma þessa aðgerð?

en: Leave Offline Mode?
is: Fara fara í tengdan ham?

en: Connect
is: Tengjast

en: Stay Offline
is: Vera ótengdur

en: <qt>"%1" is not supported by Kopete.</qt>
is: <qt>"%1" er ekki stutt af Kopete.</qt>

en: Could Not Sync with KDE Address Book
is: Gat ekki samræmt við KDE Netfangaskrá

en: <qt>An address was added to this contact by another application.<br />Would you like to use it in Kopete?<br /><b>Protocol:</b> %1<br /><b>Address:</b> %2</qt>
is: <qt>Annað forrit hefur bætt netfangi við þennan tengilið.<br />Viltu nota það í Kopete?<br /><b>Samskiptaregla:</b> %1<br /><b>Netfang:</b> %2</qt>

en: Import Address From Address Book
is: Flytja inn netfang úr Netfangaskrá

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, useTls_)
en: Do Not Use
is: Ekki Nota

en: <qt>One or more of your accounts using %1 are offline.  Most systems have to be connected to add contacts.  Please connect these accounts and try again.</qt>
is: <qt>Ein eða fleiri tenginga þinna við %1 eru ótengdar. Flest kerfi þurfa að vera tengd til að bæta við tengilið. Vinsamlega tengdu og reyndu aftur.</qt>

en: Not Connected
is: Ekki tengd(ur)

en: Choose Account
is: Veldu tengingu

en: <qt>You do not have an account configured for <b>%1</b> yet.  Please create an account, connect it, and try again.</qt>
is: <qt>Þú hefur ekki sett upp tengingu við <b>%1</b>. Settu upp tengingu og reyndu aftur.</qt>

en: No Account Found
is: Engar tengingar fundust

en: Could Not Add Contact
is: Gat ekki bætt tengilið við

en: You have been disconnected
is: Þú hefur verið aftengd(ur)

en: You have connected from another client or computer to the account '%1'
is: Þú hefur tengst frá annari tölvu við reikninginn '%1'

en: Edit Account
is: Breyta tengingu

en: I am gone right now, but I will be back later
is: Ég er farin(n), en ég kem aftur seinna

en: Outgoing Message Sent
is: Skilaboð send

en: A contact sent you a buzz/nudge.
is: Tengiliður hefur ýtt við þér.

en: <qt>An error has occurred while creating a new chat window. The chat window has not been created.</qt>
is: <qt>Komið hefur upp villa við að búa til nýjan spjallglugga. Spjallglugginn var ekki búinn til.</qt>

en: Error While Creating Chat Window
is: Villa við að búa til spjallglugga

en: Enter Arguments
is: Settu inn viðföng

en: Enter the arguments to %1:
is: Settu inn viðföng til %1:

en: "%2" requires at least %1 argument. | "%2" requires at least %1 arguments.
is[0]: "%2" krefst a.m.k. %1 viðfang.
is[1]: "%2" krefst a.m.k. %1 viðfanga.

en: "%2" has a maximum of %1 argument. | "%2" has a maximum of %1 arguments.
is[0]: "%2" hefur að hámarki %1 breytu.
is[1]: "%2" hefur að hámarki %1 breytur.

en: You are not authorized to perform the command "%1".
is: Þú hefur ekki heimild til að keyra skipunina "%1".

en: Command Error
is: Skipanavilla

en: USAGE: /help [<command>] - Used to list available commands, or show help for a specified command.
is: NOTKUN: /help [<skipun>] - Notað til að fá fram lista yfir tiltækar skipanir eða sýna hjálp fyrir einstaka skipun.

en: USAGE: /close - Closes the current view.
is: NOTKUN: /close - Lokar núverandi sýn.

en: USAGE: /part - Closes the current view.
is: NOTKUN: /part - Lokar núverandi sýn.

en: USAGE: /clear - Clears the active view's chat buffer.
is: NOTKUN: /clear - Hreinsar biðminni virkrar sýnar.

en: USAGE: /away [<reason>] - Marks you as away/back for the current account only.
is: NOTKUN: /away [<ástæða>] - Sýnir þig sem fjarverandi/komin(n) aftur fyrir þessa tengingu.

en: USAGE: /awayall [<reason>] - Marks you as away/back for all accounts.
is: NOTKUN: /awayall [<ástæða>] - Sýnir þig sem fjarverandi/komin(n) aftur fyrir allar tengingar.

en: USAGE: /say <text> - Say text in this chat. This is the same as just typing a message, but is very useful for scripts.
is: USAGE: /say <texti> - Segja texta í þessu spjalli. Þetta er það sama og að slá inn skilaboð en er mjög gagnlegt fyrir skriftur.

en: USAGE: /exec [-o] <command> - Executes the specified command and displays the output in the chat buffer. If -o is specified, the output is sent to all members of the chat.
is: USAGE: /exec [-o] <skipun> - Framkvæmir tilgreinda skipun og sýnir frálagið í spjallglugganum. Ef -o er tilgreint, er frálagið sent til allra í spjallinu.

en: Available Commands:
is: Tiltækar skipanir:

en: 
    Type /help <command> for more information.
is: 
    Type /help <skipun> til að fá meiri upplýsingar.

en: There is no help available for '%1'.
is: Engin hjálp fáanleg fyrir '%1'.

en: ERROR: Shell access has been restricted on your system. The /exec command will not function.
is: VILLA: Skeljaraðgangur er takmarkaður á þessu kerfi. /exec skipunin virkar ekki.

note: i18n: ectx: Menu (commandmenu)
en: Commands
is: Skipanir

en: &Add to Your Contact List
is: &Bæta við tengiliðalista

en: Move Contact
is: Færa tengilið

en: Create a new metacontact for this contact
is: Búa til nýjan frumtengilið fyrir þennan tengilið

en: If you select this option, a new metacontact will be created in the top-level group with the name of this contact and the contact will be moved to it.
is: Ef þú velur þennan kost er nýr frumtengiliður búinn til í efsta hópnum með nafni þessa tengiliðs og tengiliðurinn færður undir frumtengiliðinn.

en: This user is not reachable at the moment. Please try a protocol that supports offline sending, or wait until this user comes online.
is: Í augnablikinu er ekki hægt að ná í þennan notanda. Prófaðu með samskiptareglu sem styður sendingar til aftengdra notenda eða reyndu aftur þegar notandi tengist.

en: User is Not Reachable
is: Ekki næst í notanda

[ctx: <days>d <hours>h <minutes>m <seconds>s]
en: %4d %3h %2m %1s
is: %4d %3k %2m %1s

[ctx: <hours>h <minutes>m <seconds>s]
en: %3h %2m %1s
is: %3k %2m %1s

en: Full Name
is: Fullt nafn

en: Idle Time
is: Aðgerðalaus

en: Online Since
is: Tengd(ur) síðan

en: Last Seen
is: Sást síðast

en: First Name
is: Eiginnafn

en: Last Name
is: Eftirnafn

en: Private Phone
is: Einkasími

en: Private Mobile Phone
is: Einkafarsími

en: Work Phone
is: Vinnusími

en: Work Mobile Phone
is: Vinnufarsími

en: Email Address
is: Netfang

en: Nick Name
is: Gælunafn

en: Top Level
is: Efsta stig

en: Not in your contact list
is: Ekki í tengiliðalistanum þínum

en: This user is not reachable at the moment. Please make sure you are connected and using a protocol that supports offline sending, or wait until this user comes online.
is: Í augnablikinu er ekki hægt að ná í þennan notanda. Athugaðu hvort þú ert tengd(ur) og sért að nota samskiptareglu sem styður sendingar til ótengdra notenda eða bíddu þar til notandi tengist.

en: Status not available
is: Staða ekki tiltæk

en: Unable to find the file %1.
is: Gat ekki fundið skrána %1

en: <qt>Unable to download the requested file;<br />please check that address %1 is correct.</qt>
is: <qt>Get ekki hlaðið niður umbeðinni skrá;<br />athugaðu að netfangið %1 sé rétt.</qt>

en: Connecting
is: Tengist

en: Unknown
is: Óþekkt

en: Password Required
is: Lykilorð nauðsynlegt

en: <qt>Kopete is unable to save your password securely in your wallet;<br />do you want to save the password in the <b>unsafe</b> configuration file instead?</qt>
is: <qt>Kopete gat ekki vistað lykilorð þitt á öruggan hátt í veskinu þínu!<br />Viltu vista lykilorðið á <b>óöruggan</b> hátt í stillingaskrá í staðin?</qt>

en: Unable to Store Secure Password
is: Gat ekki geymt lykilorð á öruggan hátt

en: Store &Unsafe
is: Vi&sta óöruggt

en: Account Offline
is: Aðgangur aftengdur

en: Sorry, I am busy right now
is: Því miður er ég upptekin(n) núna

en: Kopete File Transfer
is: Kopete skráaflutningur

en: Sorry, sending files which are not stored locally is not yet supported by this protocol.
    Please copy this file to your computer and try again.
is: Því miður er ekki enn stuðningur í þessari samskiptareglu við flutning skráa sem ekki eru staðbundnar.
    Vinsamlegast afritaðu skrána yfir á tölvuna þína og reyndu aftur.

en: File Transfer
is: Skráarflutningur

en: You must provide a valid local filename
is: Þú þarft að gefa upp gilt skráarheiti

en: The file '%1' already exists.
    Do you want to overwrite it ?
is: Skráin '%1' er þegar til.
    Viltu skrifa yfir hana?

en: Overwrite File
is: Yfirskrifa

en: You have been disconnected.
is: Þú hefur verið aftengd(ur).

en: Connection Lost.
is: Tenging rofnaðu.

en: Kopete lost the channel used to talk to the instant messaging system.
    This can be because either your internet access went down, the service is experiencing problems, or the service disconnected you because you tried to connect with the same account from another location. Try connecting again later.
is: Kopete missti tenginguna sem var notuð til samskipta við spjallkerfið.
    Það gæti verið vegna þess að nettengingin þín hafi farið niðri eða vegna rekstrarörðugleika á þjónusunni eða þá að þjónustan hafi aftengt þig t.d. vegna þess að þú hafir tengst af mörgum stöðum samtímis. Þú skalt prófa að tengjast aftur síðar.

en: More Information...
is: Nánari upplýsingar...

en: Choose the corresponding entry for '%1'
is: Veldu færsluna sem samsvarar Veldu '%1'

en: Choose the corresponding entry in the address book
is: Veldu samsvarandi færslu í netfangaskránni þinni

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, btnSelectAddressee)
en: Select an address book entry
is: Veldu færslu í netfangaskrá

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnSelectAddressee)
en: C&hange...
is: &Breyta...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, addresseeListView)
en: Email
is: Netfang

en: New Address Book Entry
is: Ný færsla í netfangaskrá

en: Name the new entry:
is: Nefna nýju færsluna:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, addAddresseeButton)
en: Create a new entry in your address book
is: Færa nýja færslu í heimilsfangabókina þína

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QTreeWidget, addresseeListView)
en: Select the contact you want to communicate with via Instant Messaging
is: Veldu tengiliðinn sem þú vilt hafa samskipti við með snarskilaboðum

en: Someone Has Added You
is: Einhver bætti þér við hjá sér

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel7)
en: Display name:
is: Birt nafn:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, mRemembered)
en: Check this and enter your password below if you would like your password to be stored in your wallet, so Kopete does not have to ask you for it each time it is needed.
is: Merktu við hér og sláðu inn lykiorðið fyrir neðan, ef þú vilt að lykilorðið þitt sé vistað í'veskinu þínu þannig að Kopete þurfi ekki að biðja þig um lykilorð í hvert skipti sem þess þarf.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mRemembered)
en: Remember password
is: Muna lykilorð

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Password:
is: Lykilorð:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KLineEdit, mPassword)
en: Enter your password here.
is: Sláðu inn lykilorð þitt hér.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, mPassword)
en: Enter your password here. If you would rather not save your password, uncheck the Remember password checkbox above; you will then be prompted for your password whenever it is needed.
is: Sláðu inn lykilorðið þitt. Taktu af merkinguna við Muna lykilorð, ef þú vilt ekki vista lykilorðið og þú verður beðin um lykilorðið hvert skipti sem þess þarf.

en: Start &Chat...
is: Hefja s&pjall...

en: &Send Single Message...
is: &Senda stök skilaboð...

en: User &Info
is: Notendaupplýs&ingar

en: Send &File...
is: Senda s&krá...

en: View &History...
is: Skoða &feril...

en: &Create Group...
is: Búa til &hóp...

en: Cha&nge Meta Contact...
is: Breyta frumte&ngilið...

en: &Delete Contact
is: &Eyða tengilið

en: Change A&lias...
is: Breyta sa&mheiti...

en: &Block Contact
is: Blo&kka tengilið

en: Un&block Contact
is: &Leyfa tengilið

en: Contacts
is: Tengiliðir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, noButton)
en: Never
is: Aldrei

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, AliasDialog)
en: Add New Alias
is: Bæta við nýju samheiti

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: Command:
is: Skipun:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KLineEdit, command)
en: This is the command that you want to run when you execute this alias.
is: Þetta er skipunin sem þú vilt framkvæma þegar þú keyrir samheitið.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, aliasLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Alias:
is: Samheiti:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KLineEdit, alias)
en: This is the alias you are adding (what you will type after the command identifier, '/').
is: Þetta er samheitið sem þú er að bæta við (það sem þú slærð inn eftir skipunarvísinn, '/').

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, alias)
en: This is the alias you are adding (what you will type after the command identifier, '/'). Do not include the '/' (it will be stripped off if you do anyway).
is: Þetta er samheitið sem þú er að bæta við (það sem þú slærð inn eftir skipunarvísinn, '/'). Ekki setja '/' með í skipuninni (ef þú gerir það verður það fjarlægt hvort sem er)

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (K3ListView, protocolList) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (K3ListView, protocolList)
en: If you want this alias to only be active for certain protocols, select those protocols here.
is: Ef þú vilt að þetta samheiti sé aðeins virkt fyrir einstaka samskiptamáta, geturðu valið þau hér.

note: i18n: ectx: property (text), widget (K3ListView, aliasList) i18n: ectx: property (text), widget (K3ListView, protocolList)
en: Protocols
is: Samskiptaregla

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel4)
en: For protocols:
is: Fyrir samskiptareglur:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (K3ListView, aliasList)
en: This is the list of custom aliases and the commands that you have already added
is: Þetta er listinn yfir samheiti og skipanir sem þú hefur þegar bætt við

note: i18n: ectx: property (text), widget (K3ListView, aliasList)
en: Alias
is: Samheiti

note: i18n: ectx: property (text), widget (K3ListView, aliasList)
en: Command
is: Skipun

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, addButton)
en: &Add New Alias...
is: Bæt&a við nýju samheiti...

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, deleteButton)
en: &Delete Selected
is: Eyða völ&du

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, editButton)
en: Edit Alias...
is: Breyta samheiti...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_btnAdd) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_add)
en: &Add
is: Bæt&a við

en: <qt>Could not add alias <b>%1</b>. An alias name cannot contain the characters "_" or "=".</qt>
is: <qt>Gat ekki bætt við samheiti <b>%1</b>. Samheiti má ekki innihalda "_" eða "=".</qt>

en: Invalid Alias Name
is: Ógilt samheiti

en: <qt>Could not add alias <b>%1</b>. This command is already being handled either by another alias or Kopete itself.</qt>
is: <qt>Get ekki bætt við samheiti <b>%1</b>. Þessi skipun er þegar framkvæmd af öðru samheiti eða Kopete sjálfu.</qt>

en: Could Not Add Alias
is: Gat ekki bætt samheiti við

en: <qt>Could not add alias <b>%1</b>. This command is already being handled by either another alias or Kopete itself.</qt>
is: <qt>Get ekki bætt við samheiti <b>%1</b>. Þessi skipun er þegar framkvæmd af öðru samheiti eða Kopete sjálfu.</qt>

en: Are you sure you want to delete the selected aliases?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða völdum samheitum?

en: Delete Aliases
is: Eyða samheitum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonDelete)
en: Delete
is: Eyða

en: Text
is: Texti

en: Replacement
is: Útskipting

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, DotEndSentence)
en: Add a dot at the end of each sent line
is: Bæta við punkti í enda sendra lína

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, CapitalizeBeginningSentence)
en: Start each sent line with a capital letter
is: Byrja hverja línu á hástaf

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, AutoReplaceIncoming)
en: Auto replace on incoming messages
is: Skipta sjálfvirkt út í skeytum sem berast

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, AutoReplaceOutgoing)
en: Auto replace on outgoing messages
is: Skipta sjálfvirkt út í sendum skeytum

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Contact Notes
is: Minnismiðar fyrir tengilið

en: Notes about %1:
is: Minnismiði fyrir %1:

en: &Notes
is: &Minnismiðar

en: Cryptography
is: Dulritun

en: Public Key Found
is: Dreifilykill fannst

en: Public Keys Found
is: Dreifilyklar fundust

[ctx: @label:chooser]
en: Select public key for %1
is: Veldu dreifilykil fyrir %1

en: Export Public Keys
is: Flytja út dreifilykla

en: -New filter-
is: -Ný sía-

en: Rename Filter
is: Endurnefna síu

en: Please enter the new name for the filter:
is: Settu inn nýtt heiti fyrir síu:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Available Filters
is: Tiltækar síur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, renameButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_rename)
en: Rename...
is: Endurnefna...

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Criteria
is: Forsenda

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: If the message contains:
is: Ef skeyti inniheldur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_regexp)
en: Regular expression
is: Regluleg segð

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pb_edit) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_editregexp)
en: Edit...
is: Rita...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_case)
en: Case sensitive
is: Há/lágstafir skipta máli

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_3)
en: Action
is: Aðgerð

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_setImportance)
en: Set the message importance to:
is: Setja mikilvægi skeytis sem:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, m_importance)
en: Low
is: Lágt

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, m_importance)
en: Normal
is: Venjulegt

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, m_importance)
en: Highlight
is: Upplýsa

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_setBG)
en: Change the background color to:
is: Breyta bakgrunnslit í:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_setFG)
en: Change the foreground color to:
is: Breyta forgrunnslit í:

en: History Converter
is: Ferilsumbreytir

en: History converter
is: Ferilsumbreytir

en: History for %1
is: Ferill fyrir %1

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, searchButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_search)
en: &Search
is: &Leita

en: View &History
is: Skoða &feril

en: History Plugin
is: Ferilsíforrit

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Chat History
is: Spjallferill

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblNoLinesPerPage)
en: Number of messages per page:
is: Fjöldi skeyta á hverri síðu:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, colorLabel)
en: Color of messages:
is: Litur skeyta:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, numberLabel)
en: Number of messages to show:
is: Fjöldi skeyta sem á að sýna:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkShowPrevious)
en: Show chat history in new chats
is: Sýna fyrri skilaboð í spjalli

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: Search:
is: Leita:

en: Unknown artist
is: Óþekktur listamaður

en: Unknown album
is: Óþekktur diskur

en: Unknown track
is: Óþekkt lag

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLineEdit, kcfg_Conjunction)
en: , and
is: , og

en: Send Media Info
is: Senda upplýsingar um miðla

en: Nothing to Send
is: Ekkert að senda

[ctx: Message from Kopete user to another user; used when sending media information even though there are no songs playing or no media players running]
en: Now Listening for Kopete - it would tell you what I am listening to, if I was listening to something on a supported media player.
is: Er að hlusta á fyrir Kopete - það mundi segja þér hvað ég væri að hlust á ef ég væri að hlusta á eitthvað í studdum margmiðlunarspilara.

en: Unknown player
is: Óþekktur spilari

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, NowListeningPrefsUI)
en: Now Listening
is: Er að hlusta á

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, useThisMessageLabel)
en: Use this message when advertising:
is: Nota þessi skilaboð til að kynna:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, helperLabel)
en: %track, %artist, %album, %player will be substituted if known.
    Expressions in brackets depend on a substitution being made.
is: %track, %artist, %album, %player verður skipt út ef það er þekkt.
    Það sem kemur innan hornklofa veltur á að skipt sé út.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLineEdit, kcfg_Header)
en: Now Listening To:
is: Er að hlusta á:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLineEdit, kcfg_PerTrack)
en: %track (by %artist)(on %album)
is: %track (með %artist)(af %album)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, tbFingerprints)
en: Protocol
is: Samskiptamáti

[ctx: adjective decribing instant message]
en: Inbound
is: Á leið inn

[ctx: adjective decribing instant message]
en: Outbound
is: Á leið út

[ctx: adjective decribing instant message directions inbound and outbound]
en: Both Directions
is: Báðar áttir

en: HTML Message Body
is: HTML meginhluti skeytis

[ctx: adjective decribing an instant message]
en: Inbound
is: Á leið inn

[ctx: adjective decribing an instant message]
en: Outbound
is: Á leið út

en: Path
is: Slóð

en: Direction
is: Stefna

en: View &Statistics
is: &Skoða tölfræði

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab)
en: &Colors
is: &Litir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, mColorsAdd)
en: &Add...
is: &Bæta við...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, mColorsUp)
en: Move &Up
is: Færa &upp

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, mColorsDown)
en: Move &Down
is: Færa &niður

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_colorRandom)
en: Random order
is: Slembiraðað

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_fg)
en: Change global text foreground color
is: Breyta víðværum forgrunnslit texta

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_char)
en: Change color every letter
is: Breyta lit á hverjum staf

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_words)
en: Change color every word
is: Breyta lit á hverju orði

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab)
en: Effects
is: Brellur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_casewaves)
en: CasE wAVes
is: HásTAfaBYlgjUR

en: Translator Plugin
is: Þýðingaríforrit

en: Translate
is: Þýða

en: English
is: Enska

en: French
is: Franska

en: German
is: Þýska

en: Italian
is: Ítalska

en: Japanese
is: Japanska

en: Korean
is: Kóreska

en: Portuguese
is: Portúgalska

en: Russian
is: Rússnenska

en: Spanish
is: Spænska

en: Set &Language
is: Ve&ldu tungumál

en: %2 
    Auto Translated: 
    %1
is: %2
    þýtt sjálfkrafa: 
    %1

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel2_2)
en: Translation service:
is: Þýðingaþjónusta:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel2)
en: Default native language:
is: Sjálfgefin upprunatunga:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, IncomingMessages)
en: Incoming Messages
is: Innkomin skeyti

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kcfg_IncomingDontTranslate) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kcfg_OutgoingDontTranslate)
en: Do not translate
is: Ekki þýða

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kcfg_IncomingShowOriginal) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kcfg_OutgoingShowOriginal)
en: Show the original message
is: Sýna upprunalega skeytið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kcfg_IncomingTranslate) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kcfg_OutgoingTranslate)
en: Translate directly
is: Þýða beint

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, OutgoingTranslate)
en: Outgoing Messages
is: Skeyti út

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kcfg_OutgoingAsk)
en: Show dialog before sending
is: Birta samtalsglugga áður en sent

en: An error occurred when uploading your presence page.
    Check the path and write permissions of the destination.
is: Villa kom upp við að hlaða upp viðverusíðu þinni.
    Athugaðu slóðina og skrifréttindi á áfangastað.

en: Not yet known
is: Ekki enn þekkt

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Uploading
is: Sendi

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, formatHTML)
en: Formatting
is: Snið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kcfg_showName)
en: Use one of &your IM names
is: Nota &eitt af IM heitum þínum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_includeIMAddress)
en: Include &IM addresses
is: Innihalda &IMvistföng

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kcfg_showAnotherName)
en: Use another &name:
is: &Nota annað heiti:

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab) i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget)
en: B&asic Setup
is: &Grunnuppsetning

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox1) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, m_accountInfo) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox55) i18n: e
en: Account Information
is: Notandaupplýsingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Name:
is: Nafn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Email address:
is: Netfang:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, onlineButton_)
en: O&nline
is: Te&ngd(ur)

[ctx: This Means the User is Away]
en: &Away
is: &Fjarverandi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, offlineButton_)
en: O&ffline
is: A&ftengd(ur)

en: &Search for Friends
is: &Leita að vinum

en: Export Contacts to Server
is: Flytja út tengiliði til miðlara

en: Export Contacts to File...
is: Flytja út tengiliði í skrá...

en: Only for Friends
is: Aðeins fyrir vini

en: Go O&nline
is: Te&ngjast

en: Set &Busy
is: &Upptekin(n)

en: Set &Invisible
is: Ósýnile&g(ur)

en: Go &Offline
is: A&ftengjast

en: Set &Description...
is: Setja &lýsingu

en: connection using SSL was not possible, retrying without.
is: Ekki var hægt að tengjast með SSL, reyni án.

en: unable to connect to the Gadu-Gadu server("%1").
is: Gat ekki tengst Gadu-Gadu þjóni("%1").

en: Connection Error
is: Tengingarvilla

en: Save Contacts List for Account %1 As
is: Vi&sta tengiliðlista fyrir tengingu %1 sem

en: Unable to create temporary file.
is: Gat ekki búið til vinnuskrá.

en: Save Contacts List Failed
is: Tókst ekki að vista tengiliðlista

en: Load Contacts List for Account %1 As
is: Lesa inn tengiliðalista fyrir tengingu %1 sem

en: Contacts List Load Has Failed
is: Tókst ekki að opna tengiliðlista

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, GaduAwayUI)
en: Away Dialog
is: Fjarverusamtalsgluggi

en: Unable to retrieve token.
is: Gat ekki sótt tákn

en: Registration FAILED
is: Skráning mistókst

en: Unknown connection error while retrieving token.
is: Óþekkt tengingarvilla við að ná í tákn

en: Token retrieving status: %1
is: Staða táknsendingar: %1

en: Gadu-Gadu token retrieve problem
is: Vandamál að ná í Gadu-Gadu tákn

en: Unknown connection error while registering.
is: Óþekkt tengingarvilla við skráningu.

en: Registration status: %1
is: Staða skráningar: %1

en: Gadu-Gadu Registration Error
is: Villa í Gadu-Gadu skráningu

en: Registration Finished
is: Skráningu lokið

en: Registration Error
is: Skráningarvilla

en: Incorrect data sent to server.
is: Röng gögn send til miðlara.

en: Password reminding finished prematurely due to a connection error.
is: Lykilorðsáminningu lauk ótímabært vegna tengingarvillu.

en: Unsuccessful. Please retry.
is: Tókst ekki. Vinsamlega reyndu aftur.

en: Remind Password
is: Lykilorðsáminning

en: Remind password finished:
is: Lykilorðsáminningu lokið:

en: Password changing finished prematurely due to a connection error.
is: Breytingu lykilorðs lauk ótímabært vegna tengingarvillu.

en: State Error
is: Ástandsvilla

en: Password changing finished prematurely due to a session related problem (try again later).
is: Breytingu á lykilorði lauk ótímabært vegna lotutengdrar villu (reyndu aftur síðar).

en: Changed Password
is: Lykilorði breytt

en: Your password has been changed.
is: Lykilorðinu þínu hefur verið breytt.

en: Show Profile
is: Sýna upplýsingar

en: Gadu-Gadu Plugin
is: Gadu-Gadu íforrit

en: &Resume
is: Halda áf&ram

en: Over&write
is: &Yfirskrifa

en: The file %1 already exists, do you want to resume or overwrite it?
is: Skráin %1 er þegar til. Viltu bæta við hana eða skrifa yfir?

en: File Exists: %1
is: Skrá er til: %1

en: <b>Registration FAILED.</b>
is: <b>Skráning MISTÓKST.</b>

en: <b>Enter UIN please.</b>
is: <b>Vinsamlega settu inn UIN.</b>

en: <b>UIN should be a positive number.</b>
is: <b>UIN á að vera tala > 0.</b>

en: <b>Enter password please.</b>
is: <b>Settu inn lykilorð.</b>

en: <b>Starting DCC listening socket failed; dcc is not working now.</b>
is: <b>Ekki tókst að ræsa DCC sökkul; dcc virkar ekki núna.</b>

en: Edit Contact's Properties
is: Breyta eiginleikum tengiliðar

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, authorCombo)
en: Blocked
is: Útilokaður

en: Search &More...
is: Leita &meira...

en: Gadu-Gadu Public Directory
is: Gadu-Gadu almenn skrá

en: &New Search
is: &Ný leit

en: S&earch
is: L&eita

en: &Add User...
is: &Bæta við notanda...

en: Register New Account
is: Skrá nýja tengingu

en: &Register
is: Sk&rá

en: Retrieving token
is: Sækja tákn

en: Please enter a valid E-Mail Address.
is: Vinsamlega sláðu inn gilt netfang.

en: Please enter the same password twice.
is: Sláðu inn sama lykilorðið tvisvar.

en: Password entries do not match.
is: Lykilorðin eru ekki hliðstæð.

en: Please enter the verification sequence.
is: Sláðu inn staðfestingarrununa.

en: Account created; your new UIN is %1.
is: Tenging búin til; þitt nýja UIN er %1.

en: Registration failed: %1
is: Skráning mistókst: %1

en: You are not connected to the server.
is: Þú ert ekki tengd(ur) miðlaranum!

en: You have to be connected to the server to change your status.
is: Þú þarft að vera tengd(ur) miðlaranum til að breyta stöðu þinni.

en: idle
is: Aðgerðalaus

en: resolving host
is: finn vél

en: connecting
is: tengist

en: reading data
is: les gögn

en: error
is: villa

en: connecting to hub
is: tengist höfn

en: connecting to server
is: tengist þjóni

en: retrieving key
is: sæki lykil

en: waiting for reply
is: bíð svars

en: connected
is: tengd(ur)

en: sending query
is: sendi fyrirspurn

en: reading header
is: les haus

en: done
is: lokið

en: unknown
is: óþekkt

en: Resolving error.
is: Greini villu.

en: Connecting error.
is: Villa í tengingu.

en: Reading error.
is: Lesvilla.

en: Writing error.
is: Skrifvilla.

en: Unknown error number %1.
is: Óþekkt villa númer %1.

en: Unable to resolve server address. DNS failure.
is: Gat ekki greint vistfang miðlara. DNS villa.

en: Unable to connect to server.
is: Get ekki tengst þjóni.

en: Problem reading data from server.
is: Vandamál við að lesa gögn frá þjóni.

en: Problem sending data to server.
is: Vandamál við að senda gögn til þjóns.

en: Incorrect password.
is: Rangt lykilorð.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, TextLabel1) i18n: ectx: property (toolTip), widget (KRestrictedLine, addEdit_)
en: The user ID of the Gadu-Gadu account you would like to add.
is: Notendanafn Gadu-Gadu tengingarinnar sem þú vilt bæta við.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, TextLabel1) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KRestrictedLine, addEdit_)
en: The user ID of the Gadu-Gadu account you would like to add.  This should be in the form of a number (no decimals, no spaces).  This field is mandatory.
is: Notendanafn Gadu-Gadu tengingarinnar sem þú vilt bæta við. Þetta ætti að vera á formi númers (engar kommur, bil né punktar). Þetta svæði þarf að vera útfyllt.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: <i>(for example: 1234567)</i>
is: <i>(til dæmis: 1234567)</i>

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, textLabel1) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, fornameEdit_)
en: The forename of the contact you wish to add.
is: Nafn tengiliðar sem þú vilt bæta við.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel1) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, fornameEdit_)
en: The forename (first name) of the contact you wish to add.  Optionally this may include a middle name.
is: Eiginnafn tengiliðsins sem þú vilt bæta við. Það má líka velja millinafn.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: &Forename:
is: &Eiginnafn:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, TextLabel1_2) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, snameEdit_)
en: The surname of the contact you wish to add.
is: Etirnafn tengiliðsins sem þú vilt bæta við.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, TextLabel1_2) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, snameEdit_)
en: The surname (last name) of the contact you wish to add.
is: Etirnafn (föðurnafn) tengiliðsins sem þú vilt bæta við.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel1_2)
en: &Surname:
is: &Eftirnafn:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, TextLabel1_2_2) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, TextLabel1_2_2) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, nickEdit_) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, nickEdit_)
en: A nickname for the contact you wish to add.
is: Gælunafn fyrir tengiliðinn sem þú vilt bæta við.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel1_2_2)
en: N&ickname:
is: G&ælunafn:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, TextLabel1_4) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, TextLabel1_4) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, TextLabel1_4_2) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, TextLabel1_4_2) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLin
en: E-Mail address for this contact.
is: Netfang fyrir tengilið.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel1_4)
en: &Email address:
is: N&etfang:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel1_4_2)
en: &Telephone number:
is: Síma&númer:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, notAFriend_) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, notAFriend_)
en: Check if you want to exclude this contact from the "Just for friends" status mode.
is: Merktu við ef þú vilt halda þessum tengilið utan við "Bara fyrir vini" stöðuna.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, notAFriend_)
en: Offline to contact when you set "&Just for friends"
is: Virðast vera ótengd(ur) þegar þú setur "&Bara fyrir vini"

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, cb_type) i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, groups)
en: Group
is: Hópur

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, onlineButton_)
en: Set your status to Online.
is: Setja stöðu þína á Tengd(ur).

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, onlineButton_)
en: Set your status to Online, indicating that you are available to chat with anyone who wishes.
is: Setur stöðu þína sem Tengd(ur), sem gefur til kynna að þú sert tiltæk(ur) í spjall við hvern sem þess óskar.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, awayButton_)
en: Set your status to busy.
is: Setur stöðu þína sem upptekin.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, invisibleButton_)
en: Set status to invisible, which will hide your presence from other users.
is: Setur stöðu sem ósýnileg(ur) sem mun fela nærveru þína fyrir öðrum notendum.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, textLabel3) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, textEdit_)
en: Description of your status.
is: Lýsing á stöðu þinni.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel3) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, textEdit_)
en: Description of your status (up to 70 characters).
is: Lýsing á stöðu þinni (allt að 70 tákn).

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: &Message:
is: Skila&boð:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, GaduAccountEditUI)
en: Account Preferences - Gadu-Gadu
is: Eiginleikar tengingar - Gadu-Gadu

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, textLabel1) i18n: ectx: property (toolTip), widget (KLineEdit, loginEdit_)
en: The user ID of your Gadu-Gadu account.
is: Notendakenni Gadu-Gadutengingar þinnar.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel1) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, loginEdit_)
en: The user ID of your Gadu-Gadu account.  This should be in the form of a number (no decimals, no spaces).
is: Notendakenni Gadu-Gadutengingar þinnar. Þetta ætti að vera í formi númers (engar kommur, bil né punktar).

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, registrationGroupBox) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Registration
is: Skráning

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel6)
en: To connect to the Gadu-Gadu network, you will need a Gadu-Gadu account.<br><br>
    If you do not currently have an account, please click the button to create one.
is: Til að tengjast Gadu-Gadu netinu, þarftu Gadu-Gadu tengingu.<br /><br />
    Ef þú ert ekki þegar með Gadu-Gadu tengingu skaltu smella á takkann til að búa hana til.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, btnRegister) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, btnRegister) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, registerNew) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, registerNew)
en: Register a new account on this network.
is: Skrá nýja tengingu á þessu neti.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonRegister) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnRegister) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, registerNew)
en: Re&gister New Account
is: Skrá nýja ten&gingu

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget) i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab)
en: A&ccount Preferences
is: Ei&ginleikar tengingar

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_3) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_4) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox54)
en: Connection Preferences
is: Eiginleikar tengingar

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, cacheServersCheck__)
en: Cache connection information for each server connected to in case the main load-balancing server fails.
is: Geym&a tengiupplýsingar fyrir hvern tengdan þjón í skyndiminni ef svo færi að aðal álagsdreifingarþjónninn skyldi bila.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, cacheServersCheck__)
en: This option is used whenever the primary Gadu-Gadu load-balancing server fails.  If this is checked, Kopete will try to connect to the actual servers directly using cached information about them.  This prevents connection errors when the main load-balancing server does not answer. In practice it only helps very rarely.
is: Þessi valkostur er notaður þegar Gadu-Gadu álagsdreifingarþjónninn bilar. Ef merkt er við hér, mun Kopete reyna að tengjast við tiltæka þjóna með því að nota upplýsingar sem geymdar eru í skyndiminni. Þetta kemur í veg fyrir villur í tengingu þegar aðal álagsdreifingarþjónninn svarar ekki. Í rauninni gerir þetta sjaldan gagn.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cacheServersCheck__)
en: C&ache server information
is: Geym&a upplýsingar um þjón í skyndiminni

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, textLabel1_2) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, useTls_)
en: Whether or not you want to enable SSL encrypted communication with the server.
is: Hvort þú vilt nota SSL dulrituð samskipti við netþjóninn.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel1_2) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, useTls_)
en: Whether or not you want to enable SSL encrypted communication with the server.  Note that this is not end-to-end encryption, but rather encrypted communication with the server.
is: Hvort þú vilt nota SSL dulrituð samskipti við netþjóninn. Athugið að þetta er ekki dulritun á samskiptum við notendur heldur aðeins við netþjóninn.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_2)
en: Use protocol encr&yption (SSL):
is: Nota d&ulrituð samskipti (SSL):

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, useTls_)
en: If Available
is: Ef tiltækt

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, useTls_)
en: Required
is: Nauðsynlegt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, uiSurnamea)
en: Surname:
is: Eftirnafn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblGender) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_4a) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_5_3_2)
en: Gender:
is: Kyn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblCity) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblCity_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_3_2a) i18n: ectx: 
en: City:
is: Borg:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cbGender) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, gender) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, uiGender)
en: Female
is: Kvenkyns

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cbGender) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, gender) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, uiGender)
en: Male
is: Karlkyns

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, TabPage)
en: &File Transfer
is: Skráar&flutningur

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, dcc)
en: Global DCC Options
is: Víðværir DCCvalkostir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_4)
en: <qt><p align="center"><font color="#ff0000">These options affect <b>all</b> Gadu-Gadu accounts.</font></p></qt>
is: <qt><p align="center"><font color="#ff0000">Þessir valkostir hafa áhrif á<b>allar</b> Gadu-Gadu tengingar.</font></p></qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, optionOverrideDCC)
en: &Override default configuration
is: Fa&ra framhjá sjálfgefnum stillingum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: Local &IP address /
is: Staðvær &IP tala /

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, GaduRegisterAccountUI)
en: Register Account - Gadu-Gadu
is: Skrá nýja tengingu - Gadu-Gadu

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelPasswordVerify) i18n: ectx: property (toolTip), widget (KLineEdit, valuePasswordVerify)
en: A confirmation of the password you would like to use.
is: Staðfesting á lykilorðinu sem þú vilt nota.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, labelPasswordVerify) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, valuePasswordVerify)
en: A confirmation of the password you would like to use for this account.
is: Staðfesting á lykilorðinu sem þú vilt nota fyrir þessa tengingu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelPasswordVerify)
en: Repeat pass&word:
is: Endurtaka lykil&orð:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KLineEdit, valuePassword) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelPassword)
en: The password you would like to use.
is: Lykilorðið sem þú vilt nota.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, valuePassword) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, labelPassword)
en: The password you would like to use for this account.
is: Lykilorðið sem þú vilt nota fyrir þessa tengingu.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KLineEdit, valueEmailAddress) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelEmailAddress)
en: Your E-mail address.
is: Netfang þitt:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, valueEmailAddress) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, labelEmailAddress)
en: The E-mail address you would like to use to register this account.
is: Netfangið sem þú vilt nota við skráningu á þessari tengingu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelEmailAddress)
en: &E-Mail address:
is: &Tölvupóstfang:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelVerificationSequence) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, valueVerificationSequence)
en: The text from the image below.
is: Textinn á myndinni fyrir neðan.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, labelVerificationSequence) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, valueVerificationSequence)
en: The text from the image below.  This is used to prevent abusive automated registration scripts.
is: Textinn á myndinni fyrir neðan. Þetta er gert til að komast hjá misnotkun með sjálfvirkum skráningarskriftum.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelVerificationSequence)
en: &Verification sequence:
is: S&taðfestingarruna:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelPassword)
en: &Password:
is: &Lykilorð:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, pixmapToken)
en: Gadu-Gadu registration token.
is: Gadu-Gadu skráningarmerki.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, pixmapToken)
en: This field contains an image showing a number that you need to type into the <b>Verification Sequence</b> field above.
is: Þetta svæði inniheldur bitamynd af númeri sem þú þarft að slá inn í svæðið <b>Staðfestingarruna</b> að ofan.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelInstructions)
en: <i>Type the letters and numbers shown in the image above into the <b>Verification Sequence</b> field.  This is used to prevent automated registration abuse.</i>
is: <i>Sláðu stafina og tölurnar sem myndin sýnir inn í <b>Staðfestingarrunu</b> svæðið.  Þetta er notað til að koma í veg fyrir misnotkun með sjálfvirkum skráningum.</i>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioByData)
en: Search by specified data:
is: Leita útfrá tilgreindum upplýsingum:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_3a)
en: Nick:
is: Gælunafn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_2_2a)
en: Age from:
is: Aldur frá:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_2_4)
en: to:
is: til:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioByUin)
en: Request information about user:
is: Fá upplýsingar um notanda:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, uin_static)
en: User number:
is: Notendanúmer:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, onlyOnline)
en: Lookup only those that are currently online
is: Leita aðeins þeirra sem eru tengdir núna

en: SSL support could not be initialized for account %1. This is most likely because the QCA TLS plugin is not installed on your system.
is: Ekki tókst að ræsa stuðning við SSL fyrir %1. Þetta er líklega vegna þess að QCA TLS íforritið er ekki sett upp á vélinni þinni.

en: The host name does not match the one in the certificate.
is: Vélarnafn er ekki hliðstætt nafni á skírteini

en: No certificate was presented.
is: Ekkert skírteini var kynnt.

en: The Certificate Authority rejected the certificate.
is: Skírteinisumboð hafnaði skírteininu.

en: The signature is invalid.
is: Undirskrift ógild.

en: The Certificate Authority is invalid.
is: Skírteinisumboð ógilt.

en: Invalid certificate purpose.
is: Tilgangur skírteinis ógildur.

en: The certificate is self-signed.
is: Skírteini aðeins undirritað af handhafa.

en: The certificate has been revoked.
is: Skírteini hefur veriið afturkallað.

en: Maximum certificate chain length was exceeded.
is: Hámarkslengd skírteiniskeðju yfirstigin.

en: The certificate has expired.
is: Skírteini er runnið út.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel)
en: &Account name:
is: Notendan&afn:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, textLabel1) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel1) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, m_uniqueName) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, m_uniqueName) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel
en: The account name of the account you would like to add.
is: Heiti tengingar sem þú vilt bæta við.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox) i18n: ectx: property (title), widget (QButtonGroup)
en: Contact Type
is: Tegund tengingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_rbEcho) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton)
en: &Echo
is: B&ergmála

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, m_rbEcho) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, m_rbEcho) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton)
en: Hey look!  Only one option.  Could you please make this a dropdown and add Null?
is: Heyrðu! Aðeins einn valkostur. Gætirðu vinsamlegast gert þetta að fellivali og bætt við Null?

en: Unblock User
is: Opna fyrir notanda

en: Block User
is: Loka á notanda

en: %1|Blocked
is: %1|Útilokaður

en: &Invite
is: &Bjóða

en: &Other...
is: Öð&rum...

en: Disconnected
is: Aftengd(ur)

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, GroupWiseAccountPreferences)
en: Account Preferences - Groupwise
is: Eiginleikar tengingar - Groupwise

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, textLabel1) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel1) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, userId) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, userId)
en: The account name of your account.
is: Notendanafn tengingar þinnar

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelServer) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, mServer) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, server)
en: The IP address or hostname of the server you would like to connect to.
is: IP tala eða vélarnafn miðlarans sem þú vilt tengjast.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblServer) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelServer)
en: Ser&ver:
is: &Þjónn:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, labelPort) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, mPort) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, port)
en: The port on the server that you would like to connect to.
is: Gátt á miðlaranum sem þú vilt tengjast.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, labelPort) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, mPort) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, port)
en: The port on the server that you would like to connect to (default is 5222).
is: Gátt á miðlaranum sem þú vilt tengjast (sjálfgefið er 5222).

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblPort) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblServerPort) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblProxyServerPort) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelPort)
en: Po&rt:
is: Gá&tt:

en: You need to be connected to be able to add contacts.
is: Þú þarft að vera tengd(ur) til að bæta við tengiliðum.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel11)
en: Description:
is: Lýsing:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnRefresh)
en: &Refresh
is: &Uppfæra

en: Contact Properties
is: Eiginleikar tengiliðs

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel14)
en: Status:
is: Staða:

en: Failed to start Jabber File Transfer Manager
is: Ekki tókst að ræsa jabber skráaflutningsstjórann

en: Join Groupchat...
is: Fara í hópspjall...

en: Services...
is: Þjónustur...

en: Edit User Info...
is: Breyta notendaupplýsingum...

en: Please connect first.
is: Þú þarf að tengjast fyrst

en: Jabber Error
is: Jabber villa

en: Jabber SSL Error
is: Jabber SSL villa

en: Jabber Connection Certificate Problem
is: Vandamál með skírteini við Jabbertengingu

en: Malformed packet received.
is: Gallaður pakki kom inn

en: There was an unrecoverable error in the protocol.
is: Óviðráðanleg villa í samskiptareglu.

en: There was a conflict in the information received.
is: Það varð árekstur í mótteknum gögnum.

en: The stream timed out.
is: Gagnastraumur rann út á tíma

en: Internal server error.
is: Innri miðlaravilla.

en: Stream packet received from an invalid address.
is: Pakki í streymi móttekinn frá ógildu netfangi.

en: Malformed stream packet received.
is: Gallaður pakki í streymi móttekinn.

en: Policy violation in the protocol stream.
is: Gengið gegn stefnu samskiptareglu í streymi

en: Resource constraint.
is: Tilfangatakmarkanir.

en: System shutdown.
is: Slökkva á kerfi.

en: Unknown reason.
is: Óþekktar ástæður.

en: There was an error in the protocol stream: %1
is: Það kom upp villa í streymi samskiptareglu: %1

en: Host not found.
is: Vél finnst ekki.

en: Address is already in use.
is: Netfang er þegar í notkun.

en: Connection refused.
is: Tengingu hafnað.

en: Connection attempt already in progress.
is: Tilraun til tengingar þegar í gangi.

en: Network failure.
is: Mistök í nettengingu.

en: Socket timed out.
is: Sökkull féll á tíma.

en: There was a connection error: %1
is: Upp kom tengingarvilla: %1

en: Unknown host.
is: Óþekkt vél.

en: Could not connect to a required remote resource.
is: Gat ekki tengst nauðsynlegum, utanaðkomandi tilföngum.

en: It appears we have been redirected to another server; I do not know how to handle this.
is: Það lítur út fyrir að þér hafi verið beint á annan miðlara; veit ekki hvernig á að höndla þetta.

en: Unsupported protocol version.
is: Ekki stuðningur við útgáfu af samskiptareglu.

en: Unknown error.
is: Óþekkt villa.

en: There was a negotiation error: %1
is: Það kom upp villa í samningum: %1

en: Server rejected our request to start the TLS handshake.
is: Miðlari hafnaði fyrirspurn þinni um að hefja TLS handtak.

en: Failed to establish a secure connection.
is: Tókst ekki að koma á öruggu sambandi.

en: There was a Transport Layer Security (TLS) error: %1
is: Villa í flutningslagsöryggi (TLS): %1

en: Login failed with unknown reason.
is: Innskráning mistókst af óþekktum ástæðum.

en: No appropriate authentication mechanism available.
is: Engin passandi auðkennisaðferð tiltæk.

en: Bad SASL authentication protocol.
is: Bilað SASL auðkenningarregla.

en: Server failed mutual authentication.
is: Miðlara mistókst gagnkvæm auðkenning.

en: Encryption is required but not present.
is: Dulritunar er krafist en ekki til staðar.

en: Invalid user ID.
is: Ógilt auðkenni.

en: Invalid mechanism.
is: Ógild aðferð

en: Invalid realm.
is: Ógilt svæði.

en: Mechanism too weak.
is: Aðferð of veik.

en: Wrong credentials supplied. (check your user ID and password)
is: Rangt auðkenni. (athugaðu notendanafn og lykilorð).

en: Temporary failure, please try again later.
is: Mistókst vegna tímabundinna vandamála. Vinsamlega reyndur aftur síðar.

en: There was an error authenticating with the server: %1
is: Villa í auðkenningu gagnvart miðlara: %1

en: Transport Layer Security (TLS) problem.
is: Vandkvæði í flutningslagsöryggi (TLS).

en: Simple Authentication and Security Layer (SASL) problem.
is: Vankvæði á SASL (Simple Authentication and Security Layer).

en: There was an error in the security layer: %1
is: Það kom upp villa í öryggislagi: %1

en: No permission to bind the resource.
is: Engin heimild til að binda við tilfang.

en: The resource is already in use.
is: Tilfangið er í notkun

en: Could not bind a resource: %1
is: Gat ekki tengst þjónustu: %1.

en: Notification
is: Tilkynning

en: Waiting for authorization
is: Bíð eftir heimild

en: You cannot see each others' status.
is: Þið getið ekki séð stöðu hvers annars.

en: You can see each others' status.
is: Þú getur séð stöðu annarra.

en: Groupchat
is: Hópspjall

en: Timestamp
is: Tímastimpill

en: Message
is: Skilaboð

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox3_2)
en: Authorization
is: Heimild

en: (Re)send Authorization To
is: (Endur)senda heimild til

en: (Re)request Authorization From
is: Biðja (aftur) um heimild frá

en: Remove Authorization From
is: Taka burt heimild frá

en: Set Availability
is: Setja tiltækileika

en: Free to Chat
is: Laus að spjalla

en: Do Not Disturb
is: Ekki trufla

en: Select Resource
is: Velja auðlind

en: Automatic (best/default resource)
is: Sjálfvirkt (besta/sjálfgefið tilfang)

en: Your message could not be delivered: "%1", Reason: "%2"
is: Skeytið þitt komst ekki til skila: "%1", Ástæða: "%2"

en: You have preselected a resource for contact %1, but you still have open chat windows for this contact. The preselected resource will only apply to newly opened chat windows.
is: Þú hefur forvalið tilfang fyrir tengilið %1, en ert enn með opinn spjallglugga með þessum tengilið. Valið tilfang gildir aðeins um nýoppnaða spjallglugga.

en: Jabber Resource Selector
is: Jabber tilfangaval

en: Do not Disturb
is: Ekki trufla

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, cb_type)
en: Subscription
is: Áskrift

en: Authorization Status
is: Staða heimildar

en: Available Resources
is: Tiltæk tilföng

en: vCard Cache Timestamp
is: Tímastimpill vCard skyndiminnis

en: Do you want to add '%1' to your contact list?
is: Viltu bæta %1 við tengiliðalista þinn?

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, AcceptButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, acceptButton)
en: Accept
is: Samþykkja

en: None
is: Ekkert

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, dlgAddContact)
en: Add Contacts
is: Bæta við tengiliðum

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, lblID) i18n: ectx: property (toolTip), widget (KLineEdit, addID)
en: The Jabber ID for the account you would like to add.
is: Jabber auðkenni fyrir tenginguna sem þú vilt bæta við.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lblID) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, addID)
en: The Jabber ID for the account you would like to add.  Note that this must include the username and the domain (like an E-mail address), as there are many Jabber servers.
is: Jabber auðkenni fyrir tenginguna sem þú vilt bæta við. Athugið að það þarf að innihalda notendanafn og lén (einsog netfang), þar sem Jabberþjónar eru margir.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblID) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel1_3)
en: &Jabber ID:
is: &Jabber auðkenni:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: <i>(for example: joe@jabber.org)</i>
is: <i>(til dæmis: kalli@jabber.org)</i>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblServer)
en: Server:
is: Miðlari:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Room:
is: Rými:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, dlgRegister)
en: Register with Jabber Service
is: Skráning á Jabberþjónustuna

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, grpForm)
en: Registration Form
is: Skráningareyðublað

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblWait)
en: Please wait while querying the server...
is: Bíðið meðan fyrirspurn er send þjóni...

en: Join Jabber Groupchat
is: Taka þátt í Jabber hópspjalli

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, DlgJabberChooseServer)
en: Choose Server - Jabber
is: Veldu þjón - Jabber

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, DlgJabberEditAccountWidget)
en: Account Preferences - Jabber
is: Eiginleikar tengingar - Jabber

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, TextLabel1_3) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, mID)
en: The Jabber ID for the account you would like to use.
is: Jabber auðkenni fyrir tenginguna sem þú vilt nota.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, TextLabel1_3)
en: The Jabber ID for the account you would like to use.  Note that this must include the username and the domain (like an E-mail address), as there are many Jabber servers.
is: Jabber auðkenni fyrir tenginguna sem þú vilt bæta við. Athugið að það þarf að innihalda notendanafn og lén (einsog netfang), þar sem Jabberþjónar eru margir.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, mID)
en: The Jabber ID for the account you would like to use.  Note that this must include the username and the domain (for example, joe@jabber.org), as there are many Jabber servers.
is: Jabber auðkenni fyrir tenginguna sem þú vilt bæta við. Athugið að það þarf að innihalda notendanafn og lén (for example, joe@jabber.org), þar sem Jabberþjónar eru margir.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblRegistration)
en: To connect to the Jabber network, you will need an account on a Jabber server.  If you do not yet have an account, please click the button to create one.
is: Til að tengjast Jabber netinu, þarftu tengingu við Jabber-miðlara. Ef þú er ekki með tengingu, smelltu á hnappinn til að búa hana til.

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, TabPage)
en: Co&nnection
is: Te&nging

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, optionOverrideServer) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbCustomServer) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbOverrideHost)
en: &Override default server information
is: &Taka fram yfir sjálfgefnar miðlaraupplýsingar

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, labelServer) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, mServer)
en: The IP address or hostname of the server you would like to connect to (for example jabber.org).
is: IP tala eða vélarnafn miðlarans sem þú vilt tengjast (til dæmis jabber.org).

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_5)
en: Location Settings
is: Staðarstillingar

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, TextLabel3_3) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, mResource) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, TextLabel3_3_2)
en: The resource name you would like to use on the Jabber network.
is: Upprunaheitið sem þú vilt nota á Jabber netinu.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, TextLabel3_3) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, mResource) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, TextLabel3_3_2)
en: The resource name you would like to use on the Jabber network.  Jabber allows you to sign on with the same account from multiple locations with different resource names, so you may wish to enter 'Home' or 'Work' here, for example.
is: Upprunaheiti sem þú vilt nota á Jabber netinu. Jabber gefur þér kost á að skrá þig inn með sömu tengingunni frá mörgum stöðum, með ólíkum upprunaheitum, þannig að hér gætir þú sett inn Heima eða Vinna, til dæmis.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel3_3)
en: R&esource:
is: A&uðlind:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel3_3_2)
en: P&riority:
is: Forgangs&röðun:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_6)
en: File Transfer Settings
is: Skráarflutningastillingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel5)
en: Pro&xy JID:
is: JID &milliþjónn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel4)
en: Por&t:
is: Gá&tt:

en: Unable to retrieve registration form.
    Reason: "%1"
is: Gat ekki sótt skráningareyðublað.
    Ástæða: "%1"

en: Registration sent successfully.
is: Skráning send

en: Jabber Registration
is: Jabber skráning

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, DlgJabberRegisterAccount)
en: Register Account - Jabber
is: Skrá tengingu - Jabber

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnChooseServer)
en: C&hoose...
is: &Velja...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblJID)
en: Desired Jabber &ID:
is: Jabber auðkenni:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblPassword)
en: Pass&word:
is: Lykil&orð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblPasswordVerify)
en: &Repeat password:
is: &Endurtaka lykilorð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblPort)
en: &Port:
is: &Gátt:

en: &Save User Info
is: Vi&sta notendaupplýsingar

en: Register
is: Skrá

en: Please wait while retrieving search form...
is: Bíðið meðan leitareyðublað er sótt...

en: Unable to retrieve search form.
is: Gat ekki sótt leitarsíðu.

en: Jabber Search
is: Jabber leit

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, dynamicForm)
en: Search For
is: Leita að

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnQuery)
en: &Query Server
is: &Fyrirspurnarmiðlari

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblName)
en: Full name:
is: Fullt nafn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblJID)
en: Jabber ID:
is: Jabber auðkenni:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel8) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblHomepage)
en: Homepage:
is: Heimasíða:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblBirthday)
en: Birthday:
is: Afmælisdagur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblTimezone)
en: Timezone:
is: Tímabelti:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblStreet) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblStreet_2)
en: Street:
is: Gata:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblPOBox) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblPOBox_2)
en: PO box:
is: Pósthólf:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblState) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblState_2)
en: Postal code:
is: Póstnúmer:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel9) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblCountry) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblCountry_2)
en: Country:
is: Land:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblCompany)
en: Company:
is: Fyrirtæki:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel6) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblDepartment)
en: Department:
is: Deild:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel7) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblPosition)
en: Position:
is: Staða:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblRole)
en: Role:
is: Hlutverk:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblPhoneHome)
en: Home:
is: Heima:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblPhoneWork)
en: Work:
is: Vinna:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblPhoneCell)
en: Cell:
is: Eining:

en: Connect to the Jabber network and try again.
is: Tengstu Jabber netinu og reyndu aftur.

en: Choose Jabber Server
is: Veldu Jabber miðlara

en: Retrieving server list...
is: Sæki lista af miðlurum...

en: Could not retrieve server list.
is: Gat ekki náð í lista yfir miðlara.

en: Could not parse the server list.
is: Gat ekki þáttað lista yfir miðlara.

en: The changes you just made will take effect next time you log in with Jabber.
is: Breytingarnar sem þú gerðir verða virkar næst þegar þú skráir þig inn með Jabber.

en: Jabber Changes During Online Jabber Session
is: Breytingar áJabber í Jabber tengilotu

en: The Jabber ID you have chosen is invalid. Please make sure it is in the form user@server.com, like an email address.
is: Jabber auðkennið sem þú valdir er ógilt. Vertu viss um að það sé á formi user@jabber.org.

en: Invalid Jabber ID
is: Ógilt Jabber auðkenni

en: Register New Jabber Account
is: Skrá nýja Jabber tengingu

en: Unless you know what you are doing, your JID should be of the form "username@server.com".  In your case for example "username@%1".
is: Nema þú vitir hvað þú ert að gera, þá ætti JID þitt að vera á forminu "notandi@server.com".  Í þínu tilfelli til dæmis "username@%1".

en: Connecting to server...
is: Tengist miðlara...

en: Protocol error.
is: Samskiptavilla.

en: Registration failed.
is: Skráning mistókst.

en: Jabber Account Registration
is: Skráning Jabber tengingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonUp) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, upEmailButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pb_up)
en: Up
is: Upp

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonDown) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, downEmailButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pb_down)
en: Down
is: Niður

en: <qt>You must enter a valid screen name.</qt>
is: <qt>Þú þarft að velja gilt skjánafn.</qt>

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab)
en: Connection
is: Tenging

en: Always &Visible To
is: Alltaf sýn&ileg(ur) gagnvart

en: <qt>Would you like to warn %1 anonymously or with your name?<br>(Warning a user on AIM will result in a "Warning Level" increasing for the user you warn. Once this level has reached a certain point, they will not be able to sign on. Please do not abuse this function, it is meant for legitimate practices.)</qt>
is: <qt>Viltu aðvara %1 með nafnleynd eða nafni?<br />(Að aðvara notanda á AIM mun leiða til að "Warning Level" mun hækka fyrir notandan sem þú aðvarar. Þegar þetta stig nær vissu stigi mun notandinn ekki geta skráð sig inn. Vinsamlega misnotaðu þetta ekki, þetta er ætlað til réttmætra nota.)</qt>

en: Warn User %1?
is: Aðvara notanda %1?

en: Warn Anonymously
is: Aðvara nafnlaust

en: Warn
is: Aðvara

en: Connecting...
is: Tengist...

en: &Do Not Disturb
is: Ekki t&rufla

en: O&ccupied
is: U&pptekin(n)

en: Occupied
is: Upptekin(n)

en: Not Available
is: Ekki tiltæk(ur)

en: Not A&vailable
is: Ekki &tiltæk(ur)

en: &Free for Chat
is: Laus &fyrir spjall

en: User Information on %1
is: Upplýsingar um notanda %1

en: &Save Profile
is: Vi&sta upplýsingar

en: Requesting User Profile, please wait...
is: Sæki notendaupplýsingar, vinsamlegast bíðið...

en: <html><body><I>No user information provided</I></body></html>
is: <html><body><I>Engar upplýsingar gefnar</I></body></html>

en: No Screen Name
is: Ekkert skjánafn

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, aimEditAccountUI)
en: Account Preferences - AIM
is: Eiginleikar tengingar - AIM

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel6)
en: To connect to the AOL Instant Messaging network, you will need to use a screen name from AIM, AOL, or .Mac.<br><br>If you do not currently have an AIM screen name, please click the button to create one.
is: Til að tengjast AOL snarskilaboðanetinu, þarftu að nota skjáheiti frá AIM, AOL eða .Mac.<br /><br />Ef þú ert ekki með AIM skjáheiti, smelltu þá á hnappinn hér að neðan til að búa það til.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, lblAccountId) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, edtAccountId)
en: The screen name of your AIM account.
is: Skjáheiti AIM tengingar þinnar.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lblAccountId) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, edtAccountId)
en: The screen name of your AIM account.  This should be in the form of an alphanumeric string (spaces allowed, not case sensitive).
is: Skjáheiti AIM tengingar þinnar. Þetta getur verið bókstafir og tölustafir (bil leyfð, hástafir skipta ekki máli).

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, lblServer) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, edtServerAddress)
en: The IP address or hostmask of the AIM server you wish to connect to.
is: IP tala eða vélarnafn AIM þjónsins sem þú vilt tengjast.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lblServer) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, edtServerAddress)
en: The IP address or hostmask of the AIM server you wish to connect to.  Normally you will want the default (login.oscar.aol.com).
is: IP tala eða vélarnafn AIM þjónsins sem þú vilt tengjast. Venjulegast er að nota sjálfgefið (login.oscar.aol.com).

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, lblPort) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, sbxServerPort)
en: The port on the AIM server that you would like to connect to.
is: Gáttin á AIM þjóninum sem þú vilt tengjast.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lblPort) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, sbxServerPort)
en: The port on the AIM server that you would like to connect to.  Normally this is 5190.
is: Gáttin á AIM þjóninum sem þú vilt tengjast. Venjulega er þetta 5190.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblScreenName)
en: Screen name:
is: Skjánafn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblWarnLevel)
en: Warning level:
is: Aðvörunarstig:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblIdleTime)
en: Idle minutes:
is: Aðgerðalaus:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblOnlineSince)
en: Online since:
is: Tengd(ur) síðan:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblAwayMessage)
en: Away message:
is: Fjarveruskilaboð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Profile:
is: Lýsing:

en: &Ignore
is: &Hunsa

en: Request Authorization
is: Biðja um heimild

en: Reason for requesting authorization:
is: Ástæða fyrir beiðni um heimild:

en: RTF-Messages
is: RTF-skilaboð

en: <qt>You must be logged on to ICQ before you can send a message to a user.</qt>
is: <qt>Þú þarft að vera skráður inn á ICQ til að geta sent skeyti til notanda.</qt>

en: Not Signed On
is: Ekki skráð(ur) inn

en: &Request Authorization
is: &Biðja um heimild

en: Do you want to add %1 to your contact list?
is: Viltu bæta %1 við tengiliðalista þinn?

en: British Virgin Islands
is: Bresku Jómfrúreyjar

note: i18n("Bulgarian") i18n("Burmese")
en: Cantonese
is: Kantónska

en: &Fetch Again
is: Sækja a&ftur

en: '%2' Message for %1
is: '%2' Skeyti til %1

en: Fetching '%2' Message for %1...
is: Sæki '%2' skeyti til %1...

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, ICQEditAccountUI)
en: Account Preferences - ICQ
is: Eiginleikar tengingar - ICQ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Account Preferences
is: Eiginleikar tengingar

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, lblAccountId) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, edtAccountId)
en: The user ID of your ICQ account.
is: Auðkenni ICQ tengingar þinnar.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lblAccountId) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, edtAccountId)
en: The user ID of your ICQ account.  This should be in the form of a number (no decimals, no spaces).
is: Auðkenni ICQ tengingar þinnar. Þetta er númer (engar kommur, bil eða punktar).

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel6)
en: To connect to the ICQ network, you will need an ICQ account.<br><br>
    If you do not currently have an ICQ account, please click the button to create one.
is: Til að tengjast ICQ netinu, þarftu að vera með skráða ICQ tengingu.<br /><br />
    Ef þú ert ekki með ICQ tengingu, geturðu smellt á takkan til að búa hana til.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_4)
en: Privacy Options
is: Friðhelgi valkostir

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, chkWebAware)
en: Check this box to enable Web Aware functionality.
is: Merktu við hér til að virkja vefvitundarvirknina.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, lblServer) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, edtServerAddress)
en: The IP address or hostmask of the ICQ server you wish to connect to.
is: IP tala eða vélarnafn ICQ þjónsins sem þú vilt tengjast.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblServer) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblProxyServer) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelServer)
en: Ser&ver /
is: Mi&ðlari /

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, lblServerPort) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, edtServerPort)
en: The port on the ICQ server that you would like to connect to.
is: Gáttin á ICQ þjóninum sem þú vilt tengjast.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel5) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblState)
en: State:
is: Fylki:

en: Work Information
is: Starfsupplýsingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: Address:
is: Heimilisfang:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel4)
en: Zip:
is: Póstnr:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel10)
en: Phone:
is: Sími:

en: You have logged in more than once with the same %1, account %2 is now disconnected.
is: Þú hefur skráð þig inn meira en einu sinni með sömu %1, tenging %2 er núna aftengd.

en: The %1 service is temporarily unavailable. Please try again later.
is: %1þjónustan er ekki tiltæk í augnablikinu. Vinsamelga reyndu aftur síðar.

en: Could not sign on to %1 with nonexistent account %2.
is: Gat ekki skráð mig inn á %1 á tengingu %2 því hún er ekki til.

en: Sign on to %1 failed because your account %2 expired.
is: Innkráning á %1 tókst ekki vegna þess að tengingin %2 er útrunnin.

en: Could not sign on to %1 as there are too many clients from the same computer.
is: Gat ekki skráð mig inn á %1 þar sem of margir biðlarar eru tengdir frá sömu tölvu.

en: Account %1 was blocked on the %2 server for sending messages too quickly. Wait ten minutes and try again. If you continue to try, you will need to wait even longer.
is: Miðlari hefur útilokað tengingu %1við miðlara %2 fyrir að senda skeyti of hratt. Bíddu í tíu mínútur og reyndu aftur. Ef þú heldur áfram að reyna muntu þurfa að bíða enn lengur.

en: Account %1 was blocked on the %2 server for reconnecting too quickly. Wait ten minutes and try again. If you continue to try, you will need to wait even longer.
is: Miðlari hefur útilokað tengingu %1við miðlara %2 fyrir að senda skeyti of hratt. Bíddu í tíu mínútur og reyndu aftur. Ef þú heldur áfram að reyna muntu þurfa að bíða enn lengur.

en: Sign on to %1 with your account %2 failed.
is: Gat ekki skráð mig inn á %1 á tengingu %2.

en: Client Features
is: Biðlarastillingar

en: Age
is: Aldur

en: Unable to lookup %1
is: Gat ekki leitað að %1

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, m_serverPort) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, m_serverPort) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, m_serverName) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, m_serverName)
en: Only modify these values if you want to use a special IM proxy server, like SIMP
is: Breyttu þessu bara ef þú ætlar að nota sérstakan IM milliþjón, eins og SIMP

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, NotifyNewChat)
en: Au&tomatically open a chat window when someone starts a conversation
is: Opna sjálfkrafa spjall&glugga þegar einhver byrjar spjall

en: <qt>You must enter a valid email address.</qt>
is: <qt>Þú verður að setja inn gilt netfang.</qt>

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Phone Numbers
is: Símanúmer

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, connectionTab)
en: C&onnection
is: Te&nging

en: Could not load service %1.
is: Gat ekki tengst þjónustu %1.

en: Error Loading Service
is: Villa við að hlaða inn þjónustu

en: Could Not Send Message
is: Gat ekki sent skeyti

en: No provider configured
is: Engin þjónustuaðili stilltur inn

en: <qt>SMSClient is a program for sending SMS with the modem. The program can be found on <a href="%1">%1</a></qt>
is: <qt>SMSClient er forrit til að senda SMS með módeminu. Hægt er að nálgast það á <a href="%1">%1</a></qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel)
en: SMSClient Settings
is: SMSClient stillingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel)
en: SMSClient &program:
is: SMS &forrit:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel)
en: Pro&vider:
is: Þ&jónustuaðili:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel)
en: SMSClient &config path:
is: &Slóð að stillingum á SMSClient:

en: No provider configured.
is: Ekki stillt fyrir neinn þjónustuaðila.

en: No prefix set for SMSSend, please change it in the configuration dialog.
is: Ekkert forskeyti sett fyrir SMSSend, endilega breytið því í stillingaglugganum.

en: No Prefix
is: Ekkert forskeyti

en: %1 Settings
is: %1 Stillingar

en: <qt>SMSSend is a program for sending SMS through gateways on the web. It can be found on <a href="%1">%2</a></qt>
is: <qt>SMSSend forrit til að senda SMS gegnum gátt á vefnum. Hægt er að finna það á <a href="%1">%2</a></qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel)
en: SMSSend Options
is: Valkostir SMSSend

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel)
en: SMSSend prefi&x:
is: Fors&keyti SMSSend:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel)
en: Provider Options
is: Þjónustuvalkostir

en: This message is longer than the maximum length (%1). Should it be divided to %2 messages?
is: Þetta skeyti er lengra en hámarkslengd (%1). Á að skipta því niður í %2 skeyti?

en: Message Too Long
is: Skeyti of langt

en: Message too long.
is: Skeyti of langt.

en: &Contact Settings
is: &Tengiliðastillingar

en: User Preferences
is: Notendastillingar

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget)
en: Account Preferences - SMS
is: Eiginleikar tengingar - SMS

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit)
en: A unique name for this SMS account.
is: Sértækt heiti á þessari SMS tengingu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel)
en: &SMS delivery service:
is: &SMS sendingarþjónusta:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox)
en: The delivery service that you would like to use.
is: Sendingarþjónustan sem þú vilt nota.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox)
en: The delivery service that you would like to use.  Note that you will need to have this software installed prior to using this account.
is: Sendingarþjónustan sem þú vilt nota. Athugaðu að þú þarft að hafa sett inn þennan hugbúnað áður en þú notar tenginguna.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton)
en: &Description
is: &Lýsing

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton)
en: Description of the SMS delivery service.
is: Lýsing á SMS sendingaþjónustunni.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton)
en: Description of the SMS delivery service, including download locations.
is: Lýsing á SMS sendingaþjónustunni, þ.m.t. niðurhalsstaðsetningar.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel)
en: To use SMS, you will need an account with a delivery service.
is: Til að nota SMS, þarftu tengingu með afhendingarþjónustu.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox)
en: Messaging Preferences
is: Skilaboðastillingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel)
en: If the message is too &long:
is: Ef skeytið er of &langt:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel) i18n: ectx: property (toolTip), item, widget (QComboBox)
en: What should happen if you type a message that is too long to fit in a single SMS message.
is: Hvað skal gert ef skeyti er of langt til að komast fyrir í einu SMS skeyti.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), item, widget (QComboBox)
en: What should happen if you type a message that is too long to fit in a single SMS message.  You can either choose to break it up into smaller messages automatically, cancel the message from being sent entirely, or have Kopete prompt you each time you enter a message that is too long.
is: Hvað skal gert ef skeyti er of langt til að komast fyrir í einu SMS skeyti. Þú getur annað hvort valið að skipta sjálfkrafa því niður í smærri skeyti, hætta við sendingu eða látið Kopete spyrja þig í hvert skipti sem þú skrifar of langt skeyti.

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox)
en: Prompt (recommended)
is: Spyrja (mælt með)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox)
en: Break Into Multiple
is: Skipta í mörg

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox)
en: Cancel Sending
is: Hætta við sendingu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox)
en: &Enable phone number internationalization
is: G&efa kost á alþjóðlegum símanúmerum

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox)
en: Check if you would like to enable phone number internationalization.
is: Merktu við ef þú vilt gefa kost á að nota alþjóðleg símanúmer.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox)
en: Check if you would like to enable phone number internationalization.  Without this option, you will only be able to use SMS for accounts within your country.
is: Merktu við ef þú vilt gefa kost á að nota alþjóðleg símanúmer. Án þessa valkosts verður aðeins hægt að nota SMS innanlands

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel)
en: Substitute leading &zero with code:
is: Skipta út &núlli í byrjun með:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit)
en: The telephone number of the contact you would like to add.
is: Símanúmer tengiliðs sem þú vilt bæta við.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit)
en: The telephone number of the contact you would like to add.  This should be a number with SMS service available.
is: Símanúmer tengiliðs. Þetta þarf að vera númer sem er hægt að senda SMS til.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel)
en: Contact na&me:
is: &Nafn tengiliðs:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel)
en: Some One
is: Einhver

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel) i18n: ectx: property (toolTip), widget (KLineEdit)
en: The telephone number of the contact.
is: Símanúmer tengiliðs.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit)
en: The telephone number of the contact.  This should be a number with SMS service available.
is: Símanúmer tengiliðs. Þetta þarf að vera númer sem er hægt að senda SMS til.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel2_2)
en: Com&puter hostname:
is: Vélarnafn &tölvu:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel1_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: &Workgroup/domain:
is: &Vinnuhópur/lén:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, WPEditAccountBase)
en: Account Preferences - WinPopup
is: Eiginleikar tengingar - WinPopup

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, doInstallSamba) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, doInstallSamba)
en: Install support into Samba to enable this service.
is: Setja inn stuðning í Samba til að virkja þessa þjónustu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel12)
en: To receive WinPopup messages sent from other machines, the hostname above must be set to this machine's hostname.
is: Til að fá WinPopup skeyti sem send eru frá öðrum vélum verður vélarnafnið að ofan að vera vélarnafn þessarar tölvu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Ser&ver software:
is: &Miðlarahugbúnaður:

en: Updating the Samba configuration file failed.
is: Uppfærsla Samba stillingaskránnar mistókst.

en: Configuration Failed
is: Stilling mistókst

en: User Info for %1
is: Notendaupplýsingar um %1
